Hạng C
27/6/07
889
1
18
Re:Chuyên đề về Mercedes-Benz GLK 4Matic

Vĩnh Nam nói:
kanz_min nói:
bác Nam ơi em hỏi cái đóng/mở cốp = điện mà chưa thấy ai trả lời

Trường hợp của bác kỷ thuật trả lời là không thể lắp thêm cho GLK bác à.

em nghĩ nếu nhiều tiền thì vẫn lắp được chứ bác nhỉ? 10k chẳng hạn, chứ kg lý gì nhiều tiền vẫn kg thể giải quyết, trên đời nhiều thứ còn khó hơn nhiều mà dùng tiền giải quyết cũng xong

Hạng B2
14/7/08
405
0
16
53

Gái Là Khoái thì chỉnh ghế để "hành sự" bằng điện, có nhớ cho 3 vị trí. Dỡ 1 cái là khi rút khóa không tự lùi ghế ra sau để bước ra ngoài dễ dàng như RX350. Cái dỡ thứ 2 là khi muốn phục hồi vị trí đã nhớ (1,2,3) thì phải nhấn giữ (Hold) chứ không phải nhấn (Press) như RX350. Luận mãi mà chẳng hiểu sao Mec không làm thế này để tiện hơn cho người ngồi trước nhỉ?

@kanz_min: cái nút tự động mở cốp sau theo em chả tiện tí nào. Vì nếu mình bước ra sau thì cũng tới cốp để lấy đồ, mất gì 1 động tác mở? Còn đóng lại mà bằng cơ thì đôi khi không thể sát được trong trường hợp có vật cản. Phản biện duy nhất có thể lý giải cho việc không làm nút mở cốp của GLK (các xe Mec khác chưa biết) là có thể gây nguy hiểm cho ai đứng sau cốp, nhất là quá bé để có thể thấy được qua kính chiếu hậu (trong trường hợp parktronic hư hoặc off luôn).

Hạng D
30/6/09
2.425
6
36

Mình cũng khoái vụ đóng mở cốp bằng điện lắm, vì đóng bằng tay, nhiều khi đóng mạng, ngồi trong xe giựt cả mình!!! Thấy nhiều chiếc như Ford Egde, Mitsumishi Col Plus 1.6 mà cũng có đóng bằng điện nữa nhìn rõ thèm!

Hạng C
11/1/09
863
8
18

rosy1910 nói:
@Xe Chuối: em đã từng dùng lốp dự phòng rồi, công nhận trông không chắc chắn lắm, nhưng em nghĩ do cảm giác vì nó khác hẳn với các lốp còn lại, bác mà đi 300km nó chẳng hề hấn gì chứng tỏ chất lượng vẫn ổn.
Hehe, An Du mà cho bác cái giá lốp giống giá bán cho em là cũng ổn rồi, thế là cũng rẻ hơn gần 1000k so với giá hiện tại thì phải. Lần này bác đi chơi lại mất vui nhỉ.
Em chạy lốp chính, lốp phụ đều vui hết :D. Bác duyên hơn em nên giúp em hô hào mấy anh em off cơm trưa phát nhá, càng sớm càng tốt vì em sắp đi công tác, hy vọng được gắp mấy anh em - anh em ơi, tổ chức off nhân dịp ... khánh thành thớt mới đê :D

Last edited by a moderator:
Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.603
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn

thanhden nói:
em nghĩ nếu nhiều tiền thì vẫn lắp được chứ bác nhỉ? 10k chẳng hạn, chứ kg lý gì nhiều tiền vẫn kg thể giải quyết, trên đời nhiều thứ còn khó hơn nhiều mà dùng tiền giải quyết cũng xong

Em đồng ý với bác, vd: mâm 20" AMG cho xe GLK, nhiều khách hàng cũng quan tâm và thắc mắc tại sao không là 20" mà là 19". Em cũng đã báo giá đầy đủ nhưng lắp vào thì giá cao quá, hàng của AMG mà bác.

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam

LeDu nói:
@kanz_min: cái nút tự động mở cốp sau theo em chả tiện tí nào. Vì nếu mình bước ra sau thì cũng tới cốp để lấy đồ, mất gì 1 động tác mở? Còn đóng lại mà bằng cơ thì đôi khi không thể sát được trong trường hợp có vật cản. Phản biện duy nhất có thể lý giải cho việc không làm nút mở cốp của GLK (các xe Mec khác chưa biết) là có thể gây nguy hiểm cho ai đứng sau cốp, nhất là quá bé để có thể thấy được qua kính chiếu hậu (trong trường hợp parktronic hư hoặc off luôn).
Em nghĩ nếu có sẳn mở cop sau bằng điện thì chắc nó phải "thông minh" một tí chứ không đơn giản chỉ là cái nút bấm và mô tơ. (liên qua đến cái remot nữa chứ)
ít ra nó cũng như cái cửa ra vô nhà, mình đứng sát đó thì nó không đóng hay ko mở.
Còn vụ đóng không sát khi bị kẹt hành lý chắc chắn sẽ có cảnh báo, lúc này tài xế phải làm việc rùi.
Nói chung nếu có thêm phần này nó cũng chỉ đỡ được chút ít công việc cho tài xế thui (nhưng được cái khâu oai - mà em thì lại thích oai:D).

Tập Lái
5/5/10
22
0
0

:Dđêm qua e mới lập nick để vào đây tham gia cùng các bác ,thớt cũ cả 100 trang e cũng đã đọc hết giờ có thớt mới nên cũng vào góp vui .nghỉ trưa rồi các bác ol đầy đủ nhỉ .e đang chờ đến 1h để đi bấm biển đây, cơ mà hồi hộp quá nên vào chia sẻ với các bác cho đỡ sốt ruột hihi

Tập Lái
5/5/10
22
0
0

chiều nay lấy xe xong chắc e phải đi làm bảo hiểm gương luôn cho an tâm . Xin các bác cho em một địa chỉ tốt để làm dc ko ạ, e ở HN
cầu mong dc cái biển đẹp tí

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành

LeDu nói:
Gái Là Khoái thì chỉnh ghế để "hành sự" bằng điện, có nhớ cho 3 vị trí. Dỡ 1 cái là khi rút khóa không tự lùi ghế ra sau để bước ra ngoài dễ dàng như RX350. Cái dỡ thứ 2 là khi muốn phục hồi vị trí đã nhớ (1,2,3) thì phải nhấn giữ (Hold) chứ không phải nhấn (Press) như RX350. Luận mãi mà chẳng hiểu sao Mec không làm thế này để tiện hơn cho người ngồi trước nhỉ?

Lười lôi Manual ra đọc nên nhờ bác luôn.
Số là nếu muốn reset lại cả 3 chế độ M1/2/3 thì thao tác thế nào vậy bác ?

Hạng D
30/6/09
2.425
6
36

GLK_4Me nói:
chiều nay lấy xe xong chắc e phải đi làm bảo hiểm gương luôn cho an tâm . Xin các bác cho em một địa chỉ tốt để làm dc ko ạ, e ở HN
cầu mong dc cái biển đẹp tí

GLK không cần biển đẹp cũng đẹp!!!!