Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
kanz_min nói:
ơ thế a SUP ko lấy em E250 của CB à??? GLK a màu gì vậy??? sao mà phải cân vành, chỉnh thước lái vậy a??? ko bít xe em đang đi có cần phải ktra như vậy ko???
í quên trưa nay GLK HN off với bác Nam (lại quên chụp hình) ^^
E250 bán mất rồi Kanz :(
GLK vẫn là đen tuyền ;)
Vì thấy cái vỏ xe bên phụ bị mòn không đều (so với bên tài) nên anh cẩn thận ktra thôi.
Mà con này hay cái là em ru như E, chả cót két gì cả ;) (ron cửa zin chưa thay).

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
mb_fan nói:
còn em thì sau mấy tháng tìm hiểu, vẫn không biết nên mua vỏ nào cho ... GL :(
Michelin, Conti, Goodyear, chọn hãng nào bây giờ ???
Nếu ở Việt Nam thì nên chọn Michellin là ổn nhất. Đường sá VN ko được tốt lắm nên chọn Michellin để được cảm giác êm ái ơn. Nếu muốn tìm hiểu sâu hơn nữa thì em trai vào đây để chọn vỏ xe nhé.

@Poca: Nếu so sánh về kỹ thuật thì Lốp Continental luôn cứng và chạy tốc độ cao ổn định hơn Michellin nhé bác, chỉ vì đường sá Vn xấu quá không thích hợp với vỏ xe cứng thôi.

Hạng B2
25/12/08
179
3
18
38
Tin mới thì bao h áp dụng vậy bác? Trưa nay các bác off vui ko ạ?
Em vừa hạ cánh an toàn ở ĐN rồi. Các bác tường thuật show cho em đọc với nhé.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
Gửi các bác xem xả stress :D
Decision
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=HRpXqbaSDzE[/tube]

Hạng B2
25/12/08
179
3
18
38
Bác mb_fan nói chuẩn về máy dầu đấy. E biết 1 ông mớii lấy GL320 CDI cuối 2k10 chạy thấy bảo tkiem lắm. Chỉ tầm 8-9l thôi ạ. Mà đường hỗn hợp đấy ko chỉ cao tốc nhiều đâu

SRS confirmed
Hạng B2
26/10/09
325
4.855
113
Viet Nam
GLK.ESC nói:
Lý do nào các bác mua mer gà là kê vậy ạ?Theo như các bác nêu bệnh e nó ra thì thằng này quả là lắm tài nhiều tật.E nghe mà giật mình,ko bik sau vài tháng chạy nó có "nướng" tiền vào hãng nữa ko ạ?:D:D:D
Xì...không biết bác nghĩ sao mà nói vậy, bác mua xe mới thì trục trặc gì hãng nó làm miễn phí, nướng tiền là nướng thế nào???
Bác cứ đóng tiền mua bảo hiểm nào đấy cho cao và đầy đủ vào là an tâm phóng thôi, nếu không đóng bảo hiểm thì nướng tiền là bình thường

Hạng D
8/2/10
1.075
3
36
37
Ai dà, thớt GLK mà các bác toàn bình luận CLS với GL ko ah. Để e quay lại cho đúng chủ đề:
Chuyên đề về GLK300 4Matic [phần 5]

Chuyên đề về GLK300 4Matic [phần 5]

Vô-lăng e mới thửa. Nhìn phê quá. Vô-lăng thường sử dụng lõi cao su. Cái này lõi gỗ nên nặng hơn, cho cảm giác lái "đầm" hơn 1 chút và ko bị trơn như cái cũ :D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
kvl nói:
Sáng nay làm bảo dưỡng xe trên Haxaco thì có 1 chiéc GL350 bluetec vào. em đứng bên cạnh hay lên đạp ga thấy im ro như máy xăng, ko rung và cách âm vẫn tuyệt vời. ko hiện tượng khói đen như các dòng máy dầu khác. nói chung là chuẩn.
màu trắng biển 29A 2xxxx đúng ko a? Nếu đúng là người quen của em :D
kanz_min nói:
mb_fan nói:
còn em sau khi nhìn cái spec của mấy động cơ CDI mới toàn tơ tưởng về diesel
vậy bảo bố đổi qua GL350 Bluetec đi ^^ nhưng ko bít dầu diesel ở VN có đạt tiêu chuẩn ko ta???
GL350CDI còn dùng công nghệ CDI cũ, đợi CDI mới đê :D

Hạng D
8/2/10
1.075
3
36
37
kanz_min nói:
giá bi nhiu vậy bác??? o_O lắp đặt có phức tạp ko vậy??? o_O
$772, tháo ra đem sang Sing làm 2 tuần lấy lại gắn vào, vô cùng đơn giản. Câu hỏi dầu VN có đảm bảo chất lượng ko vẫn chưa bác nào confirm đc.
@ Quạt máy: CDI mới chừng nào ra vậy e? Kể ra vòng đời GL sắp hết rồi, cuối năm nay mua uổng nhỉ.