Khi đổ xăng các bác ngồi trên chờ trên xe hay xuống xe quan sát cho an tâm?

• Xuống xe, yêu cầu rõ loại nhiên liệu nhìn nhân viên đổ rồi đóng nắp, cảm ơn nhân viên

Bình chọn: 51 68,0%
  • Ngồi trên xe, chờ nhân viên đổ xong rồi trả tiền và cảm ơn

Bình chọn: 14 18,7%
  • Xuống xe tự đổ xong rồi trả tiền luôn

Bình chọn: 10 13,3%

• Total voters
    75
Hạng B2
15/5/19
118
549
94
Bình thường đi đổ xăng các bác sẽ chọn ngồi trên xe chờ cho nhân viên đổ đầy đóng nắp cho mình phóng xe đi hay sẽ xuống xe nhìn nhân viên đổ rồi đóng nắp cho an tâm?

Chuyện đi đổ xăng: Các bác ngồi trên xe hay xuống xe quan sát cho an tâm?

Mình thấy các bác trên facebook tranh cãi xôm qúa, 2 bên quan điểm xuống xe nhìn nhân viên đổ, và ngồi trên xe chờ nhân viên đổ đóng nắp lại cho mình đang chiến nhau rần rần trên facebook.

Mình thấy kiểu nào cũng được, như mình hôm nào lười thì hạ kính ngó nhân viên bơm rồi chờ đóng nắp. Còn hôm nào đỡ lười thì lủi xe vô dừng ngay trước cột xăng cần đổ, ngồi xe mỏi sẵn bước xuống khởi động thư giãn, tiện thì liếc nhìn tổng tiền trên xăng ở cột có đúng không cảm ơn nhân viên luôn cho lịch sự. Còn không cũng không sao.

Còn các bác thì sao? Các bác hay xuống xe hay ngồi luôn trên xe chờ nhân viên đổ?

Hạng C
7/3/07
556
1.739
93
HCM
Đi xe máy thì em ngồi trên xe, đi otô thì em xuống xe :)

Hạng D
16/10/06
1.547
10.114
113
sites.google.com
Mình ngồi trong xe họ vẫn vui vẻ phục vụ thôi mà, khi đông xe chờ thì ngồi trong xe đổ xong rồi di chuyển còn nhanh hơn, lên xuống xe mất thời gian các xe sau. Họ thao tác cũng nhanh gọn lẹ lắm và ko thấy tỏ thái độ khó chịu chi cả!

Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Em luôn canh mức xăng và số km đã đi, khi đổ xăng thì gạt cần mở nắp bình xăng và nói số tiền cần đổ đồng thời quan sát chỉ số trên trụ xăng, ngó kính chiếu hậu bên nắp xăng thấy nhân viên đóng nắp thì hạ kính trả tiền. Chứ bước xuống hít thở mùi xăng dầu không tốt cho sức khỏe.
Còn muốn đi WC thì đổ xăng xong chạy xe ra 1 góc xa các trụ xăng đậu rồi đi giải quyết nỗ buồn.

Hạng C
5/2/09
594
4.207
93
Tui luôn xuống xe vì nghĩ nếu có sự cố gì sẽ an toàn hơn. Tui cũng chủ động mở và đóng nắp bình xăng, không care lắm chuyện bơm thiếu, vì luôn bơm ở Petro số.