Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
Chuyên đề các lỗi trên Mercedes Benz  C class w205
Hãng đã có ron mã mới để thay cho C class w205 rồi nhé các bác, xe ông bạn em được thay Free bên Haxaco Q6.

Bác nào đang đi C W205 (chỉ C w205 thôi nhé) thì cứ alo hãng rồi lại thay mà thôi ... Xe bạn em thì thay bên Haxaco VVK, ít khách hơn bên Hàng Xanh nên vào là được thay ngay ... Bác nào cần thì alo trước cho
- Bảo (cvdv Haxaco Q6) 0936034557
- Danh (cvdv Vstar Phú Mỹ Hưng) : 0989757873

Thay xong thì tiếng ót ét lặp tức hết ngay ... Hy vọng nó sẽ hết hẳn luôn (test trên đoạn đường đang sửa cả km)

Em có chụp vài tấm hình Ron cũ & Mới cho các bác xem đây.
Ron Cũ : 1 lớp nhám
Ron Mới : có đến 2 lớp nhám

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: NHHQuang
Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Vụ cái cửa y chang con GLK lắp ráp trước đây và giờ tới con C W205, dậy câu hỏi đặt ra là nếu con GLC lắp ráp sẽ tiếp tục tình trạng giống con GLK không?

Tập Lái
16/11/14
2
3
3
44
Thực sự e ít cmt trên đây thấy topic đúng ý nên bất mãn chiếc Mec C200 e lắm.. Lỗi kêu cửa e lên hãng làm 3 lần cũng ko hết, cảm giác cách âm ko tốt chút nào, phuộc cứng qua gờ giảm tốc sốc, ngồi phía sau lắc , bồng bềnh còn thua kia k3 của bà cả.. Lần cuối e đã bán xe nay 2 tháng lý do xe báo lỗi Esp dấu chấm thang trên màn hình .. Lên hãng reset cũng ko hết để xe lại 15 ngày đặt về xg báo e hoá đơn giá trị gia tăng các kiểu lun là 115 tr .. Hên là xe còn bảo hành nghe xg e choáng ... Haizz

Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
Vụ cái cửa y chang con GLK lắp ráp trước đây và giờ tới con C W205, dậy câu hỏi đặt ra là nếu con GLC lắp ráp sẽ tiếp tục tình trạng giống con GLK không?

Em cũng chụp hình chiếc GLC mới cáu thì thấy Ron vẫn 1 lớp chứ không phải 2 lớp như Ron mới của C .... Hy vọng nó không kêu như C (thời gian sẽ trả lời :) ... Giả sử "nếu có" thì cũng sẽ có Ron mới để "khắc phục" tiếp :) )

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: P.Huayra
Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
Thực sự e ít cmt trên đây thấy topic đúng ý nên bất mãn chiếc Mec C200 e lắm.. Lỗi kêu cửa e lên hãng làm 3 lần cũng ko hết, cảm giác cách âm ko tốt chút nào, phuộc cứng qua gờ giảm tốc sốc, ngồi phía sau lắc , bồng bềnh còn thua kia k3 của bà cả.. Lần cuối e đã bán xe nay 2 tháng lý do xe báo lỗi Esp dấu chấm thang trên màn hình .. Lên hãng reset cũng ko hết để xe lại 15 ngày đặt về xg báo e hoá đơn giá trị gia tăng các kiểu lun là 115 tr .. Hên là xe còn bảo hành nghe xg e choáng ... Haizz

Bác xử lý cái lỗi ESP ở đại lý nào thế ?

Hạng B2
15/4/09
373
802
93
E ở nhà quê mới lên
Xe em bị cái gạt nước kêu thấy ớn luôn !!!
cái cửa kêu em mua ron về tự dán đi đc gần một năm rồi chưa thấy bị lại .h kêu mang vào hãng thay ron mới e cũng chả dại , thay xong có khi lại kêu haha
lau ron bằng dung dịch chỉ một thời gian lại bị kêu.
cái gạt nước khắc phục sao mấy a???
còn vụ tự chuyển lấy khí trong xe/ ngoài xe nữa bực bỏ mịa , cứ ngang bụi vs những đoạn hôi hôi nó tu chuyển cái là hít đã, muốn bán đổi xe Suv hàn , nhật ghê

• Like
Reactions: Dinoxwind
Hạng B2
14/9/10
457
196
43
Đang chờ nhận xe. Đọc xong thấy nản vậy trời. Chẳng lẽ đang đi nhập chuyển sang lấp ráp là 1 sai lầm.

• Like
Reactions: hoanlk