XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
43
Evergreen State
Chỗ em specializes về Anterior, Restorative và Implant. Sản phẩm thì Porcelain fused to metal, Heraceram, Heraceram pressed ceramic layered, OPC 3G (Lithium discillicate ceramic). Bây giờ thì đang thử system của Wol-ceram (Inceram alumina, Inceram spinell, Inceram Zirconia).

Hạng D
3/12/07
1.434
2.515
113
em cám ơn bác RHMVN nhìu nhìu, e đang ở Sàigon, e muốn làm 1 chú răng hàm thành implant vì răng này của e bị sâu, mòn đến chân rùi :-(, bác biết Saigon chỗ nào làm uy tín ko ah. E cũng ngại việc phẫu thuật răng lợi lắm, nghĩ đến đã sợ rùi a

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Các bác OS nhà ta hay tín nhiệm Nha Khoa Thanh Danh 76 Võ Văn Tần đó bác. Bản thân em cũng hay mần ở đó, OK lém!

Hạng B2
17/1/06
315
1
16
Hà Nội
svykhoa.com
XD9 nói:
Chỗ em specializes về Anterior, Restorative và Implant. Sản phẩm thì Porcelain fused to metal, Heraceram, Heraceram pressed ceramic layered, OPC 3G (Lithium discillicate ceramic). Bây giờ thì đang thử system của Wol-ceram (Inceram alumina, Inceram spinell, Inceram Zirconia).

ĐÚng là tại hạ mùa rìu qua mắt thợ rồi
Nghe bác nói những cái này mà em muốn được bác chỉ giáo thêm xem bên Mẽo có thể đầu tư và chuyển giao công nghệ về cho Vn đc không, miền nam thì em không biết rõ nhưng miền bắc thì thực sự không có sự đa dạng như của bên các bác đc đâu .
Hệ thống mà hiện đại và đang đình đám do Dentfly giới thiệu là sứ Cercon. 
Không biết bác nói thêm cho em về Wol-Ceram của nhà bác đc không ? 
http://www.youtube.com/watch?v=kd3YC5DDb9o

XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
43
Evergreen State
Boss em hiện đang dạy, bán và trả lời các thắc mắc về system này. Cái máy này có thể làm 10 cái coping một lúc, tiết kiệm rất nhiều thời gian, sức và tiền. Giá của máy là $30000 USD.

Hạng B2
17/1/06
315
1
16
Hà Nội
svykhoa.com
Bác đem hệ thống máy móc lên em thấy trong 30.000 này có một hệ thống nướng sứ và một cái máy Micromotor để mài 
Em đang tự hỏi là công nghệ của bác đã tự động chưa , ví dụ có một cái cùi cần phục hình, đã có hệ thống Laser để quét đọc và tự đông tạo ra răng trên vi tính chưa ?
Hay là lại ngồi đắp , rồi gọt , lại đắp thế hả bác 
Thấy độ bền 6 năm thì thực sự các loại sứ kim loại thường, hay kim loại titan  ở việt nam tồn tại cũng lâu lắm . Độ bền của sứ Ceramco 3 do Dentfly nhập khá tốt bác ah .
Bác nói rõ xem cho em chu trình hoạt động cái 

XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
43
Evergreen State
Tất cả đều automatic hết bác ạ. Khi bỏ die vào Wol-ceram machine là laser sẽ tự động scan và làm. Cái coping khi xong, bỏ vào nướng trong máy Vita Inceramat. Nướng xong ra không cần mài, dũa lại như bác nói, margin fit perfect nhé. $30000 chỉ có cái máy Wol-ceram thôi bác ạ. Máy nướng Vita Inceramat thêm $30000 nữa nhé bác. À, bác nhìn cái hình nào mà thấy ra cái máy mài micromotor thế???

Hạng B2
17/1/06
315
1
16
Hà Nội
svykhoa.com
Mình nhìn cái hình thứ 2 mình thấy có cái giống như Micromotor . mình cũng tìm hiểu thêm về hệ thống của bạn .
Với thế hệ mới hình như là 2020 ấy thì có hệ thống Cad/Cam đúng không nhỉ, hệ thống này mình thấy đc giới thiệu ở trong hệ thống của Cercon . 
Trong một số trang web nó giới thiệu thì sau khi gọt đai và cưa đai , rồi vẽ đường hoàn tất bằng một bút chì màu đỏ . Rồi đặt vào trung tâm của die . Cho vào máy nó sẽ tạo ra một lớp sườn bằng Alumina , tiếp theo mình sẽ mài cắt gọt đến khi thấy đường kẻ màu đỏ .
Tiếp theo khi được sườn thì sẽ phục hình bằng các loại sứ như bình thường như Noritake , All ceram , .. ceramco 3 ...............Công đoạn mà tạo hình thể răng này chắc cũng làm bằng tay phải không bạn ? Đắp sứ từng lớp ?