Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
RE: Citroën và niềm kiêu hãnh Traction Avant

Xin lỗi bác vì bây giờ em mới nhìn thấy bài thêm của bác ở mục DS. Mấy cái xe bác mới thêm vào đẹp quá, còn có cả quần trắng áo nâu nữa:D:D

Hạng B1
12/10/05
69
0
0
53

Cam' Ơn Anh PMC đã mở mang kiến thức về dòng xe này cho Em , bài viết cô đọng và đầy đủ quá .

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

...hề hề ...đúng là quần trắng áo nâu ! Chẹp chẹp...mec-xi bác PMC.
Cái DS "đít-nớp" ( 19 ) loại mui trần, từng được dùng làm xe duyệt binh cho cố Tổng thống Pháp Georges Pompidou, có bài + ảnh đen trắng trên tờ Paris-Match năm một ngàn chín trăm...hồi đó !

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

Cảm ơn Bác PMC rất nhiều về mấy bài viết của Bác về Citroen nói chung và DS nói riêng.

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Có 2 chiếc Citroën 2CV 1 màu trắng, 1 màu xám thường hay đậu ở KS New World đã được dọn lại nhìn rất đẹp. Còn 1 chiếc La Dalat "thân tàn ma dại" thường đậu gần ngã ba Ông Tạ, trước tiệm áo cưới Như Quỳnh. Chiếc này đầy những dấu vết hàn mà không đánh bóng và sơn lại, lại còn dán decal lung tung.

m72
Tập Lái
24/2/06
34
0
0
53

có 1 em Citroen DS đang lang thang qua Hà Nội nè các bác, xem trên trang web của bác này thì bác cùng em Citroen DS này cũng đã chạy qua hình như là 18 nước rùi http://www.lunaya.fr . em thấy em nó đỗ trước cửa ngõ nhà em 2 ngày nay rồi...chụp mấy hình các bác xem..
Citroën và niềm kiêu hãnh Traction Avant

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

...đúng là cái xe mà bác phamhavn đã post lên ( mục : Các loại xe khác ). Bác m72 có biết tí gì về chủ nhân,thì kể AE nghe đê ! Ngay ngõ nhà bác mờ ! Ví dụ : ông mấy tuổi,bà mấy tuổi, có ái nữ k, ái nữ mấy tuổi, pretty or not , cống chò chưa ? v. v...Mẹc-xi bác.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Bác Fẹc quan tâm dữ ha, tính làm chân phụ xế hả :D:D:D

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Xe này từng được dùng làm xe tang cho tổng thống J.K.Kenedy. Em mới xem trên Diccovery chiếu về vụ ám sát ông JFK.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Dòng họ Kennedy bên Mỹ nổi lều bều ! Có lúc báo đài bên Tây đưa giả thuyết : Vì JFK bật đèn xanh cho CIA sực Bắp Tông Tông ở VN, nên vợ Tông Tông câu kết với mấy trùm ma túy bên Pháp luộc chín JFK ! Chẳng biết thực hư ra sao. Còn quả phụ Jaquelines Kennedy sau này tái giá với lão tỉ phú tàu biển Hy Lạp Oasis,cũng nổi lều bều nuôn !...Dân giàu có Mỹ cũng mê kiểu cách quý tộc Pháp lắm ! Tượng Nữ Thần Tự Do bên Mỹ cũng do Pháp tặng. Bạn thì bạn, đè thì đè ! Tiểu bang New-Orlean bên Mỹ, chỗ vừa rồi bị bão Katrina ,ngày xưa là thuộc địa Pháp, đọc là Nouvelle Orléan. Napoléon hết tiền mua súng đạn đi oánh nhau, bèn bán lại cho Mỹ,mờ lị...