Hạng C
10/12/13
587
7.011
93
Không hiểu tại sao xe Nhật ko bao giờ bị mấy lỗi lặt vặt này. Cùng tầm tiền thì option là ít hơn thì em công nhận.

Hạng B1
26/11/13
63
72
18
Cái này là lỗi vặt mà các bác, chấp nhận dc chứ ko có gì phải lo lắng.
Xe Nhật mới ít lỗi vặt, chứ em đi xe Hàn cũng vậy à, cái điều hòa nó cũng có lúc tự chuyển gió ngoài mà ko rõ tại sao, rồi xe Hàn dùng vỏ Hàn nên vào đường xấu nó ồn hơn nhiều so với lúc đi cao tốc :(
Theo em cái đó ko phải lỗi đâu bác, hình như nó tự động cảm biến nồng độ oxy, bác để gió trong suốt là sẽ thiếu oxy nên nó chuyển lấy gió ngoài đó.

Tập Lái
12/9/14
5
2
3
35
Xe em bị cái gạt nước kêu thấy ớn luôn !!!
cái cửa kêu em mua ron về tự dán đi đc gần một năm rồi chưa thấy bị lại .h kêu mang vào hãng thay ron mới e cũng chả dại , thay xong có khi lại kêu haha
lau ron bằng dung dịch chỉ một thời gian lại bị kêu.
cái gạt nước khắc phục sao mấy a???
còn vụ tự chuyển lấy khí trong xe/ ngoài xe nữa bực bỏ mịa , cứ ngang bụi vs những đoạn hôi hôi nó tu chuyển cái là hít đã, muốn bán đổi xe Suv hàn , nhật ghê

nói chung là cùng chung cảnh ngộ, nên bác có thể chỉ cách mua ron về tự dán như thế nào ko? thanks bác!

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Xe em new 2015 mới đi được 1200km mà tạm thời chưa thấy lỗi nào nêu trên hết.ko biết thế nào :(
Xe đi từ sau 3k đến 5k mới biết ok thế nào. Giống chạy hết rôđai vậy áh....
Các bác nên đi xe và cảm nhận xe ntn, nó bị lỗi nguyên nhân từ đâu để yêu cầu hãng khăc phuc triệt để theo yêu cầu
Xe mình thì mình biết và mình quyết
Ví dụ: thắng kêu kịt kit là do nó sử dụng vật liêu tạo ma sát nhìu, pitong thắng mạnh để tạo lực hãm xe 1 cách chwác chắn, an toàn. Và cũng vì vậy mà xe mers bố thắng rất dơ vì đặc tính bộ thắng như vậy... hay chuyện gạt nước kêu là do lưỡi dao làm nguyen khối cao su có thép mỏng làm thân và cài thêm lưỡi gạt bằng cao su mềm vì vậy quá trình gạt mạnh thì thân cao su đôi khi di chuyển không đèu và tạo ra tiếng " rụt tụt " trên kính, đôi khi khó chịu... nhũng đặc tính này có từ Mers đời 2000 rồi.. em đi 3 đời Mers rồi : W203, W204, W205 nên thấy nếu " không có lỗi gì là không chiu được, ăn không ngon vì nếu hôm nay nó có lỗi còn sữa liền, nó để dành lúc đi nó báo mới mệt, cho nên không ngon là vậy. Giống như yêu Hotgirl vậy, chẳng biết hôm nay em í giận chuyện gì, muốn gì nói lần cho rồi, mà khổ nỗi em í nói tư từ àh, vậy mới đau tim khi đi Mers, nhưng khi vuợt qua sự lo lắng thì cảm giác hưng phấn không tả nỗi. Kakaka)
Bởi vậy có ai nói gì, chê gì thí các bác cứ nói: Mers nó vậy đó, vậy em mới yêu.... (ai chưa đi Mers sẽ không dám nói gì, ai đi rồi thì biết rồi nên cũng sẽ đồng ý. Kaka)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ngocnqc
Hạng B2
13/1/15
381
89
28
Mua cái xe hạng nhỏ mà giá trên trời như vậy em không hiểu các bác bỏ tiền ra để mua cái gì vậy,hay đem tiền biếu cho người ta hê hê...

• Like
Reactions: vaydoha
Hạng C
12/4/13
833
11.444
93
Tóm váy lại : nếu lão nào có tiền mà thích mua mec và chấp nhân mấy cái lỗi đó thì cứ chơi! Riêng em , em kg dám choi. Sáng nay em cũng nói với nv bên Mec rồi, khi nào có phản hồi chính thức từ phía Mec và cách khắc phục cho khách hàng như thế nào thì em mới mua. Còn bây giờ thì kg! Kg biết em như vậy thì đa la người tiêu dùng thông minh chưa các bác nhễ!

Hạng D
30/5/12
2.632
5.833
113
Em ơi Sài Gòn phố
Bị lỗi hàng loạt hay bị đơn lẻ vậy mấy bác ?
Nói chung sợ nhất là lỗi liên quan đến máy và hộp số, dàn điện, lỗi lặt vặt nếu hãng cầu thị thì khắc phục đc hết.