Hạng B2
26/11/08
241
142
43
www.otosaigon.com
hoangdungpro nói:
vietnhan158 nói:
Porter thùng lửng :295.650.000 VND
Porter thùng bạt :301.700.000 VND
Porter thùng kín :302.800.000 VND
Có huê hồng cho người giới thiệu

Quảng cáo kiểu này nhanh vào bến lắm bác ơi, nhưng hình như bác hơi phá giá thì phải giá này mà có hoa hồng em cùi

Em thấy bác Hoàng Dung đăng giá luôn cũng tốt chứ ạ, để mọi người cùng tham khảo.

Dạ báo cáo bác là muốn đăng giá thì đã có thớt riêng để đăng rồi bác ạ, đăng ở đây bác Kiến chả cho lên giàn luôn ấy chứ, em cũng sales đây mà có dám đăng đâu, phải chấp hành nghiêm chỉnh luật lệ giao thông chứ bác :)

Hạng B2
26/4/08
229
1
18
53
banxehyundai.com nói:
Dạ báo cáo bác là muốn đăng giá thì đã có thớt riêng để đăng rồi bác ạ, đăng ở đây bác Kiến chả cho lên giàn luôn ấy chứ, em cũng sales đây mà có dám đăng đâu, phải chấp hành nghiêm chỉnh luật lệ giao thông chứ bác :)
Đăng ở đây cũng được chứ bác?bác bán mắc thì nói người ta phá giá gì trời...:D

Tập Lái
1/5/05
21
0
8

không biết vn có loại 5 chân 3 cầu 2 dí này chưa các bác? em này khác với 5 chân của hyundai là cầu giả

Hạng C
14/1/10
664
14
18
trong thành phố toàn là xe tải huynhdai loại nhỏ, nếu nói về xe tải thi huynhdai đứng số 1 ở việt nam rồi, em thì chỉ toàn xe tải huynhdai 5 ton, 8,5 và 10t thôi. mà em nói thật mua mấy chiếc đời 95-97 mà chạy sướng hơn mấy chiếc đời mới bây giờ , cùng 1 loại trọng tải mà xe đơi mới bây giờ máy yếu hơn, dàn sắt xi mỏng và dàn gầm cũng dỡ hơn rât nhiều.

Tập Lái
12/6/10
2
0
0
Công ty mình đang muốn mua 2 chiếc xe Huyndai Porter II, có điều mình đang phân vân là nên mua Loại Cơ hay là phun điện tử, trong hai loại trên loại nào tiết kiệm xăng hơn và dễ dàng sữa chữa tại các Dịch vụ sữa chữa xe trên toàn quốc hơn. Nghe nói có loại sữa chữa khó khăn lắm. Tiêu chí sử dụng xe của công ty mình là Hàng hóa khoảng 2 tấn đổ lại, thỉng thoảng có lên 3 tấn, chủ yếu là hàng đi troing thành phố.
Có bậc cao nhân nào hiểu biết về xe xin hướng dẫn dùm cho em, xin chân thành cảm ơn !

Hạng B2
2/4/08
231
0
0
hai loại bác nói thì có cái hay và cũng có cái chả hay chút nào .dòng cơ như bác nói tiếng động cơ kêu to và đúng là rất chịu đựng được vd :2 chiếc porter của nhà em 1 chiếc sx năm 203 dùng (chế )loại này nhà em chuyên để chạy hàng gỗ nội thất có hôm cho nó cõng 5 tấn luôn,chỉ tội cái nhíp sau nó quẹt quẹt vào vè lốp thôi nhưng nó vẫn bò tốt . sau nhiều năm sử dụng nó chỉ ốm đau lặt vặt rồi đâu lại vào đấy .chiếc thứ 2 sx năm 208 phun dầu điện tử CRDI chiếc này chay êm như xe xăng luôn.về độ bốc thì không kém xe xăng chút nào máy móc hiền lành nhưng khổ nỗi dính tới kim phun thì chỉ muốn ốm luôn .1 bộ kim 1 máy ngót chục triệu hàng hãng 2 con là hai chục .thay hàng trung quốc chỉ sợ toi ngang đường thôi nghe nói con này dùng máy chung với santafe và starex nữa
tóm lại cứ huyndai mà chạy,hỏng đâu sửa đó ,em chạy nhiều dòng xe khác rồi nhưng vẫn mơ quay lại huyndai vì em thấy em lên TỐT GỖ HƠN TỐT NƯỚC SƠN mà

Em báo cáo các bác về vấn đề Porter II và Porter 1.25 như thế này ạ:
- Động cơ của em Porter II dùng động cơ CRDI phun dầu điện tử chính vì thế vấn đề sửa chữa dọc đường của các bác rất khó khăn vì đôi khi phải sử dụng máy Hi Scanpro mới moi bệnh của em này ra được mà vấn đề máy Hi scan thì không phải garage nào cũng có mà bác phải vào chính hãng Hyundai. Xe Porter II tải trọng cho phép là 1 tấn chính vì thế hệ thống treo và giảm chấn phía trước xài phuộc nhún và bợ chữ A, lốp xe xài mâm 12 và 14 nên khá yếu khi các bác hành hạ em nó. Ưu điểm máy chạy êm, cabin rộng rãi và đẹp nhưng các bác làm kinh tế thì đâu cần 2 yếu tố này, đó là ngu ý của em.
- Động cơ của Porter 1,25 tấn lắp ráp trong nước hoặc second hand dùng chung 1 loại D4BB 2,607cc và, hệ thống nhiên liệu là bơm cao áp và kim phun (Heo - béc) nên rất dễ sửa chữa nếu có vấn đề vì các cửa hàng cân heo béc có đầy đường, Hệ thống giảm chấn trước xài nhíp và dí nên rất khỏe, lốp xe trước 6.50-15/12PR ,lốp sau 5.50-13/12 PR. Riêng em này các bác chịu khó nâng mông em nó lên bằng nhíp thì em đảm bảo cõng 4-5 tấn hàng vẫn khỏe mặc dù hơi thương em nó xíu.

Hình em H100 II CRDI

Hình em Porter 1,25 tấn

Chuyên mục xe Tải Hyundai

Các bác cần tư vấn gì về em này call hoặc mail em nhé. Thanks cá bác đã quan tâm ạ!