Hạng B2
23/9/09
299
8
18
tp HCM
hyundaixe.com
Em nó cỏng 3500 kg thôi chớ 4-5 tấn thì tiêu cột sống em nó có ngày . Bảo hành hiện tại chỉ còn 2 năm hay 40.000 km tuỳ theo điều kiện nào đến trước.

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Thằng máy điện phải nói là khá bốc, máy khỏe. Hai con Bongo III em xài 2 năm trời rồi chưa phải đụng chạm gì, chỉ thay nhớt, lọc nhớt, lọc dầu thôi. Về độn nhíp lên, lên vỏ 1 xíu (coi chừng xxx vịn) thì cõng vô tư, ố hôm em nó quất 5 tấn hàng luôn. Công ty em mới lấy thêm một em 2.5ton Gold, phải nói là ko chê vào đâu được

vietnhan158 nói:
Em nó cỏng 3500 kg thôi chớ 4-5 tấn thì tiêu cột sống em nó có ngày . Bảo hành hiện tại chỉ còn 2 năm hay 40.000 km tuỳ theo điều kiện nào đến trước.

Thế mà em thấy nó cõng 4-5 tấn hàng ngày đấy, còn cái vụ bảo hành em đính chính theo bác.

bác dtl1987 toàn xài hàng 2nd hand không ta sao không thử xài hàng mới xem sao bác :D, nhưng mà em cũng phải công nhận với bác là hàng 2nd hand bên kia nhập về xài thích hơn hàng mới 100% nhập khẩu nhiều nhất là khi mà báo chí rùm beng cái vụ cầu Faw nữa thì đúng là nhức đầu thật

Hạng B2
2/12/08
419
5
18
E cũng thường tư vấn cho 1 số bạn bè chọn mua xe HD, mặc dù e không kinh doanh xe mà chỉ có chút hiểu biết hơn người bình thường 1 chút về xe cộ.
nhưng gần đây thấy lùm xùm vụ xe HD mới, nhưng hộp số, cầu sau lại tung của??? tự nhiên thấy lăn tăn quá.

Bác nào rành vụ này chỉ dẫn mấy đường về cách xem xe để tránh bị mua nhầm thì hay quá.

Cám ơn các bác

trungnguyen200632 nói:
E cũng thường tư vấn cho 1 số bạn bè chọn mua xe HD, mặc dù e không kinh doanh xe mà chỉ có chút hiểu biết hơn người bình thường 1 chút về xe cộ.
nhưng gần đây thấy lùm xùm vụ xe HD mới, nhưng hộp số, cầu sau lại tung của??? tự nhiên thấy lăn tăn quá.

Bác nào rành vụ này chỉ dẫn mấy đường về cách xem xe để tránh bị mua nhầm thì hay quá.

Cám ơn các bác

Em xin mạn phép trả lời bác về vấn đề của bác lăn tăn như sau :

Về vụ xe Hyundai HD65 và 72 máy Hyundai D4DB-d nhưng cầu sau là của Tung của, vấn đề là do nhà máy Faw sản xuất cầu đó và có đóng lô gô của hãng faw lên do đó dẫn đến sự hiểu nhầm, và chất lượng của cầu đó cũng chưa có thước đo chính xác. Nhưng hiện nay trên thị trường chính xác đã hết lô hàng đó. Bác nào lăn tăn cứ ngó cái cầu sau nhìn nó sắc nét thì chính xác của Hyundai.
Hình ảnh cầu Trung Quốc :

Hình ảnh cầu Hyundai :

Trên đây là 2 cái hình em đi thực tế chụp, nhưng do chụp bằng di động nên không sắc nét lắm nhưng chắc là các bác cũng nhìn thấy đểu và thật nó như thế nào.

Hiện nay ở Việt Nam đã lắp ráp và có hàng Hyundai mighty HD65 và HD72 đảm bảo 100% linh kiện Hàn Quốc được lắp ráp trên dây chuyền do chính hãng Hyundai chuyển giao kỹ thuật, cabin có sơn tĩnh điện và lắp ráp tại nhà máy ô tô Cần Thơ VM Group. và đang có chương trình khuyến mãi thùng như em nêu ở bài trên, xe nhập thì cũng đang về cảng đời 2010 nhưng giá khá cao do bị áp thuế mới. Em có vài thông tin chia sẻ cùng các bác ạ.
Tks các bác ạ.