23/10/06
14.638
5.121
113
Chém gió tưng bừng đến qua ngày mới ngủ...

[Chuyến đi lịch sử cung đường Kala - Tam Bố] Ngọn Lửa Đam Mê

Ngày thứ 4 kết thúc, giấc ngủ đến tìm và mọi người an giấc bên suối.

Ngày lịch sử đang đến...

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Em đi cung này rồi, nhưng em đi bộ, và thực sự nể mấy bác dám vác xe vào đây :D
Mấy bác dám đi và ra được khỏi rừng thì thực sự quá khủng, vì có nhiều đoạn xe máy đi còn khó, huống chi 4 bánh. Đợt em đi nhiều đoạt sạt lở không còn là đường, giống đoạn các bác phải làm cầu tự chế để qua. Em đi bộ mất 2 ngày thôi, nhưng thực sự rừng Tam Bố cũng là trải nghiệm thú vị cho ai chưa đi bao giờ, nếu có sức khoẻ thì đi bộ, không thì đi xe máy, "điên" như mấy bác trên thì vác 4 bánh vào kkk. Em có clip đợt tụi em đi, các bác xem chơi cho vui :D
https://www.youtube.com/watch?v=tIH4xbua3uA&list=PLdINq7HHuEMs7t1dhMRes2PsHlk-grsAZ
Rất thú vị, tuy nhiên 5 thằng con trai mà có 2 em tối có thằng phân bì

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
em xin phép bổ sung: xe phải có phanh tay điện tử, phân bổ lực phanh điện tử, ổn định thân xe, nhất là có cửa sổ trời. nói chung xe càng nhiều thiết bị điện tử càng tốt nhé.
tời cũng phải là tời điện, tời cơ mà dùng gì. tời điện vừa khỏe, vừa nhanh, vừa trâu bò, lại hoạt động lâu dài được. cái tời cơ dùng chút phải nghỉ, mà xui xui nó đứng luôn thì ăn cám à.
thêm nữa là đi off phải xe số tự động mới ngon nhé, đi số sàn cực lắm, càng nhiều cấp số càng mượt và êm ái.
đấy là em mới kể sơ sơ thôi, còn nhiều cái lắm, mấy bác chưa rành thì nên qua bên VNExpress.net mà học hỏi nhé.
Em bổ sung thêm là phải có camera 360 chứ không trầy xe sao?

23/10/06
14.638
5.121
113
NGÀY THỨ 5....

Tiếp tục với hành trình ngày thứ 5 và thứ 6. 2 Ngày gian nan nhất, nhiều cung bậc cảm xúc nhất. Chính trong ngày thứ 5 này đã có một tên mới làm vị trí đánh dấu cho những người đi sau: Khe Ông Vượng.

23/10/06
14.638
5.121
113

Dịch vụ làm nail trong rừng, một trải nghiệm tuyệt với, có tiền chưa chắc bạn có đc cảm giác này!

• Like
Reactions: dinkytri2012
23/10/06
14.638
5.121
113
Cơm nước no đủ chắc bụng buổi sáng, thường thì trưa chỉ ăn tạm chứ không có thời gian hay rảnh tay để ăn trưa. Cơm ngày chỉ 2 bữa, bữa nào đường khó thì có khi đến nửa đêm mới được ăn...

2 chuyên gia rửa chén của đoàn lần này, biết thân biết phận đi ké nên ngoan lắm!
:p