Hạng D
23/10/18
1.131
23.214
113
40
Chiếc này nếu lịch sử rõ ràng với quá trình bảo hành bảo dưỡng đầy đủ thì tầm 300 triệu mua được!

• Haha
Reactions: Lqanh
Hạng D
15/11/13
3.846
4.669
113
Đi xe Đức mà chơi đồ OEM thì kỳ quá, chơi đồ chính hãng nhưng hàng nhập từ nước ngoài là ok
Ví dụ mấy cái liên quan tới cảm giác lái như cao su chân máy chân số, phuộc, càng A càng I… nên chơi hàng chính hãng nhập ngoài. Tất nhiên cũng nên chọn đơn vị uy tín tránh hàng fake.
Còn mấy cái đèn , mặt ca lăng, chi tiết nội thất thi chơi oem được rồi.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.187
113
Pháp
Đi xe Đức mà chơi đồ OEM thì kỳ quá, chơi đồ chính hãng nhưng hàng nhập từ nước ngoài là ok
Tuỳ theo đồ, không phải OEM là tệ đâu, thí dụ, cái "miếng kiếng" chiếu hậu, bóng đèn , các bộ lọc, injector .. ...có cần độ film 3M chính hãng Đức không, hay là nên đặt kính màu chính hãng Mercedes ? ..
Do đó cũng cần và cũng không cần tuỳ theo món đồ bạn à, nên nhớ là hầu hết các xe Đức, thậm chí là EU xữ dụng là Bosch ...(thương hiệu chuyên cung cấp link kiện cho xe) ...Sao không ... hỏi Bosch không làm xe nhỉ :):):)

Hạng F
29/10/16
11.581
22.187
113
Pháp
Biết ma toé có hại mà nhiều người vẫn thử rồi nghiện đó thôi :D Vì lúc chơi nó sướng ko chịu được :D
Đứng nói trong đó có em ...em chỉ là thói quen thôi :):):)

Hạng D
15/11/13
3.846
4.669
113
Dạ xong rồi ai cũng hối hựn cả đời đó anh hic
Kệ, bây giờ đâu phải như xưa. Điều kiện kinh tế khá giả lên thì nhiều người muốn trải nghiệm những thứ mà hồi đó họ chỉ biết đến trên tivi, báo đài, tạp chí như mấy em hoa hậu châu Âu này :D Chơi rồi có kinh nghiệm thôi. Em đầu chơi hơi tốn tí chứ qua vài em nữa tay nghề lên lại đỡ tốn lắm :D

Hạng D
15/11/13
3.846
4.669
113
Tuỳ theo đồ, không phải OEM là tệ đâu, thí dụ, cái "miếng kiếng" chiếu hậu, bóng đèn , các bộ lọc, injector .. ...có cần độ film 3M chính hãng Đức không, hay là nên đặt kính màu chính hãng Mercedes ? ..
Do đó cũng cần và cũng không cần tuỳ theo món đồ bạn à, nên nhớ là hầu hết các xe Đức, thậm chí là EU xữ dụng là Bosch ...(thương hiệu chuyên cung cấp link kiện cho xe) ...Sao không ... hỏi Bosch không làm xe nhỉ :):):)
Bán phụ tùng ngon hơn anh. Bosch nó làm từ đèn xe, cụm thước lái, trợ lực điện, mô tưa cửa sổ, cụm bơm ABS ...

Buồn cười nhất là mấy ông mua xe Đức. Ông thì đèn Audi Matrix led ngon, ông thì BMW laser của tao sáng hơn, ông thì Multibeam của tao thông minh nhất mà không biết rằng toàn bộ các loại đèn này đều là 1 loại do Bosch sản xuất, kể cả module điều khiển đèn và thiết lập phần mềm điều khiển đèn đều do 1 tay Bosch làm theo thiết kế của mấy hãng hết :D.

• Like
Reactions: Osin and thi_can
Hạng B2
12/1/08
363
584
93
Cám ơn tất cả ý kiến các bác, bản thân em muốn mua nó là trải nghiệm do gia đình em có khá nhiều xe (hiện đang có 5 chiếc) để phục vụ các nhu cầu sử dụng hàng ngày. Chiếc này em thích mua là đam mề từ hồi sinh viên và giờ thì nó khá rẻ cùng với nguồn gốc rõ ràng chứ Mer S đời mới em lại nhìn thấy không thích bằng. Sau khi đọc các ý kiến của các bác em thấy bất lợi nhất của em là thời gian dành cho chiếc xe này. Bản thân em rất thích nghiên cứu và sửa chữa những chiếc ô tô của mình, trước đây công việc em rảnh em thân với mấy anh gara lắm, giờ bận hơn nên cũng băn khoăn khi uỷ thác cho các anh ấy với những mẫu xe nhiều công nghệ như vậy, nhưng em thấy rằng với sự giúp đỡ của các bác thì chắc em sẽ xử lý được những vấn đề phát sinh. Còn lại đến đâu hay đến đó vậy.
Em cám ơn các bác đã góp ý và động viên.

• Like
Reactions: Hell Fire and Osin