Tập Lái
18/5/08
6
0
0
Em mới sắm con Click W, Full Option số tự động. Mà cũng vừa có bằng lái có 1 tháng nay đang tập tọe luyện chưởng trong thành phố , em nghĩ chắc nhiều người cũng như em, kinh nghiệm ít. Em mạo muội rủ rê anh chị vào đây bày tỏ kinh nghiệm nhé

Em có mấy cái thắc mắc: Em đổ đầy bình xăng 35 lít , đồng hồ chỉ 372 km nữa là lại vào cây xăng. có nghĩa là khoảng 9.4 lít cho 100 km, thực tế chắc hao xăng hơn. Em nghe nói xe em chỉ khoảng 6 - 7 lít thôi có đúng không các bác.
Cái đèn O/D OFF trên đồng hồ là đèn gì : sáng là OFF ? tắt là ON ?
Các bác có kinh nghiệm xin chỉ giáo nhé

Tập Lái
13/12/06
8
0
1
hathanhsfc nói:
Em mới tìm được cái này, các bác vào đây tham khảo down Manual nhé
http://www.hyundai-forums.com/f5-getz-forum.htm
Tks. bác Hathanhsfc: Em cũng giống bác mới sắm em click w AT full option chạy lướt và đang lò dò học đây bác ạ. Em có kinh nghiệm gì hay em sẽ share cùng bác trên này. Xe em xe bật lên đèn check báo sáng nhưng khi chuyển số là hết giống của bác. Em về tính toán lại xăng xem tửu lượng của nó ra sao rồi báo cáo bác. Em thấy xe nhỏ số AT dễ điều khiển không quá yếu nhưng có vẻ ồn. Em khoái cài sunroof của nó thỉnh thoảng bật lấy gió cũng hay.

EMMA JUDGE
1/9/08
1.099
3
38
Tp Hồ Chí Minh
m.facebook.com
nói chung ở việt nam chúng ta thấy gì hay và mới lạ thì chơi thôi.
còn theo em ở vn là khí hậu nhiệt đới nên không tiện chơi sunroof vì nóng, còn ở nươc ngoài khí hậu ôn đới nên họ sài cái đó nhiều.

Tập Lái
19/10/08
14
0
0
Hà Nội
Xin chào các Pác
Hôm sinh nhật OS lần thứ 6 buồn quá Chi hội Santafe hoành tráng !!! mà tại sao không có Chi hội Getz và Click hoặc Kia nhẻ em nghĩ có kém gì lắm đâu à mà không thành lập Chi hội à . Đề nghị Các Pác nào có getz - Kia - Click ta thành lập chi hội à Xin ý kiến các Pác

Tập Lái
19/10/08
14
0
0
Hà Nội
Chào Pác HàthanhSfc

Em cũng có vợ nhỏ Getz at 1.4 đi ngon phết à . den OD là đèn báo hệ thống phun xăng điện tử khi bác càn vọt ở ngay cần số à , đi trong phố mà bật đền này thì hơi nhiều xăng nhưng xăng rẻ rồi Pác oi không lo có gi cần trao đổi kinh ngiệm mời Bác đén quán Quen ở dường Trần hữu Tưỡc trao đổi nhé . Mobai của em là 0913056272 bác đến cứ gọi uống cafe trao đổi kinh nghiệm a mời các Pác có xe getz-Kia-click họp mặt à

Hạng B1
23/2/07
74
0
6
40
Các bác, em lập cái topic định hỏi nên mua xe j, đang mơ tưởng cam với quýt thì sếp vác về con click w AT, chạy hay phết, nhưng e k biết check thế nào để biết nó fun ốp sần ko? sunroof thì k có rồi, có sưởi ghế, gương cụp điện, nút điều khiển trên tay lái nhưng ng ta thay màn hình cảm ứng nên coi như vất đi cái bộ điều khiển... anh em đi click w ở HN lập cái chi hội đê, e tham gia đầu tiên

Hạng B1
28/5/08
93
3
8
Tp. Ho Chi Minh
Em chạy Getz 1.4, đường trường khoảng 7.4 ~ 8l/100km, tùy tình hình. Nội thành thì khoảng 10l/100km. Nói chung là cũng chấp nhận được các bác ợh. Cái vấn đề O/D thì trên 4rum đã nói rất rất là nhiều rồi. Các bác chịu khó tìm đọc lại và cứ cưỡi em nó 1 thời gian là nghiệm ra ngay ấy mà, coi như là học phí :D:D:D