Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Sao toàn phiên bản cũ k vậy bác Porter mới nhập về nhìn rất đẹp mà giá cũng mềm nữa,lên xe nhìn Cabin là thích liền cho mẫu mới

Tập Lái
11/4/09
35
0
0
TP.HCM
thanh_VLXD nói:
Sao toàn phiên bản cũ k vậy bác Porter mới nhập về nhìn rất đẹp mà giá cũng mềm nữa,lên xe nhìn Cabin là thích liền cho mẫu mới

Dạ đúng rùi bác xe Porter mới nhập về là dòng xe Poter II sử dụng hệ thống CRDI phun dầu điện tử nên tiếng nổ rất êm, cabin rộng rãi tiện nghi nhưng chỉ hợp với những người có nhu cầu sử dụng chở hàng đúng trọng tải vì xe này chỉ có 1000kg, và hệ thống giảm xóc phía trước dùng hệ thống treo bợ chữ A nên hơi yếu bác ạ, với lại em này có giá chát hơn em Porter kia nên có vẻ không được ưa chuộng cho lắm.
Bên em là Đại lý 3S của VietNam Motors các bác cần thông tin gì về xe tải có thể mail cho em theo địa chỉ : [email protected] hoặc call em trực tiếp theo số phone ở chữ ký nhé
Thanks các bác

Tập Lái
1/8/09
21
0
0
Chào bác Đỗ Duy Hưng_VMCT
Bác phân tích Porter nhập chính xác quá đó. Nhưng tôi thích Santa thôi, bác để tui con Santa Fe 2010 chạy thử coi sao ? Nhưng hình như là 2010 chỉ được cái đẹp hơn tý và động cơ mạnh hơn cùng với hộp số tự động 6 cấp, gương chiếu hậu tích hợp đèn Led, đèn sau lạ hơn, cản trước sau có thay đổi chút, rồi cặp ống xả hơi bị ngầu, điều khiển âm thanh bằng giọng nói, cảm biến lùi tích hợp trên kính chiếu hậu trong nhưng tại sao không có la bàn, cảm biến mưa, không nâng hạ chân ga và chỉ có một giàn lạnh thui. Tuy nhiên 2010 thì đẹp tuyệt .
Nếu gắn la bàn, cảm biến mưa thì gắn đâu hả bác ?
Ô tô và vợ bất ngờ ta chợt nghĩ
Vợ là số 1 và vợ là mãi mãi…
Vợ trong tâm hồn, vợ có ở trong tim
Từng nhịp đập ta thầm thương nhớ vợ
Nhưng có Fe ( Santa Fe ) rùi, ta bỏ vợ như chơi
Santa Fe tình yêu đích thực

Daidoauto_0918.789717

Tập Lái
15/7/09
40
0
0
28
các bác post lên mấy cái ảnh xe hạng nặng đi có mỗi chú 1,25 tấn thôi à

Tập Lái
11/4/09
35
0
0
TP.HCM
Có ngay đây bác ơi!
1. Hyundai Mighty HD 65 và HD 72
Chuyên mục xe Tải Hyundai

HYUNDAI MIGHTY 2.5T
Cabin Chassis, Radio Cassete, Điều Hòa Nhiệt Độ. Dài x Rộng x Cao : 6.120 x 2.080 x 2.300 (mm)
Động cơ : D4AL, có Turbo tăng áp, tiêu chuẩn khí thải Euro 2, DIESEL 4 kì, 4 xi lanh thẳng hàng, dung tích xy lanh 3.298 cc, làm mát bằng nước.
Hệ thống treo: trước/sau: Lá nhíp hợp kim bán nguyệt và ống giảm chấn thủy lực tác dụng hai chiều, thiết kế để giảm tối đa các rung động và có độ bền cao, chịu được tải trọng lớn.
Hệ thống phanh:Dạng tang trống, mạch kép thủy lực, có trợ lực chân không.
Lốp xe : Trước : 7.00R16-10PR, Sau : 7.00R16-10PR x 2.

Nhập khẩu nguyên chiếc 2009

HYUNDAI MIGHTY 3.5T
Cabin Chassis, Radio Cassete, Điều Hòa Nhiệt Độ.
Kích thước bao: Dài x Rộng x Cao : 6.680 x 2.200 x 2.280 (mm)
Động cơ : D4DB, có Turbo tăng áp, tiêu chuẩn khí thải Euro 2, DIESEL 4 kì, 4 xi lanh thẳng hàng, dung tích xy lanh 3.298 cc, làm mát bằng nước.
Hệ thống treo: trước/sau: Lá nhíp hợp kim bán nguyệt và ống giảm chấn thủy lực tác dụng hai chiều, thiết kế để giảm tối đa các rung động và có độ bền cao, chịu được tải trọng lớn.
Hệ thống phanh: Dạng tang trống, mạch kép thủy lực, có trợ lực chân không.
Lốp xe : Trước : 7.50R16-10PR, Sau : 7.50R16-10PR x 2.
Chuyên mục xe Tải Hyundai

