Hạng D
25/11/09
4.271
16
38
CADIVI
Re:CHUYÊN ĐỀ CAFE - Hẹn hò offcafe định kỳ và không hẹn trước

Sáng chủ nhật này em ra cafe bờ kè Cầu Công lý uống cafe nè . Poorguy qua đó uống đi , uống lề đường không có chỗ đậu xe , coi chừng bị mấy ông Trật tự bắt nhốt bây giờ đó.

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55

Hay là ra Cafe Dinh Độc lập đi bác, em chưa đến chỗ này, nhưng nhiều OSer cũng thường off cafe ở đây, có chỗ để xe thoải mái. Đi thử 1 lần, check thấy OK thì lựa chọn đây là 1 trong các địa điểm off cafe của GMFC

Hạng D
30/12/10
2.072
650
113
GMFC & FRIEND

captiva_11 nói:
Hay là ra Cafe Dinh Độc lập đi bác, em chưa đến chỗ này, nhưng nhiều OSer cũng thường off cafe ở đây, có chỗ để xe thoải mái. Đi thử 1 lần, check thấy OK thì lựa chọn đây là 1 trong các địa điểm off cafe của GMFC
Chỗ này vào bên đường Huyền Trân Công Chúa Phải ko bác???
nếu đúng thì chỗ này phù hợp off cafe của hội mình lắm đó, rộng rãi, thoáng mát, có chỗ đậu xe, lúc trước còn đi làm em hay uống ở đây buổi sáng lắm...

Hạng B2
22/4/12
297
9
28

Em góp ý tý xíu, Quán cafe 77 Thủ Khoa Huân, Quận 1. Cuối đường Huyền Trân Công Chúa luôn. Quán của bà chị em đó mà. Có ai rãnh đi ủng hộ nhé. Thanks mọi người.
Đặc biệt, trước quán có bán cơm Tấm ăn rất ngon đó mấy Bác ơi.

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon

Quán Cf của Dinh trước đây thì rất ok, cách đây vài năm xe 4bánh vào cổng thì bị thu tiền để xe ... bây giờ không biết còn vụ này không !? ở đây nhiều hội hè tập trung lắm mấy bác ui, nhất là mấy nhóm xe cộ, nhiếp ảnh, ...

Hạng B2
24/2/12
154
10
18

gần ngay mấy chổ bán đồ thể thao phải không @heosua.

Hạng B2
22/4/12
297
9
28

anakid nói:
gần ngay mấy chổ bán đồ thể thao phải không @heosua.
Cuối đường Huyền Trân Công Chúa luôn Anh anakid ơi, ngay góc Nguyễn Du và Thủ Khoa Huân đó anh.

Hạng D
25/11/09
4.271
16
38
CADIVI

Quán cafe đó là quán 30-4, tối em hay đến đó uống, mát mẻ, xe 4b giữ 20k. Cafe đá 20k

Hạng D
25/11/09
4.271
16
38
CADIVI

Giò đang cafe Hương xưa , q7. Quán rộng, mát, có hồ bơi, đậu xe thoải mái, miễn phí. Cafe đá 18k.. hehe

Hạng B2
5/6/12
181
0
0
42

Em chào các bác ạ!
Em cũng là một tín đồ của café và đang có một dự định nhỏ để tôn vinh cho sở thích café của người Sài gòn. Em dự định viết một cuốn sách nhỏ với tựa đề: Café Sài Gòn: Ký sự quán. Em mong các bác có cùng sở thích như em (và có điều kiện hơn em) khi đi uống café ở một quán nào đó (từ quán café cóc cho đến café cao cấp khác) hãy bớt chút thời gian vào diễn đàn để comment giúp em với nhé. Nội dung chủ yếu xoay quanh các vấn đề: chất lượng café, phong cách phục vụ, không gian của quán, giá cả và tất tần tật những gì liên quan đền café nhé.
Cảm ơn các bác rất nhiều!