Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Hầu như xe nào bên trong nắp chụp bình xăng đều có cái lẫy để móc"treo" nắp xăng để khi đổ xăng thì mấy thằng đổ xăng chỉ cần móc cái nắp xăng vào đó, vậy mà em đi đổ xăng cứ bực mình cái zụ này wài, nó cứ vặn nắp xăng ra rồi thả 1 phát nghe côm côm, gặp xe cũ cũ thì hổng xót chứ xe mới mà cứ lôm côm thế này thì...Hổng biết các bác có bị không?

Hạng B2
23/9/04
165
11
18
RE: Chuyện đổ xăng

Dạ, giải pháp là bác tự vặn nắp xăng ra cho nó đỡ xót keke. Xe của bác chứ phải xe của cha đổ xăng đâu mà nó xót :)

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93

Thì bác bỏ tí năng lượng bước ra ngoài làm việc đó cho xong, còn kiểm tra số nó có về "mo" không nữa:)

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.373
113

Xe bác còn treo được nắp xăng chứ xe tôi thì mỗi lần đổ xăng phải ôm nó khư khư, nhỡ ra nó rơi béng đi đâu mất thì toi! :D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

em vẫn xuống mở nắp xăng đều đều:D:D xe mình thì mình phải lo chứ, và khi đóng nắp xăng thì tự mình vặn vào luôn

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Theo tôi thì nắp xăng là một trong những thiết bị có liên quan đến an toàn (cháy...), vì vậy người lái xe nên tự tay mình mở và đóng. Không phải em bơm xăng nào cũng biết vặn nắp xăng đúng cách.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Các chú ấy chỉ biết bơm vào, rút vòi ra và lấy tiền đủ......Bài học cơ bản khi được tuyển dụng nên chỉ nhớ có thế. Còn việc bảo vệ tài sản, hay an toàn cho khách: Xếp của chú còn quên nữa là. Mấy bác cứ chú ý xem có khi nào các chú ấy chỉa vòi bơm vào mặt khách không? Nếu có thì chuyện xăng dính vào xe chuyện be bé thôi mà:mad:

Hạng C
23/1/06
618
20.390
93
51

Em thì từ trước đến giờ cứ vào cây xăng là tắt máy và tự mở nắp bình xăng cho các chú ấy đổ. Đổ xăng xong rồi tự đóng nắp cho chắc rồi mới tính tiền cho chắc ăn, chứ nếu mà đề các chú ấy mở rồi đổ nhỡ khi có chú nào hôm ấy trong mình không được tốt lại quên đóng nắp bình xăng của vợ hai em lại thì có khi lại to chuyện mất. Cho nên ăn chắc là tự mình mở và đóng cho chắc ăn vửa an toàn mà cũng dễ theo dõi để tránh việc các chú ấy bùa mình.