Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
GLK.ESC nói:
em chưa hiểu ý anh lắm?:D
à thì a vẫn vin vào cớ điều hoà sau của GLK yếu, ko đủ mát để đòi đổi xe ấy mà, cụ bà mà phát hiện ra mát thế này lại đổi ý thì toi ^^

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
Car_Passion nói:
GLK của bác Sup.com chạy được bao KM rồi nhỉ, 59K$ bác có bán không để em tính :).
GLK.ESC nói:
Car_Passion nói:
Con này chốt giá bao nhiêu hả cụ Sup.com. Nhìn ngon quá chắc là vừa mới tút lại xong. :)

mrtran nói:
SUp.com nói:
@ hoaiphong: "nó" đây bác :)

Uploaded with

Giờ có ông nào trả 62K là em bán luôn
Bác sup bớt đê em lấy luôn :D
Toan ae trong OS.Bac sup de lai cho bac mrtran 59k di:D
mấy bác nghĩ sao bác sup bán vậy? :D:D:D A Sup mê GLK còn hơn em mê Mer :p
@ a sup : được dịp thì đàn em đâm đàn anh thôi hehehe

Hạng B2
7/8/09
391
3
18
48
sáng hôm qua em trên đường ra Sân bay thấy 1 chiế GLK sơn màu đen hết (từ đèn trước đến đền sau) không biết có ảnh hưởng lúc tối không???:D
hôm qua em được ông Anh của em mới cưới con Cadilac SRX...chạy thấy hơn con GLK nhiều:D:D:D
chắc đây là ước mơ của em quá...(mới đầu ước mơ của em là con Cayenne):D

Hạng C
19/7/07
505
0
0
kanz_min nói:
rosy1910 nói:
Xe chị chạy HN giờ tan tầm chỉ khoảng 15l, nên chú chắc phải xem lại, cũng có thể xe chú mới chạy nên thế.
em bít cái bệnh ù ù của xe chị rùi, do sóng xonefm đấy, chị vào phần sound chỉnh hết loa sang phải xem, ko còn tiếng lun
@GLK.ESC: chắc em dừng đỗ nhiều, hoặc thốc ga nhiều
Ờ, do sóng thật em ah, ông N về cũng tưởng loa của xe ông ý hỏng. Mấy hôm nay tự dưng lại hết rồi. Dạo này mơ mộng quá Kanz ơi, bà đã quyết nghĩa là chú sắp song hỉ lâm môn ah :D

Hạng C
19/7/07
505
0
0
GLK.ESC nói:
rosy1910 nói:
Xe chị chạy HN giờ tan tầm chỉ khoảng 15l, nên chú chắc phải xem lại, cũng có thể xe chú mới chạy nên thế.
e cũng muốn nó giảm lắm chứ.:(Thời buổi khó khăn mà.đồng hồ đo bị "mát" hay do cái xe bị lỗi ta?
Cách kiểm tra tốt nhất là em tính manually vậy, máy móc nhiều khi cũng không chuẩn đâu.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
đồng hồ xe em cũng ko chuẩn, cứ phải + 0,7 đến 0,8 lít nữa vào con số báo trên đồng hồ mới ra con số chính xác ^^
a Nam muốn ăn rửa xe vậy phải check sớm thông tin cho em đi thôi ^^

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
anh ko hiểu ý em à
ví dụ như anh phải đổ 60 lít xăng thì xe mới đầy bình. Khi vào cây xăng, anh nhận được 60 lít xăng nhưng thực tế là anh trả tiền cho 63 lít xăng chẳng hạn ( 60 lít + 5% ), đồng hồ hiển thị 63 lít nhưng chỉ có 60 lít vào bình thôi
Từ đó, anh lấy 63 lít đem ra tính toán tiêu hao nhiên liệu :D:D
Giờ anh cứ lấy số mà xe báo rồi cộng 5-10% gì đấy là ra số a tính à :D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
mb_fan nói:
anh ko hiểu ý em à
ví dụ như anh phải đổ 60 lít xăng thì xe mới đầy bình. Khi vào cây xăng, anh nhận được 60 lít xăng nhưng thực tế là anh trả tiền cho 63 lít xăng chẳng hạn ( 60 lít + 5% ), đồng hồ hiển thị 63 lít nhưng chỉ có 60 lít vào bình thôi
Từ đó, anh lấy 63 lít đem ra tính toán tiêu hao nhiên liệu :D:D
Giờ anh cứ lấy số mà xe báo rồi cộng 5-10% gì đấy là ra số a tính à :D
ko, a ko quan tâm tới đồng hồ cây xăng. thế này nhé: xe mình đầy bình là 66 lít (+8 lít dự phòng đúng ko???), a đổ đầy bình (xăng chàn ra ngoài luôn). bắt đầu chạy nhé:
kim đồng hồ xăng có 4 vạch, tức là mỗi mức vạch tương đương với 16,5 lít đúng ko e?vậy thông thường a cứ căn đồng hồ về tới vạch là anh so sánh, khi đạt vạch 3/4 xe cũng chạy đc 100km, tức là 16,5/100km mà đồng hồ xe lại báo có 15,8l/100km thôi em ơi :-D