Tập Lái
12/12/08
20
0
0
Nút O/D là over drive , là khi chúng ta cần leo dốc thì bấm vào nút này thì hộp số sẽ tự động không chuyển hết số để xe chạy được mạnh hơn.Nhưng khi tốc độ vượt quá 60km/h hoặc 80km/h tuỳ theo loại xe thì chế độ này sẻ tự động tắt đi , cho dù đè vẫn sáng.Em biết được chút ít chia sẻ cùng các bác.

Tập Lái
12/12/08
20
0
0
không đúng rồi ! khi đèn O/D bật thì sẽ hao hơn, vì xe chỉ chạy số thấp mà thôi.

Hạng B1
23/2/07
74
0
6
40
tình hình là hội getz click có vẻ ảm đạm nhẩy? ko mấy ai hào hứng lắm

Tập Lái
18/5/08
6
0
0
Xem em chạy được 2000 km rùi, có phải bảo dưỡng gì không anh em, Em mua xe mà không có giấy bảo hành không hợp đồng, vì Auto Thành công hẹn đến lấy sau, cứ bận mãi chưa đến lấy có sao không các bác nhỉ ?

Hạng B1
23/2/07
74
0
6
40
2k km chưa sao, chạy đc 5k km bác đem đi bảo dưỡng thay dầu các thứ là đẹp, lúc đó vẫn chưa chạy hết roda mà, ơ mà k chưa chạy hết roda đóng tẹt ga có hại xe k nhể?

Tập Lái
28/3/11
1
0
0
chao cac bac em moi mua getz 1.1 MT e di duong truong xe chay tren 80 co cam giac chao chao xe . xin cac bac tu van cho em nen gang mam dut o ? va gang mam dut chay tren 80km/h co dam xe o ? neu co gang thi co can thay vo moi o ban vo be ngang to hon mot chut dc o ? co anh huong den ky thuat xe o ? xin cac bac tu van/ xin cam on ! dandy

Hạng C
8/7/10
749
9
18
33
dandytitun nói:
chao cac bac em moi mua getz 1.1 MT e di duong truong xe chay tren 80 co cam giac chao chao xe . xin cac bac tu van cho em nen gang mam dut o ? va gang mam dut chay tren 80km/h co dam xe o ? neu co gang thi co can thay vo moi o ban vo be ngang to hon mot chut dc o ? co anh huong den ky thuat xe o ? xin cac bac tu van/ xin cam on ! dandy
Bác nói sao chứ ae hội Getz 1.1 MT chạy phà phà đâu có thấy chao gì đâu Bác, Bác đi từ từ sẽ quen cảm giác "bóng", tay lái sẽ quen, cầm giữ cho phù hợp là ok Bác.

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
ThunderChief nói:
À, e thấy khi đèn O/D off tắt thì xe vọt mạnh hơn, đi có vẻ tốn xăng hơn, khi bật thì xe yếu hơn. Ko biết O/D có nghĩa j các bác nhẩy? còn nữa, e đang để D mà về N thì thấy chân phanh nhẹ bẫng đi, chắc là xe e có ABS :))

OD nghĩa là Over Drive dùng để qua mặt xe khác hay hỗ trợ tăng tốc nhanh. Khi bác nhấn nút OD đèn OD off trên taplo sáng hộp số tự động giảm 1 cấp (từ 4 xuống 3) nếu đang ở số 4, còn nếu xe bác đang vận hành ở cấp 1, 2 hoặc 3 thì ko có tác dụng gì. Thực tế nếu bác nào chạy quen thì ko cần sử dụng chức năng này khi tăng tốc mà chỉ cần thốc ga sẽ về số. Tùy mức độ thốc ga gia tốc biến thiên thay đổi hộp số tự động sẽ về số 1 hay 2 cấp..... Em chỉ biết có vậy thôi chia sẽ cùng bác