Hạng C
9/4/06
576
356
63
49
Quận 2
RE: Chuyện đổ xăng

ây dà, Bác đổ xăng mà vẫn nổ máy ngồi trong xe bỏ mặc cho thằng đổ xăng à ? nguy hiểm lắm nhé Bác. Hình như quy định ở mỗi cây xăng là phải tắt máy mà bác. Em thì bao giờ cũng bước xuống tự mình mở/đóng nắp xăng, và đứng canh chừng cái....vòi bơm xăng. Em đã từng 1 lần suýt cháy xe bởi vì cái cần bơm xăng rớt ra (thằng bơm xăng nhét không kỹ, không sâu vào trong) nên khi bơm nó rung rồi....rớt ra....văng tứ tung....ghê không các bác. Trận đó em chửi nó quá trời. Đi rồi mà vẫn còn tức. Ngồi trong xe vẫn còn hôi mùi xăng. Nghĩ lại thấy mình cũng còn may phước. Chứ không......Kể từ lần đó, em tắt máy xe xuống mở nắp và....vịn cần bơm xăng cho nó.

Hạng C
23/1/06
618
20.390
93
51

Em cũng có lần bị như bác Cá Mập 2001 vậy, mặc dù lần đó em cũng tự mở nắp bìng xăng cho nó đổ mà nó đổ làm sao tè le ra xe em luôn. Lúc đó, em liền bắt nó lấy vòi bơm nước để rửa xe em luôn.:D

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.373
113

Hề hề! Chính xe tôi đã có lần sau khi đổ xăng, cậu bơm xăng đóng luôn nắp che bình xăng lại mà quên vặn nắp!!! Kể từ đó tôi cứ tự mình làm cho chắc. :D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.193
113
Q3

Thôi ráng buớc xuống đi puma, tự lo chắc ăn hơn,
bác tuandq bị giống e đấy, e ngược lại , bơm xong vặn nắp éo chịu đóng nắp , lo bơm xe khác , làm mình rốt cuộc cũng phải bước xuống ...
Mịa, có mình nó bơm xong , rút cái vòi ra đi te te , nhểu xăng dư cả vào quần mình , mát lạnh thằng con em í chứ :mad:
Bác nào thử để ý cái lỗ đổ xăng nó ngang tầm đứng ....:D

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Hề hề! Chính xe tôi đã có lần sau khi đổ xăng, cậu bơm xăng đóng luôn nắp che bình xăng lại mà quên vặn nắp!!! Kể từ đó tôi cứ tự mình làm cho chắc.
Em cứ tưởng là chỉ mỗi mình em là phải leo ra leo vào vì cái nắp xăng đấy chứ!:)
[8D]

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trước giờ mỗi khi đổ xăng tôi chỉ ngồi trong xe,vẫn nổ máy,có khi lim dim tí[&:] vì thường là đổ khi đi làm về,mệt mỏi lắm.
Nhưng kể từ hôm nay,xin nghe lời các bác.
"Nghiêm túc rút kinh nghiệm"(nghe giống xăng pha...aceton wá[&:])

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Ở quê em thì cây xăng rộng lắm, và cũng vắng chứ hổng có tập trung, mà em thấy hầu hết xe "du lịch" đều nổ máy khi đổ xăng. Nhưng cũng có mấy tay đổ xăng ác chiến lắm, sau khi đổ xong nghe vặn nắp xăng rẹt rẹt là yên tâm, lại còn gõ nhẹ vào xe báo cho mình biết là OK=> thẳng tiến (dĩ nhiên là trả tiền rồi)

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Tốt nhất là phải xuống xe mà mở nắp xăng cùng .......canh me. Nếu lười thì khả năng làm từ thiện là rất nhiều đấy.

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: hanoisaigon

Theo tôi thì nắp xăng là một trong những thiết bị có liên quan đến an toàn (cháy...), vì vậy người lái xe nên tự tay mình mở và đóng. Không phải em bơm xăng nào cũng biết vặn nắp xăng đúng cách.

Hơn thế nữa mấy chú bơm xăng thường không có ý thức về vệ sinh, xe đi trời mưa vừa bẩn vừa ướt mà các đồng chí ấy tháo nắp bình xăng ra rồi úp chụp một cái lên nắp cốp sau [8D]...Em toàn tự làm cho nó chắc :D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

He he...tự tay cầm cái vòi to to, cứng cứng, phụụuttt chất lỏng ra, nó mới ... chắc ăn:D
Các bác nên tự tay mần. Còn xe Diesel, bác tài vừa mới bật nắp ngoài, chưa kịp xuống xe, thằng kia đã bơm xăng vào => cẩu về hãng luôn. Nhiều xe bị roài :D
@ bác Can-thi mỗi ngày đi - về hơn 100km ? Chắc bác tuổi con Trâu ? Cực quá hả ? Bữa nào nghỉ sớm thì bia nhe bác :D
@ bác Cor95 : xăng phụt vô cái chỗ í, chắc thằng lính lạnh teeoo, ha ha ! Đã vậy, longleg thấy chỗ í ướt, lại ...thờ dài sườn sượt :D