Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM
Bác cho em hỏi tí. Bà cả nhà em có 1 cái lúc trước bọc composit, giờ nó sứt ra (và làm nhiểm trùng nứu). Bây giờ phải nhổ đi và trồng răng sứ. Nhưng sao phòng răng gần nhà em nó bẩu trồng 1 cái phải cưa thêm 2 răng 2 bên mỗi bên 1/2 cái nữa. Vị chi tiền công là 3 cái
? Sao kỳ nhẩy
?
Bác giải thích cho em thông cái đầu với, sao cần trồng 1 cái mà bị tính xiền 3 cái lận
?
Cám ơn bác

XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
43
Evergreen State
Hình thứ 2 cái máy màu xanh là cái máy thổi hơi nóng để cho khô coping nếu như từ trong máy ra vẫn chưa khô hẳn. Từ coping mình mới đắp porcelain từng lớp. CAD/CAM thì được quảng cáo rầm rộ tại hội chợ triển lãm ở Chicago vừa qua. Xếp em đánh giá hệ thống CAD/CAM không tốt và mắc tiền.

Hạng B2
17/1/06
315
1
16
Hà Nội
svykhoa.com
nvt_matiz nói:
Bác cho em hỏi tí. Bà cả nhà em có 1 cái lúc trước bọc composit, giờ nó sứt ra (và làm nhiểm trùng nứu). Bây giờ phải nhổ đi và trồng răng sứ. Nhưng sao phòng răng gần nhà em nó bẩu trồng 1 cái phải cưa thêm 2 răng 2 bên mỗi bên 1/2 cái nữa. Vị chi tiền công là 3 cái
? Sao kỳ nhẩy
?
Bác giải thích cho em thông cái đầu với, sao cần trồng 1 cái mà bị tính xiền 3 cái lận
?
Cám ơn bác
Chào bác
Việc răng nhổ đi rồi, giờ mình phải bắc cầu qua cái răng bị nhổ đấy, nên phải mài 2 cái bên cạnh làm mố cầu đấy bác, nghĩa là phải làm 3 răng .

Chú ý làm cái vật liệu cho tốt nhé bác

Bs Cường

Hạng B2
17/1/06
315
1
16
Hà Nội
svykhoa.com
XD9 nói:
Hình thứ 2 cái máy màu xanh là cái máy thổi hơi nóng để cho khô coping nếu như từ trong máy ra vẫn chưa khô hẳn. Từ coping mình mới đắp porcelain từng lớp. CAD/CAM thì được quảng cáo rầm rộ tại hội chợ triển lãm ở Chicago vừa qua. Xếp em đánh giá hệ thống CAD/CAM không tốt và mắc tiền.

Hệ thống Cad/Cam này được áp dụng nhiều hãng như sản phẩm Lava của 3M , trong sản phẩm sứ Cercon của Dentfly ... mình thấy nó chính xác lắm bạn ah. Mình muốn tạo ra cái sườn như thế nào theo ý muốn, hình ảnh trên 3D của vi tính cho phép mình xoay mọi goc độ .
Hình như cái khác của Cercon và Lava với sản phẩm Wof Ceram là ở chổ sản phẩm của bạn sau khi có coping nó sẽ nhúng vào một dung dịch sau đó  mài gọt lại cho nó thành sườn có độ mỏng vừa đủ, còn Cercon hay Lava là từ một khối nó sẽ gọt thành sườn .
Sau khi có sườn thì có nhiều loại sứ để đắp từng lớp , từng phần của răng .
Không biết bên kia giá thành của các bạn như thế nào ?
Bs Cường

XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
43
Evergreen State
Giá chỗ em thì mắc. Porcelain fused to metal $200 ( chưa tính tiền metal ), OPC 3G $240, Heraceram pressed ceramic layered $235. Inceram $240, Screw retained crown ( implant part tính riêng ) $275, Internal effect porcelain ( custom shade ) $50.

Hạng B2
17/1/06
315
1
16
Hà Nội
svykhoa.com
giá của bạn cao hơn ở Vn rồi
Bạn có về VN để bán máy và chuyển giao công nghệ không ?
Mình đang muốn xây dựng một xưởng đạt chuẩn đó bạn ah, mong bạn tư vấn thếm
Bs Cường

XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
43
Evergreen State
Hiện giờ chỗ em đang gặp vấn đề giữa Vita, Xếp em đang định nghi không làm nửa. Vita bán esthetic shade guide, xếp em cũng bán esthetic shade guide nên gặp trở ngại. Nếu xếp nghĩ không làm nữa thì sẽ không bán máy được bác à.

XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
43
Evergreen State
Bác có dùng shade guide cuả Vita không? Bác muốn tìm hiểu về shade guide cuả chỗ em làm thì mời bác vào libradental.com xem nhé.

Hạng B2
17/1/06
315
1
16
Hà Nội
svykhoa.com
XD9 nói:
Bác có dùng shade guide cuả Vita không? Bác muốn tìm hiểu về shade guide cuả chỗ em làm thì mời bác vào libradental.com xem nhé.

Bác đang nói đến bảng so màu phải không ? bọn em hiện đang dùng của Vita đấy.
Nói chung cái bảng này mà so màu sứ thì khá chuẩn, hiện đã có bản 3D so máu sát lắm
Có cơ hội về Vn thì mời bác đi uống cafe cùng nói chuyện xem sao nhé
Bs Cường

XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
43
Evergreen State
Nếu mà xếp em không nghỉ làm ở Wol-ceram thì em sẽ hỏi vụ máy móc cho bác. Sáng nay em có chụp vài tấm coping đã xong, nhưng vì dùng phone chụp nên hình không rõ. Mai em mang máy chụp hình theo chụp cho bác xem. Coping sau khi xong không cần mài, sẵn sàng để đắp bột porcelain. Máy này theo em thấy thì tiện cho small lab, big lab cần máy to hơn.