Hạng B2
28/9/15
123
79
28
47
Báo cáo các bác hôm nay em tháp tùng bà cả đi vượt vũ môn, nói thiệt là khó quên.
Số là bà cả nhà em nộp hồ sơ học thi B2 từ năm 2009 nhưng sau đó có baby nên không thể học, hồ sơ nộp tại Sài gòn te tour, đến nay may nhờ ông thầy quen nên lục dc hồ sơ, em quyết tâm cho học lấy bằng trước khi F2 lớn lên gây khó khăn.

Suốt 2 tuần ngày nào em cũng chở đi học từ 9h sáng đến 11h trưa, liên tục từ t2 đến t6, vị chi 20 tiếng, 3 tiếng cảm biến là 23 tiếng. Phần lý thuyết tối 2 vợ chồng cùng học.

Sáng nay 10/10 đến ngày thi, em chở lên Củ Chi, xe đông 8h15 mới đến, không thể thuê dc vòng nào để hâm nóng "chân côn" của bà cả.
Vòng 1 lý thuyết 30/30 hâm nóng tinh thần.

Vòng 2 chờ từ 10h đến 1h chiều mới thi, bà cả em từ run, hết run đến run trở lại.

Bà cả em yếu nhất vệt bánh xe nên em động viên thôi lát nữa trước khi lên xe em alo anh mở loa lớn rồi anh chỉ em. Kế hoạch tác chiến là vậy nhưng....

Em : alo chim cú gọi đại bàng nghe rõ
Bà cả : thôi để em tập trung thi.

Xuất phát ok, dừng nhường người đi bộ ok, em đã vào vị trí để chỉnh cho bà cả, đến cây cầu, bà cả mọi ngày đicaauf rất tốt, bỗng tạch.. xe chết máy do buông côn không tốt, đề máy lại ngay rất nhanh.... lại tạch... em ôm đầu, nhỏ nhẹ nói "bình tĩnh em, giữ thắng cắt côn đề máy buông chậm côn ". em biết nếu tạch phát nữa xem như xong.... quá 30s trên cầu... thế nhưng lần này xe rung rung từ từ bò qua.

Bà cả : anh ơi còn 90 thôi anh canh giúp em chuẩn vệt bánh xe nha.
Em : ok
Bà cả em vào cua rất gọn, vệt bánh chính xác là lọt em bảo giữ thẳng lái 9h15.... gần vào đến vệt xe tụ dưng bơi vào lề phải haha thì ra mặt đừng nghiêng phải. Thế là tèo 5 đ nữa, còn 85. Lúc này em chỉ nói nhỏ nhẹ " thôi em cố lên, lái nắn nót chậm thôi, cố lên anh tắt máy cho em tập trung lái." Và em tát máy luôn vì em biết mọi lời nói của em sẽ trở thành gánh nặng tâm lý.
Sau đó em run lắm, cứ mỗi bài bà cả qua mà loa không thông báo là em thở phào, em tính còn 5 điểm cuối có thể bị trừ phần tăng tốc, thế mà đến hết tăng tốc vẫn không mất điểm nữa, bây giờ em đứng ngồi không yên vì lo... hết giờ và im lặng đưng rít thuốc lá... đến lúc loa phát "xe 18 bạn đã đạt" thì em mới nhảy lên là bà cả em đậu rồi haha.

Sau khi gặp bả em nói anh sợ em quá 30s ở cầu là rớt, bà cả em hỏi ủa có vụ quá 30s rớt nữa hả? Ặc ặc thì ra không biết luôn nên mới không bị hoảng.

Mừng quá các bác, vậy là bà cả em đã có bằng, em sẽ luyện thêm tay lái để sau này ọp ẹp với các bác sẽ có bà cả chở về.
Chúc mừng bà 1 của pác đã có thể điều khiển bà 2.:)

Tập Lái
1/5/15
22
14
3
32
Có bác nào quen anh giao thông ở dưới tp hok nhỉ? Muốn lên bộ lazang 17 nhưng vì xe đeo biển tỉnh rất hay bị hỏi thăm :(