Tập Lái
21/3/17
33
28
18
30
1. Có mấy bác ở trên bẩu xe mazda toàn đồ tàu lắp ráp là chi tiết nào không? Có bằng chứng không hay nói mồm cho nó hay? Em đag đi cx5 tháo cả loa với mấy cái linh tinh ra chả thấy made in china đâu cả ?
2. Cảm giác lái các trang nước ngoài đánh giá rất cao m3,m6, cx-5 vì lái rất hay. Còn có chuyên trang đánh giá mazda là volwogen của châu á vì giá bình dân cảm giác lái tốt.
3. Còn hàng nhập khẩu thì giờ có bao nhiêu người bỏ 2 tỷ ra rước em camry mỹ min option về hay mua camry Q 1 tỷ 3?

Hạng B2
20/3/17
103
41
28
TPHCM
Bài này có nhiều chỗ đáng nghi à. Cơ mà theo kiến thức của em thì 02 em này đâu có cùng phân khúc. Tại giá Civic nó mắc thôi chứ Civic sedan hạng C còn Mazda 6 là hạng D muh. Chọn Civic cho nó mới mẻ bác ạ :))

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
15/12/13
1.351
1.493
113
1. Có mấy bác ở trên bẩu xe mazda toàn đồ tàu lắp ráp là chi tiết nào không? Có bằng chứng không hay nói mồm cho nó hay? Em đag đi cx5 tháo cả loa với mấy cái linh tinh ra chả thấy made in china đâu cả ?
2. Cảm giác lái các trang nước ngoài đánh giá rất cao m3,m6, cx-5 vì lái rất hay. Còn có chuyên trang đánh giá mazda là volwogen của châu á vì giá bình dân cảm giác lái tốt.
3. Còn hàng nhập khẩu thì giờ có bao nhiêu người bỏ 2 tỷ ra rước em camry mỹ min option về hay mua camry Q 1 tỷ 3?
Mazda anh Hải thì em không biết, nhưng Mazda châu Âu đang thay China nhập 1 số linh kiện ViêtNam .
Civic 1.5 Turbo hay Mazda 6 2.0 với tầm giá 950 triệu?
Civic 1.5 Turbo hay Mazda 6 2.0 với tầm giá 950 triệu?

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Lấy AB Vịt so với AB Thái thì khác nào bảo nếu AB Thái rẻ ai thèm mua AB Vịt =)) Cũng như SH nhập k lẽ thua SH Vịt =))
Đồ VN hiện tại cái gì tốt cũng làm e tò mò lắm :)) Hội bảo vệ người tiêu dùng thì như "ccc" nên chất lượng đứa nào kiểm chứng dùm người dân? Đồ nước ngoài mà có vấn đề gì là chính quyền can thiệp liền ha :) Bù lại đồ VN mua rồi có vấn đề gì ai chịu? Còn dân ta sính ngoại nhưng k có ngu đâu hen xài toàn đồ ngoại của các nước như Mỹ, Pháp, Anh,Nhật...hoặc tệ lắm cũng Thái (ngành CN đứng đầu ở ĐNÁ), chứ hàng nhập TQ cũng là hàng ngoại dậy xe TQ coi ai bỏ tiền tỉ ra mua biết liền =))
Thuế nào thì chả phải đóng lỡ đóng thôi thì đóng mắc tí xài đồ tư bản hơn cái đám XHCN này hen :D Xin lỗi nói thẳng bác chứ thử nếu có nhiều tiền hoặc đồ nhập bán ngang giá đồ Vịt bác lấy cái nào cho nhà bác xài? Cái quốc gia kinh tế lạc hậu thua quốc gia khác cả trăm năm k xài đồ ngoại dậy xài đồ văn minh lúa nước hả?
Còn quay lại vấn đề xe ví dụ đơn giản 2 con Chevrolet Cruze: con nhập xài động cơ mới và con ráp xài động cơ cũ k mua đồ nhập thì đến bao giờ mình mới được xài công nghệ mới nếu cứ mua hàng ráp thế? Nếu mua con nhập để xài vì muốn xài đồ tốt hơn, công nghệ cao hơn thì bị gọi là "sính ngoại" à? Còn bác mà bảo Civic nhập Thái k có gì hơn xe lắp ráp thì OK mọi người chờ xem hãng xe nào ở VN ra đời giá rẻ chất lượng cao cho dân chúng nó nhờ hen :D Xe máy sản xuất còn chưa được bày đặt chê không phải "hàng ngoại nào cũng tốt" =))

Thật sự không hiểu hết ý của bác, đành quote vài dòng mình hiểu

Lấy AB Vịt so với AB Thái thì khác nào bảo nếu AB Thái rẻ ai thèm mua AB Vịt =)) Cũng như SH nhập k lẽ thua SH Vịt =))
AB Thái rẽ như thế nào, bác có=biết giá của nó kô?
SH nhập chưa chắc hơn SH Việt về độ bền, mức độ phù hợp với môi trường VN. SH Ý nhập chục năm trước giờ như thế nào? Còn bác lấy SH Viet so với SH300i nhập Italy thì cạn lời.

Còn dân ta sính ngoại nhưng k có ngu đâu hen xài toàn đồ ngoại của các nước như Mỹ, Pháp, Anh,Nhật...hoặc tệ lắm cũng Thái (ngành CN đứng đầu ở ĐNÁ), chứ hàng nhập TQ cũng là hàng ngoại dậy xe TQ coi ai bỏ tiền tỉ ra mua biết liền =))
Suy diễn kiểu bác miễn là hàng của Mỹ, Anh, Pháp, Nhật... là chắc chắn tốt?Còn sản xuất ở China, Vietnam chắc chắn dzỏm? Chưa bàn nó có đúng hay không nhưng đây là biểu hiện của tư tưởng sính ngoại. Ở đây đang bàn xe của Madza & Civic Honda, cả 2 ông này đều từ Nhật nhưng lắp ráp khác nhau. Cũng chả hiểu ý bác ở phần này

Còn quay lại vấn đề xe ví dụ đơn giản 2 con Chevrolet Cruze: con nhập xài động cơ mới và con ráp xài động cơ cũ k mua đồ nhập thì đến bao giờ mình mới được xài công nghệ mới nếu cứ mua hàng ráp thế? Nếu mua con nhập để xài vì muốn xài đồ tốt hơn, công nghệ cao hơn thì bị gọi là "sính ngoại" à? Còn bác mà bảo Civic nhập Thái k có gì hơn xe lắp ráp thì OK mọi người chờ xem hãng xe nào ở VN ra đời giá rẻ chất lượng cao cho dân chúng nó nhờ hen :D Xe máy sản xuất còn chưa được bày đặt chê không phải "hàng ngoại nào cũng tốt" =))
Ở đâu ra Cruze LTZ nhập nguyên chiếc? hay bác tự nhập dạng xe 2nd? Mình chỉ biết GM đang lắp ráp 2 phiên bản Cruze LTZ & LT, dùng động cơ khác nhau.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Em thấy CV ở ngoài đẹp hơn trong hình bác chụp. Nếu chọn thì em chọn CV , xin miễn gạch đá