Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Xe em GLC T11 2016 chưa hư bất cứ cái gì. Vô lăng không lên xuống được đem vô hãng đập cái rầm chạy lại. Cửa trước kêu lọc cọc hãng thay cái roăn mới hết kêu chưa thấy kêu lại.Cảm biến trước báo lung tung, lật ngược cái bảng số nhựa haxaco hết kêu lung tung. Bữa giờ chỉ có vậy đó bác. Chắc do trúng chiếc xe lành.
Bác hên trúng xe lành mà sao em thấy tùm lum vậy,ko lành thì nó ra sao kaka>Em mới bán 528GT đang ngâm cứu quay lại Mer mà phân vân quá.

Hạng D
8/4/11
2.474
9.008
113
Các bác cho hỏi độ bền của glc cái. Mình sợ nhất hỏng vặt, vì trong gia đình có người đi mec C và méc S rồi, mec C 230 bán gấp sau 5 năm vì chịu ko nổi chi phí sửa liên tục phát sinh và tăng, mec S thì mới đi 3 năm đã bực mình, cả nhà đang ngĩ hay do lắp ráp trong nước (cả C và S đều thế). Nhưng thấy 1 số ae đi GLK trên này nói thì di rất lành, nên kính mong các bác đã đi GLC nhiều và lâu cho ý kiến cái!
S bị lổi gì vậy bác?
Em đi thì thấy ngoại trừ xác xe nặng nên bánh mau mòn thôi.
Cái em sợ nhất là vụ phuộc hơi, chưa biết bao giờ tốn tiền cho em nó. Cái này thì nặng đô

Hạng B2
18/3/11
201
196
43
Các bác cho hỏi độ bền của glc cái. Mình sợ nhất hỏng vặt, vì trong gia đình có người đi mec C và méc S rồi, mec C 230 bán gấp sau 5 năm vì chịu ko nổi chi phí sửa liên tục phát sinh và tăng, mec S thì mới đi 3 năm đã bực mình, cả nhà đang ngĩ hay do lắp ráp trong nước (cả C và S đều thế). Nhưng thấy 1 số ae đi GLK trên này nói thì di rất lành, nên kính mong các bác đã đi GLC nhiều và lâu cho ý kiến cái!
em đi mẹc C300 w204 đã 5 năm rồi thấy xe rất ổn, chỉ phải thay 4 cái cảm biến abs, mỗi năm báo hỏng 1 cái, mới đây thì báo thay cảm biến khí thải, vô lăng điện thì kẹt mô tô ko chỉnh lên xuống được, ra gara thợ chỉnh rẹt lại cái là xong ko mất tiền, ắc quy thì đi hơn 4 năm giờ bắt đầu bị yếu, đạp phanh lúc giữ hold được lúc không, còn lại mùa đông rét vẫn đề nổ như bình thường, chưa phải thay mới, còn lại chưa hỏng hóc gì hết. Xe đi hết bảo hành bác ra ngoài bảo dưỡng thay đồ thì giá cũng phải chăng, ko chát như vào hãng. Nói chung em thấy đi mẹc mà mình biết cách sử dụng và giữ gìn thì ko vấn đề gì cả, xứng đáng với giá trị mang lại

• Like
Reactions: huyb9
Hạng C
11/2/08
576
715
93
Có bác nào đời trước 2018 nâng cấp apple carplay với android auto chưa ạ? Em GLC300

Hạng B2
7/2/15
110
99
28
33
Hi Các bác !
Em vừa mới lấy GLC200, chạy được khoảng 100Km, mà thấy như vậy :
Chạy chậm thì rất ok, nhưng khoảng 50km/h là thấy tiếng vọng của lốp và mặt đường lên khá nhiều đặc biêt là đường nhám, nghe rất nhứt đầu. Mấy bác chạy 250 và 300 thì sao ạ, có giống vậy không.
Vì lúc trước nghe nói mer cách âm tương đối tốt nhưng mà e mới chạy mà thấy vây nên cũng hơi thất vọng chút, vì e đa phần đi đường tp, thanks !
Em cũng đang tham khảo GLC 200, nhưng kính trên glc 200 là kính thường, ko phải cách âm, thì ko biết nó có khác bọt gì ko ! cơ mà con xe 2 tỏi mà vẫn nghe rào rào khi vào đường nhựa nhám thì có khác gì mấy con alitish, vios đâu trời =.=