Chuyện là như thế này. Em có đọc bài của các bác trên OS than vãn mãi chuyện rẽ nhánh phải khi đèn đỏ và xxx hỏi thăm…em cũng bức xúc vì vậy chiều qua em đang nằm trên con vợ 2 của em chờ xếp và nghe VOV giao thông bỗng em nghĩ đến chuyện anh em nhà ta bị các bác xxx phạt tình huống này nên em móc con dế đời tần thủy hòang ra alô cho VOV…em xin tường thuật lại :
Hỏi : Dạ VOV cho tôi hỏi xe 4 bánh có được phép rẽ phải vào đường nhánh khi gặp đèn đỏ không ?
Đáp : Dạ không ạh !!
Hỏi : Vì sao ạh
Đáp : Theo luật thì đường rẽ nhánh chỉ cho phép xe 2 bánh rẽ phải khi đèn đỏ, còn xe 4 bánh vẫn phải chờ khi đèn xanh mới được phép rẽ. Chỉ trừ những ngã tư “đặt biệt” nhằm giảm tình trạng kẹt xe và có sự hướng dẫn của người điều khiển giao thông thì xe 4 bánh mới được phép rẽ
Hỏi : Vâng xin cảm ơn

Em không biết ý kiến các bác thế nào nhỉ ? Thiết nghĩ các nghành chức năng treo hẳn cái bảng hướng dẫn “ xe 4 bánh được phép rẽ phải khi đèn đỏ “ thì mới an tâm mà phóng

Hạng C
13/2/08
557
11
18
bác hỏi như thế thì chưa đủ chi tiết rùi!!! Đương nhiên là khi gặp đèn đỏ là 4B fải dừng hết.... chỉ có là trường hợp cột đèn tín hiệu ở trước và sau đường rẻ nhánh thôi.
Ví dụ:
1. Trần Quốc Thảo - Võ thị sáu : cột đèn nằm trước. phải dừng khỏi hỏi!!!
2. Tô Hiền Thành - Sư Vạn hạnh : cột đèn nằm sau... (một bác trên OS bị dính chưởng), được quẹo k???

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Bác hỏi dùm luôn là khi dừng phải dừng vị trí nào? phía đường nhánh ngang với đèn đỏ được ko? chỗ này thì cản lối các bác 2b.

Các bác hãy bình luận xem thế nào nhé !! em mới hỏi lại VOV nè …. luật đường bộ quy định đường rẽ đó chỉ dành cho xe 2 bánh., cấm tất cả các lọai xe 4 bánh lưu thông khi đèn đỏ ( hơi khó hiểu ). Nếu xe 4 bánh muốn lưu thông vào đường có đường rẽ bắt buộc phải lên ngã tư rồi rẽ qua trục đường chính ( thế thì góc Võ Thị Sáu – Nam Ký Khởi Nghĩa thì sao nhỉ ) rắc rối thật !!!

Hạng C
13/2/08
557
11
18
phamthanhtruc nói:
Các bác hãy bình luận xem thế nào nhé !! em mới hỏi lại VOV nè …. luật đường bộ quy định đường rẽ đó chỉ dành cho xe 2 bánh., cấm tất cả các lọai xe 4 bánh lưu thông khi đèn đỏ ( hơi khó hiểu ). Nếu xe 4 bánh muốn lưu thông vào đường có đường rẽ bắt buộc phải lên ngã tư rồi rẽ qua trục đường chính ( thế thì góc Võ Thị Sáu – Nam Ký Khởi Nghĩa thì sao nhỉ ) rắc rối thật !!!
bác hỏi ... dí nó wá... nên trả lời đại luôn rồi... he he he

Hạng B2
28/12/09
471
2.584
93
Tp Hồ Chí Minh
phamthanhtruc nói:
Đáp : Theo luật thì đường rẽ nhánh chỉ cho phép xe 2 bánh rẽ phải khi đèn đỏ, còn xe 4 bánh vẫn phải chờ khi đèn xanh mới được phép rẽ. Chỉ trừ những ngã tư “đặt biệt” nhằm giảm tình trạng kẹt xe và có sự hướng dẫn của người điều khiển giao thông thì xe 4 bánh mới được phép rẽ

Chà cái này vẫn "Rừng" thế nào ấy, dành cho xe 2B tức là lại phải có biển cấm các loại còn lại mới thiêng.
<hr/>

Em hỏi ví dụ cụ thể mà vẫn là câu trả lời là “ KHÔNG” được phép !!! hỏi ngay câu của bác khoaichoi
khoaichoi nói:
1. Trần Quốc Thảo - Võ thị sáu : cột đèn nằm trước. phải dừng khỏi hỏi!!!
2. Tô Hiền Thành - Sư Vạn hạnh : cột đèn nằm sau... (một bác trên OS bị dính chưởng), được quẹo k???
1. không nói tới
2. không được phép (không quan tâm tới cây cột đèn )...nói như chưa từng được nói

Chắc các bác đưa ra từng ngã tư cụ thể mới được!!!!

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Túm lại là có xxx thì phải qua đèn đỏ cho chắc còn ko có xxx thì đi đường nhánh.