Tập Lái
19/11/17
13
10
3
5-12-2021 mới đi . DL
. Chốt tân phú vẫy vô hỏi đi đâu nói đi dalat ok qua
- Chốt đèo chuối khai báo pc covit xong qua . ko cần KQ test nhanh
- Vô nhân phòng hotel nó chỉ ra y tế phường . điền form lịch sử đi lại đầu cuối .đia chỉ xuất phát .dia chỉ lưu trú . cam kết .xong về ks .Xong . Ko cần XN tại phường . đỡ tốn 150k người
- Đa lat vẫn có nhiều khách Sg .nhưng ko đông lắm . khu hoà bình không cho bán hàng rong .ăn uống tiệm vẫn bình thường .khu du lịch thì lát đát mở cửa
- Chủ yếu lên đây giờ lạnh 12 13 độ cho cái Bugi nó teo lại tí rồi về
bác cho em hỏi quán xá ăn uống có bình thường không ạ
mỗi nơi thay đổi hoài em chị sợ 6-12 nó lại khác thì toang

Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
dạ, em thì thích tự lái xe từ Sài Gòn đi Đà Lạt hơn, trừ khi có việc gấp mới đi máy bay lên Liên Khương, và rất ít đi xe khách vì em thích chủ động thời gian của mình hơn, thích đi lúc nào thì đi, nghỉ dọc đường, hồi trước cách đây tầm 10 năm em cũng lên Đà Lạt và cũng nhờ "được" chăn như gà công nghiệp riết rồi mới tự biết nhiều chổ, hiện giờ số nhà thì em chưa rõ, nhưng do hay để ý nên địa điểm ở đường nào và đường đó có biển báo gì thì em nhớ được, dù em ở Sài Gòn, hok phải dân địa phương trên đó hì hìView attachment 2614860View attachment 2614861View attachment 2614862View attachment 2614863
Em cũng như anh, rất thích tự lái đi chơi vì mình có thể chủ động về mọi thứ: thời gian, nơi dừng nghỉ, ăn uống, ngắm cảnh... đặc biệt là nổi hứng sảng.
Chuyến đi Đà Lạt giữa những ồn ào kì thị và giãn cách

23g trên đèo Prenn, đi làm về hai vợ chồng nổi hứng đi luôn.

Attachments

Em thì đi làm về tối ngày thứ 6, tầm 8h về rồi tự dưng thèm món ốc bưu nhồi thịt ăn trong không khí lạnh như Đà Lạt, thế là về nhà gom vài bộ đồ, rồi đi ngay, đi từ 9h tối đến tầm 2h tới, vào khách sạn quen ngủ chút rồi sáng lại đi dạo, chụp hình, chiều tới thì lại ghé bên phố Hai Bà Trưng, heheView attachment 2615757View attachment 2615758View attachment 2615759View attachment 2615760View attachment 2615761View attachment 2615762

Hạng C
7/11/14
526
1.055
93
36
hôm 20-11 em về thì chỉ một sổ hàng quán mở cửa, còn lại toàn bán mang về, làm gì có chuyện kỳ thị biển số 51 ta, lên phường chọt mũi thì thốn lắm, mặc dù ở SG em chọt gần 10 lần mà ko thấy đau.
Tối thứ6 này e lại chạy về để hưởng cái không khí lạnh.

Hạng B2
17/9/13
350
2.185
96
hôm 20-11 em về thì chỉ một sổ hàng quán mở cửa, còn lại toàn bán mang về, làm gì có chuyện kỳ thị biển số 51 ta, lên phường chọt mũi thì thốn lắm, mặc dù ở SG em chọt gần 10 lần mà ko thấy đau.
Tối thứ6 này e lại chạy về để hưởng cái không khí lạnh.
bác đi rồi về cho e ít thông tin cập nhật nhé. Tuần tới e lên, nếu không có gì trở ngại.

Nhân tiện, e xin các bác ít thông tin về quán ăn và chỗ lui tới phù hợp cho gia đình ạ, vì e có 2 nhóc. Đa tạ các bác!

Hạng C
7/11/14
526
1.055
93
36
bác đi rồi về cho e ít thông tin cập nhật nhé. Tuần tới e lên, nếu không có gì trở ngại.

Nhân tiện, e xin các bác ít thông tin về quán ăn và chỗ lui tới phù hợp cho gia đình ạ, vì e có 2 nhóc. Đa tạ các bác!
Em về nhà anh ơi. nhà em trong khu An Sơn thấy mấy homestay trong này đẹp lắm, nếu anh thích thì em chụp vài tấm hình cho a ngó quá.

Hạng C
5/7/13
844
599
113
dạ, em thì thích tự lái xe từ Sài Gòn đi Đà Lạt hơn, trừ khi có việc gấp mới đi máy bay lên Liên Khương, và rất ít đi xe khách vì em thích chủ động thời gian của mình hơn, thích đi lúc nào thì đi, nghỉ dọc đường, hồi trước cách đây tầm 10 năm em cũng lên Đà Lạt và cũng nhờ "được" chăn như gà công nghiệp riết rồi mới tự biết nhiều chổ, hiện giờ số nhà thì em chưa rõ, nhưng do hay để ý nên địa điểm ở đường nào và đường đó có biển báo gì thì em nhớ được, dù em ở Sài Gòn, hok phải dân địa phương trên đó hì hìView attachment 2614860View attachment 2614861View attachment 2614862View attachment 2614863
Hình đẹp quá bác!
Mình cũng thích tự lái như bác! Mình từng đi ĐL đủ kiểu (xe khách, thuê xe kèm lái xe luôn, tour du lịch, máy bay...) nhưng cuối cùng thấy tự lái là thích nhất. Tự do, thoải mái, muốn dừng đâu thì dừng (có khi lên Bảo lộc ngủ lại, vào thác Dambri chơi...), thích đâu dừng đó, muốn đi sáng trưa chiều tối đều được... Với lại đường đi ĐL giờ cũng dễ, sáng đi sớm thì có khi trưa đến rồi.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Mấy bác vừa đi lên trển có còn thấy Dã Quỳ nở nữa không ah, khúc Di Linh, Tà Nung hay mấy chỗ khác nữa?
đi với "quỷ già" ko còn hứng xem "dã quỳ" nữa . Nói chứ mới đi về .mùa này là mùa Quỉ Già nở rộ và đồi cỏ hồng cũng nở . Đà lạt vắng nên Dâu với Hồng rẻ thúi