Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội
RE: Chuyện của Bill Gate..

Trích đoạn: luuquang

Cho em hỏi lạc đề về thằng FPT cái có bác nào dùng ADSL của FPT không?các bác thấy chất lượng dịch vụ ra sao?cung cách phục vụ thế nào ạ?
Em chấm:
- Chăm sóc khách hàng :kém
- dịc vụ ADSL :trung bình

Em lại đánh giá khác bác, chăm sóc khách hàng em cho là trung bình, còn dịch vụ ADSL kém vì tốc độ quá chậm, và ngày càng chậm hơn, giá thì lại đắt ơi là đắt (em dùng Megahome). Em đang tìm hiểu dịch vụ ADSL của truyền hình cáp, khi nào họ triển khai xong là em chuyển liền.

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Trích đoạn: hanoisaigon

Trích đoạn: car_is_girl

Nhìn hình biết mấy bố nhà ta chảnh choẹ rồi. Người giàu nhất hành tinh thì khom khom người, còn người mình thì ểnh cái bụng bia ra vẻ.....:mad::mad::mad:

Em nghĩ một phần là do kỹ năng ngoại giao của người ta hơn mình một bậc. Một lý do có thể nữa là sự tự ty làm cho người ta phải có những biểu hiện không tự nhiên. Ví dụ, nếu bác là người thành phố chẳng hạn, và rất thành đạt, khi bác về quê bác, bác sẽ thấy một số người ở quê rất thận trọng và có thể là không tự nhiên khi giao tiếp với bác, vì sợ bị hiểu lầm là thế nọ thế kia. Nói dzậy thôi, nói nữa có người bắt bẻ :D:D:D

Em nghĩ các bác hơi nâng cao quan điểm quá thôi. Bill Gates đi xe minivan đơn giản vì ông ấy muốn ngồi cùng với những người trong đoàn để trao đổi về các nội dung làm việc trong quá trình di chuyển cho nó tiện, ngoài ra thì đội cận vệ cũng luôn đi cùng, nếu đi xe du lịch thì không đủ chỗ còn đi xe 3 khoang thì lại khoa trương không cần thiết.

Còn các bác nhà mình thì ngày nào chả đi xe đấy, bây giờ vì khách đến mà chuyển sang đi xe khác có vẻ không tiện lắm. Cho nên không cần so sánh là khách đi xe gì thì chủ phải đi xe tương đương, thế nào cũng được miễn là hoàn thành tốt đẹp.

Hạng B2
7/2/06
131
1
0

Không biết ở Microsoft có tham nhũng không nhỉ, các bác biết thông tin nói cho em với, em là em rất muốn biết ở đó có không.

Hạng B2
29/9/05
148
49
28

cái oto với Bill thì không có khái niệm sang trọng hay gì, dù 16 chỗ hay S600 thì cũng như cái móng tay với cái móng chân để ý làm gì cho tốn norton thần kinh, mỗi giây suy nghĩ của Bill lại chả đáng giá băng ấy tiền

quan điểm cá nhân của em thì Bill tuy giỏi, nhưng cũng là thằng gặp thời nữa [8|]

eXe
Tập Lái
23/3/06
6
0
0

Trích đoạn: volang
quan điểm cá nhân của em thì Bill tuy giỏi, nhưng cũng là thằng gặp thời nữa [8|]
Bất cứ ai trong chúng ta cũng có thể "gặp thời" như Bill nếu ta có thể nghĩ ra cái gì đó có thể thay đổi thế giới, và quyết tâm biến ý tuởng đó thành hiện thực.

Cố lên đi bác vô lăng!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Bí quyết của Bill: ĐỘC QUYỀN.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
91.262
113

Trích đoạn: uzast

Bí quyết của Bill: ĐỘC QUYỀN.

Nhưng khó ở chỗ: Làm thế nào để giành được ĐỘC QUYỀN!!! :D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Cái giỏi của Bill là độc quyền đấy nhưng không vi phạm luật chống độc quyền. Mà ở Mỹ thì cái luật này nó làm gắt gao lắm. Bill cũng từng phải hầu tòa vì vụ này đấy nhưng cuối cùng thì sao các bác cũng biết.

Hạng D
12/12/03
2.829
3.739
113
Vietnam

Trích đoạn: songnguyen
Bill cũng từng phải hầu tòa vì vụ này đấy nhưng cuối cùng thì sao các bác cũng biết.
Thì phải bồi thường chứ sao... Hình như có lần Bill phải bồi thương vì độc quyền cho hãng nào đó... Hình như Linux hay Nescape gì đó hơn 300triệu Mẽo mà.:D:D:D

Hạng B1
8/12/05
59
0
6

Trích đoạn: volang

đ/c Bill may mà sinh ra ở Mỹ chứ sinh ở VN chắc đứt lâu rồi! ;)