HYUNDAI HD120-5T
Dài x Rộng x Cao : 7.465 x 2.195 x 2.505 (mm)
: D6BR, DIESEL 4 kì, 6 xi lanh thẳng hàng, dung tích xy lanh 7.545cc, làm mát bằng nước.
Hệ thống phanh: Dạng tang trống, mạch kép thủy lực, có trợ lực chân không.
Lốp xe : Trước đơn/sau đôi: 8.25R x 16 – 16PR.
Màu xe : Trắng
Trang bị :
- Gương chiều hậu to, bộ tản nhiệt nhớt
- Tay lái trợ lực, khóa trung tâm, tấm che nắng
- Hệ thống điều hòa
- Radio/Cassette
Nhập khẩu mới 100%, nguyên chiếc từ Hyundai Hàn Quốc

Thanks all !

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/8/09
8
0
0
xe tải hyndai ăn nhiều dầu hơn isuzu nhiều không các bác? bác nào có kinh nghiệm cho em vài cái so sánh thực tế với. nhà em định mua 1 con xe tải nhưng isuzu hơi đắt 1 tí, còn hyndai thì không biết ăn dầu nhiều không, có hay hư hỏng lặt vặt không? mà xe hyndai nhập khẩu có loại 1.4t không mấy bác?

Tập Lái
11/4/09
35
0
0
TP.HCM
saosangqn nói:
xe tải hyndai ăn nhiều dầu hơn isuzu nhiều không các bác? bác nào có kinh nghiệm cho em vài cái so sánh thực tế với. nhà em định mua 1 con xe tải nhưng isuzu hơi đắt 1 tí, còn hyndai thì không biết ăn dầu nhiều không, có hay hư hỏng lặt vặt không? mà xe hyndai nhập khẩu có loại 1.4t không mấy bác?

Báo cáo bác là nếu bác có ý định lấy Isuzu 1.4 thì đúng là giá thành của Isuzu cao hơn Hyundai, vả lại Hyundai thì không có 1.4 kể cả lắp ráp trong nước và nhập khẩu bác à. Về lốp xe thì Hyundai 1.25T sử dụng lốp và mâm xe bằng với 1.4 của isuzu và Kia K3000s của Trường Hải. Lốp xe Hyundai 1.25 : Trước : 6.50 x 15 – 12 PR , Sau : 5.50 x 13 – 12 PR.

Kích thước thùng xe Hyundai 1.25 : Dài x Rộng x Cao : 3.100 x 1.650 x 1.650
Giá của em này khoảng 279.000.000 đồng, đã bao gồm giấy tờ đăng ký đăng kiểm và bảo hiểm TNDS 01 năm và thuế trước bạ 2%.
Về mức độ tiêu hao nhiên liệu thì tụi em đã thử rồi với đúng trọng tải 1,25 tấn chạy đường trường có bật máy lạnh thì em nó ăn hết 9 lít/100 km. Hư hỏng lặt vặt thì em thấy thỉnh thoảng nó hay xì phốt thôi chứ cũng chẳng có cái gì quá đáng cả.
Bác có nhu cầu hoặc muốn tìm hiểu thêm cứ call cho em tiếng nhé.

Thanks bác nhiều nhiều

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/8/09
8
0
0
nho hunghuyndai tu van giup luon, minh thuong cho hang khoang 3t, vi vay minh chon xe 1.4t, nhung huyndai lai kg co dong xe do, vay hoi nho xe poter II thuong cho len 3t co chiu noi kg? (nghe noi phuoc truoc cua no hoi yeu), tien cho minh hoi luon may con xe tai nhap khau kg biet co dat duoc tieu chuan euỏ II kg vay bac?

Tập Lái
11/4/09
35
0
0
TP.HCM
saosangqn nói:
nho hunghuyndai tu van giup luon, minh thuong cho hang khoang 3t, vi vay minh chon xe 1.4t, nhung huyndai lai kg co dong xe do, vay hoi nho xe poter II thuong cho len 3t co chiu noi kg? (nghe noi phuoc truoc cua no hoi yeu), tien cho minh hoi luon may con xe tai nhap khau kg biet co dat duoc tieu chuan euỏ II kg vay bac?

Xe Porter II nhập khẩu thì giá gần bằng Isuzu 1.4 rồi bác ơi. nhưng em nó chịu không nổi 3 tấn hàng đâu bác ơi. Bác cứ làm e Porter 1.25 lắp ráp trong nước đi bác đảm bảo với bác 3 -4 tấn vô tư với điều kiện bác phải đôn thêm nhíp cho em nó nhé.
Bác Phone cho em đi em tư vấn bác nó dễ dàng hơn hoặc bác cho em xin cuộc hẹn anh em mình cafe bàn luận xe luôn bác.
Thanks bác nhé!

Tập Lái
22/12/09
2
0
0
Các bác có thể xem giá các loại xe tải Hyundai tại của website nhé.