Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Em khuyên các pác nếu mua 1.25 poter thì làm ngay em Bongo III hoặc em Poter nhập chạy cho nó sướng, nhà em có cả Poter và cả Bongo, phải nói là chạy thằng Bongo rất bốc (máy công nghệ CRDi của Hyundai mà), nội thất thì khỏi phải nói, con Bongo nhà em đời 2006 : Kính gập điện, nội thất ốp gỗ, sưởi kính...nói chung đủ thứ và chạy rất êm :).Nhà em toàn 4 tấn mà quất không à thế mà không nhằm nhò gì với em Bongo(em đã độn nhíp), chạy lên Daklak phà phà.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
11/4/09
35
0
0
TP.HCM
<h3>[/b]</h3> <h3>THÔNG SỐ KỸ THUẬT XE HYUNDAI – PORTER 1.25 TẤN[/b] THÙNG KÍN[/b] và THÙNG MUI BẠT[/b]</h3> [/b]​
[/b]
QUY CÁCH
HYUNDAI 1.25 TẤN
Dài
5075
Rộng
1725
Cao
1995
Cabin
Đơn
Thùng Kín
(kích thước lọt lòng)
Chiều Dài
3,10 m ± 0,05 m
Chiều Rộng
1,65 m ± 0,05 m
Chiều Cao
1,65 m ± 0,05 m
Tự trọng
1925 Kg
Tải trọng
1000 Kg
Tổng trọng tải

3120 Kg
Số chổ ngồi
03 Chỗ
Bánh trước
6.50 x 15 – 12 PR
Bánh sau
5.50 x 13 – 12 PR
Động cơ – kiểu / Model
D4BB Diesel, 4 xylanh thẳng hàng, làm mát bằng nước.
Dung tích xylanh
2607 cc
Dung tích thùng nhiên liệu
60 lít
Hộp số
Số sàn, 5 số tới
Hệ thống phanh
Trước: Thắng đĩa
Sau: Thắng bố
Hệ thống treo
Nhíp trước và sau: lá nhíp hợp kim bán nguyệt và ống giảm chấn thủy lực tác dụng 2 chiều

Hình ảnh thì bác Babonbanh đã update ở trên, vậy kính mong các bác quan tâm Pm cho chúng em nhé

Tập Lái
11/4/09
35
0
0
TP.HCM
sport nói:
Vậy 2 bác check số điện thoại của nhau đi nhé !:D:D
Không biết khi nào thì Hyundai VN mới ráp New Porter ( Porter II ) nhỉ ? Mẫu trên thì ra lâu lắm rồi !:mad:
Kia còn có mẫu 1,4 tấn, nếu chỉnh sửa lại thì chở cũng khá lắm mà sao Hyundai không có mẫu nào ?[8|]

Em và bác ấy ngày xưa làm chung mà đâu cần phải check đâu bác :D

Còn em Porter II thì do đó là xe trọng tải 1Tấn nên phía trước không dùng nhíp nên để chở quá tải ở Việt Nam thì không tối ưu bằng 1,25 tấn. Bên nhà máy VM Group cũng đang có kế hoạch để lắp ráp em Porter II nhưng sẽ có nhiều cải tiến đặc biệt là dàn gầm phía trước, và số lốp xe.

Hạng B2
23/2/09
316
13
18
VN
Sao tôi ko thấy hyundai sx xe tải nhẹ loại 750kg. bây giờ cấm hết xe 3 gác, đường xá lại nhỏ, chở hàng ko lớn mà sẳm chiếc 1,25T khó di chuyển quá. Thị trường xe nhỏ giao hết cho Suzuki rồi à (mấy xe TQ thì khỏi bàn).

Tập Lái
11/4/09
35
0
0
TP.HCM
Dạ báo cáo bác là Hyundai thì là chuyên về tải nặng là chính, còn xe nhỏ thì 1T là xe nhỏ nhất rùi bác ạ, nhưng dòng 1T thì không chở quá tải nhiều được cho nên VM Group được Hyundai Hàn Quốc chuyển giao công nghệ lắp ráp xe 1,25T thường gọi là Porter và Mighty 2,5 - 3,5 Tấn.
@ babonbanh : Em update sản phẩm xe ben 1,25 T lên anh nhé.
Chuyên mục xe Tải Hyundai

Tập Lái
11/4/09
35
0
0
TP.HCM
Hyundai Vinamotor đang có chương trình khuyến mãi cho dòng xe tải nhẹ Porter 1.25 tấn " Mua xe tặng thung" bác nào có nhu cầu pm cho em cái nhé, hoặc call cho em theo số đt ở chữ ký của e cũng đuợc. Thanks các bác

Hạng B2
2/5/08
209
0
0
30
www.softvnn.com
dtl1987 nói:
Em khuyên các pác nếu mua 1.25 poter thì làm ngay em Bongo III hoặc em Poter nhập chạy cho nó sướng, nhà em có cả Poter và cả Bongo, phải nói là chạy thằng Bongo rất bốc (máy công nghệ CRDi của Hyundai mà), nội thất thì khỏi phải nói, con Bongo nhà em đời 2006 : Kính gập điện, nội thất ốp gỗ, sưởi kính...nói chung đủ thứ và chạy rất êm :).Nhà em toàn 4 tấn mà quất không à thế mà không nhằm nhò gì với em Bongo(em đã độn nhíp), chạy lên Daklak phà phà.

Có ngày nổ lốp như chơi đó bác, ngày xưa nhà em có con đông lạnh 1tấn (Samsung), chở khoảng 4 tấn(cũng độn nhíp như bác), đang chạy giữa đêm thì nổ lốp trước, 3 người trên xe phải gồng mình cho xe khỏi lật ...

Last edited by a moderator:
Hạng B1
1/11/08
68
0
6
Xe lắp ráp trong nước có chế độ bảo hành rất tốt là 3 năm hoặc 68.000 km.Nhà cung cấp porter trong nước đã khẳng định dược chất lượng.