Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Re:Chuyên môn của tôi giúp được gì cho anh chị em OS

Em tên Hải
Chuyên lang thang và "cò" hóa chất mặc dù học hành về phần mềm nhữ mấy bác ở trên ---> làm cò sướng hơn ngồi code !!
Sở thích đầu tư: Tiết kiệm xiền + Kiếm kèo nào ngon thì ôm.

Thấy giá chung cư đang xuống tính ôm mà thấy chưa xuống tới "diểm G" nên đợi

• Like
Reactions: nt.08437
Hạng B2
26/3/10
455
3
0
43
Vietnam,Gò Vấp HCM

e xin 1 phiếu với nhé
tên:các bác thây nick e rồi đó
công việc e :hành chính văn phòng
sở thích:e thích đầu tư mua đất đai nhưng chưa đủ xèn nên hay hóng hót ở thớt đầu tư của các bác để học hỏi và chờ thời
em tăm tia khu hóc môn(vì hợp túi tiền)

• Like
Reactions: Trambui92
Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com

Sao ko thấy mấy đại gia như bravia, tuando, vankhanh... vô đây ủng hộ anh em nhỉ? Thôi em tranh thủ hội nhập với các bạn trẻ vậy:

Nghề nghiệp theo education của em là Luật và sư phạm Anh ngữ, em học ở Nga về từ hồi bao cấp, hiện em làm cái văn phòng LS vừa vừa cùng với các bạn học ở Nga về, trừ bản quyền và thuế ra còn bên em làm tuốt. Riêng Anh ngữ thì chỉ đứng lớp đúng 3 tiết khi mới về nước thì... hết hơi. Hiện giờ em chỉ kèm miễn phí cho các bạn trẻ muốn đi du học (về tiếng Anh thôi chứ ko phải tư vấn lấy học bổng du học ạ), em đã đưa con trai em ra làm chuột bạch và nhờ trời cháu lấy được học bổng một cách dễ dàng (mặc dù cháu học ở trường vào loại thường vì lười và mải chơi game) nên bác nào có con đang muốn lấy học bổng thì em có thể giúp miễn phí, ko phải một mình em mà còn có cả vợ chồng chị bạn người Mỹ hướng dẫn các cháu nữa.

Sở thích của em là làm các việc thiện nguyện giúp đỡ trẻ em (ko liên quan đến gom tiền hay kêu gọi tài trợ) và viết lách, vì vậy một số bác gia nhập OS lâu rồi mà so hạng và sao với em thì bực mình lắm ạ:D:D:D. Tính tình em thì rất thích hài hước và thẳng thắn vì vậy bạn học của em tụi nó lên sở nọ bộ kia, tòa án tối cao, thẩm phán, chánh án vân vân hết... mà em thì vẫn thích gì làm nấy thôi

Ngoài ra trụ cột nhà em làm gì thì em cứ theo đuôi... bám sát trận địa nếu ko là... xôi hỏng bỏng không ạ. Hiện lão ấy có dăm ba nhà yến, tối ngày kêu inh ỏi nhưng bù lại gặt hái cũng đều đều tạm sống :)
Kính các bác! Em lót dép ngồi nghe tiếp ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
5/2/07
674
2.043
93
Sài Gòn

em thì tên cũng trùng với nick .
Nghề nghiệp thì trước đây khi ra trường làm cho 1 công ty xây và quản lí cao ốc .
sở thích thì đầu tư BDS , CK , GOLD ... thì cũng đều từng chơi qua hết ( nhưng chỉ là tư đầu tư cá nhân thôi các bác nhé )
Hiện nay thì chỉ chơi mỗi ck .

• Like
Reactions: Xuongmoc
O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Tôi thì nghề nghiệp chính được đào tạo là KTS , nhưng kiếm tiền chính lại là ...cò BDS ( cò con thôi ):)
Hy vọng đc giao lưu với tất cả các bác .:D
PLuu.

Hạng B2
18/2/11
193
8
18
43

May quá có bác hdtrang trùng máu CK với iem zồi, hi vọng có dịp gặp gỡ trao đổi với bác, mời bác nhé

Hạng C
18/11/07
949
905
93

Em: natto

Cái gì liên quan đến Nhật Bản các bác có thể liên lạc với em (đầu tư Việt-Nhật, thương mại Việt-Nhật, tiếng Nhật...)

Ngoài ra, em hiện đang tư vấn cho 02 cty Nhật trong lĩnh vực thiết bị sứ vệ sinh và tư vấn đầu tư/tư vấn DN tiếp cận TT Việt Nam.

Cuối cùng, em cũng đang cần tìm đất (mua hoặc thuê dài hạn) từ 1000m2 trong các quận nội thành để xây trường tư thục cấp 2-3. Bác nào có thông tin cho em xin.

Em có ý kiến là, sau này khi tập hợp tương đối nhiều dữ liệu chúng ta nên phân chia theo ngành để dễ quản lý.

• Like
Reactions: NắngSG
Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

khle0102 nói:
....Nghề nghiệp thì hiện e đang hưu non nên kô giúp gì cho anh e OS được a.
Kô có box nào cho anh e về hưu hết, buồn quá.
Em cũng hưu non giống bác nè
Hóng hớt các đại ca OSFI mong kiếm ít cháo nuôi bầy con dại
Hay Phongluu đại ca cầm trịch cái hộp OSFI luôn đi ạ

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/4/09
2.159
12.291
113
39

Cám ởn bác chủ topic! Bác mở cái ni hay quá trời.
Em tên là Giai ( độc không bác).
Ngành em học là kế tóan.
Em đang làm đại lý Isuzu.
Tương lai gần em sẽ kinh doanh bất động sản, chứng khoán, (Em thích lướt...)

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: NắngSG
Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
61
TP. HCM

pigeon nói:
Em cũng hưu non giống bác nè
Hóng hớt các đại ca OSFI mong kiếm ít cháo nuôi bầy con dại
Hay Phongluu đại ca cầm trịch cái hộp OSFI luôn đi ạ

Vậy có chiến hữu rồi, nhà e ở Q.7, còn bác ạ ? nếu gần nhau thì sáng nào rãnh rỗi mời bác cafe ạ ?

• Like
Reactions: comebacktosea