Hạng F
16/7/15
6.299
25.213
113
Theo đầu bài có nên cho mượn ... thì tôi nghĩ là đâu phải chỉ có ở VN, trừ khi đầu bài đưa ra
Có nên cho mượn xe ở VN hay không thì lại là khác ... Tôi nghĩ là tôi đọc không lầm, nếu như chủ thớt sửa lại đề bài thì đúng là tôi ở sao hoả mà nói chuyện trái đất ...
otosaigon là đầu bài rồi anh :D
khi nào anh vào otomy/otophap/otoduc.... thì anh có thể chia sẽ kinh nghiệm thoãi mái :D

Hạng F
29/10/16
11.626
22.512
113
Pháp
otosaigon là đầu bài rồi anh :D
khi nào anh vào otomy/otophap/otoduc.... thì anh có thể chia sẽ kinh nghiệm thoãi mái :D
Cám ơn bạn nhắc nhở khi có dịp tôi sẽ áp dụng nguyên tắc nầy khi có dịp ở đông campuchia

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
29/10/16
11.626
22.512
113
Pháp
Các bác đừng nóng !! Cũng chỉ là thông tin thôi mà !!
Em thấy BH VN cũng đâu có tệ !!

P/S : @Osin !! Nói thật, ai cũng có quê hương. Nếu ko có gì tự hào thì cũng ko nên khinh miệt nơi mà dòng họ tổ tiên bố mẹ mình đã được sinh ra và có khi còn ở đó. Bác đã ra nước ngoài mà quê hương VN có tên ko gọi , theo mấy bọn mất gốc gác gọi là đông nọ , đông kia kiểu khinh miệt thì nghe hơi phản cảm.
Em với bác ko có gì nhưng cứ góp ý thật mong bác hiểu mà đừng giận
Vậy VN nằm phía nào ? Âu cũng có tây âu và đông âu , Đức cũng từng có tây và đông đức ...
vậy VN nằm ở phía nào ? Tôi nghĩ là không có miệt thị gì cả . Vậy Campuchia có thể gọi là tây Việt Nam .. Bác chỉ câu nào mà miệt thị, mất gốc dùm ..nếu chứng minh được tôi sẽ cám ơn rất nhiều.

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
14/8/11
4.167
88.137
113
Vậy VN nằm phía nào ? Âu cũng có tây âu và đông âu , Đức cũng từng có tây và đông đức ...
vậy VN nằm ở phía nào ? Tôi nghĩ là không có miệt thị gì cả . Vậy Campuchia có thể gọi là tây Việt Nam .. Bác chỉ câu nào mà miệt thị, mất gốc dùm ..nếu chứng minh được tôi sẽ cám ơn rất nhiều.

Có nhiều dân tộc ( Palestine, Đông Timore, Taiwan .... ) đấu tranh , hy sinh mạng sống, xương máu năm này qua năm khác chỉ để giành cho đất nước , cho dân tộc mình một cái tên chính thức mà không phải là Bờ Đông, Bờ Tây hay tên ghép. anh ạ !!

À !! Mình xin lỗi anh mình nhiều chuyện rồi !! Anh quốc tịch nước ngoài. Người nước ngoài văn hóa khác, suy nghĩ cũng khác !
Coi như m6. chưa nói gì ạ !!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/7/13
1.556
6.243
133
Sài Gòn
Hãy gọi nó là VN Nếu có thể hoặc nếu muốn. Đông Đức, Tây Đức khác nghĩa với Đông Campuchia, không cần ngụy biện làm gì.

Hạng F
29/10/16
11.626
22.512
113
Pháp
Có nhiều dân tộc ( Palestine, Đông Timore, Taiwan .... ) đấu tranh , hy sinh mạng sống, xương máu năm này qua năm khác chỉ để giành cho đất nước , cho dân tộc mình một cái tên chính thức mà không phải là Bờ Đông, Bờ Tây hay tên ghép. anh ạ !!

À !! Mình xin lỗi anh mình nhiều chuyện rồi !! Anh quốc tịch nước ngoài. Người nước ngoài văn hóa khác, suy nghĩ cũng khác !
Coi như m6. chưa nói gì ạ !!
Vậy bạn gọi đông Timore/ Đông đức cũng là nước Đức thôi, tôi đang hỏi là khinh miệt hay kì thị như thớt nói . Và theo Gu gờ chẵng có gì là lạ . Vậy thử nói VN hay đông lào tìm trên mạng cũng bình thường thôi, . Tôi cần bạn đưa ra lý do và chứng minh .... Tây nó nói VN hay annam đâu có chết ai đâu và tất cả đều hiểu mà ..Bờ đông gaza, tây gaza cũng thuộc về Do thái .

Do đó tôi nghĩ là không vấn đề gì về chữ nghĩa thập chí bôi bác một quốc gia. Nếu bạn chứng minh được tôi miệt thị thì tôi xin lỗi và rút lại những gì tôi viết ...

Giống như kiểu đánh đồng người việt và gốc việt .... ngay cả người việt gốc nước ngoài còn có. Cớ nào mà sai ? Cần chứng minh

Hạng F
29/10/16
11.626
22.512
113
Pháp
Hãy gọi nó là VN Nếu có thể hoặc nếu muốn. Đông Đức, Tây Đức khác nghĩa với Đông Campuchia, không cần ngụy biện làm gì.
Làm sao mà nguỵ biện ? đông là đông , tây là tây, đông lào .. tây đức là tây đức .. không lẽ tây đức là không phải Đức ? Vậy xứ nào nằm ở đông Lào ? vậy khác biệt là gì ? Cũng như bạn nói đến hoa quế, ăn rau má phá đường tàu (có 2 nghĩa nha ... đọc và nghiên cứu lại dùm)

Y như thành phần không ít, thành phần không nhỏ, .. y như nhau. thà là thành phần nhiều, thành phần lớn .. Chỉ là chơi chữ thôi ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/7/13
1.556
6.243
133
Sài Gòn
Làm sao mà nguỵ biện ? đông là đông , tây là tây, đông lào .. tây đức là tây đức .. không lẽ tây đức là không phải Đức ? Vậy xứ nào nằm ở đông Lào ? vậy khác biệt là gì ? Cũng như bạn nói đến hoa quế, ăn rau má phá đường tàu (có 2 nghĩa nha ... đọc và nghiên cứu lại dùm)

Y như thành phần không ít, thành phần không nhỏ, .. y như nhau. thà là thành phần nhiều, thành phần lớn .. Chỉ là chơi chữ thôi ...
Vâng, anh cứ tự nhiên.