Hạng B2
9/7/13
460
720
93
Càng đọc càng chán, toán lái mới, anh hùng bàn phím, nhân viên Pr sản phẩm là nhiều, thích dìm hàng vậy, đến bên mẽo bản Base Camry có 22k mà bản Limit Corrolla cũng ngót 30k kia mà, ai bảo xe C phải rẻ hơn D. Lái xe còn không phân biệt được đâu là đầm, đâu là máy yếu nữa, cảm giác lái không hiểu thì cũng phải biết cảm nhận mặt đường thế nào chứ, đóng cửa phập cũng phải phân biệt được đâu là thép tốt, dày, đâu là do lớp cách âm dày chứ. Em mới lái xe có 3 năm thôi mà còn phân biệt được vậy, mấy bác chạy Civic mới hầu hết toàn nâng đời từ City, Civic đời cũ, thâm niên chạy xe ít cũng 5-10 năm, tất nhiên là biết hơn em nhiều, người ta chọn Civic mới thứ nhất vì hiểu vì xe, thứ hai điều kiện kinh tế tốt, lấy xe cảm thấy thích chứ không quan tâm số đông, vậy đó.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
13/12/15
21
56
13
42
Đọc kĩ bài review càng chứng tỏ bác chưa thực sự chạy qua xe Mazda 6. Cái lẫy số tay sau vô lăng rành rành ngay trong hình mà lại kêu không có?
Bác so thử với Focus Titanium để xem hơn thua nhau chỗ nào cho mọi người tham khảo cái. Giá niêm yết Civic cao hơn Focus Titanium 200tr

https://www.youtube.com/watch?v=PXnfZq9mFgA
Lẫy đó trên bản premium 2.0 bác nhé. Bản đó 1 tỷ

Hạng D
1/8/13
1.145
1.138
143
*Phân khúc:
1- Civic quả thật đã được các bác OS nâng lên tầm cao mới từ segment C lên tới D luôn
2- Hay là M6 đã được 500ae OS đưa về đúng phân khúc thực sự của nó từ D xuống C?
*Giá trị:
1- Thương hiệu: Nhật - Thái của CV ăn cmn đứt Nhật - Hải của M6
2- Lăn bánh là như nhau: chắc 1 tỏi 50 củ
3- Giá trị thực mà khách hàng có được: tinh thần thì ai thích con nào mua con đấy đỡ lăn tăn - an toàn thì e ko biết nhưng đi xe Nhật - Thái vẫn thấy nó ngon hơn hahaha - cảm giác lái thì thấy đa số ae bảo CV ngon hơn
--> đơn giản là khi cầm 1 tỏi ra mua sedans thì nên mua con City 640 củ full option còn lại 360 củ làm con Sh300i. Khỏi lằng nhằng :3dcuoi:

vâng,mình đã rước con 300i theo sáng kiến của bác. mình thích thì mình tới thôi. thời buổi kinh tế thị trường mà lị :D

Civic 1.5 Turbo hay Mazda 6 2.0 với tầm giá 950 triệu?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: M.Mit
Hạng B2
25/10/16
119
99
28
33
làm j có chuyện 1 9 ,1 mười, mazda bán bản 2.0 thật ra chỉ là khuyến khích KH upgrade lên mazda bản 2.5 facelift luôn ấy chứ. toàn bộ đèn pha bi cos sương mù đều LED hết nhé và có khả năng liếc theo góc cua và tránh chiếu sáng chói người đi ngược chiều, có cảnh báo vượt làn,hệ thống DVD chính hãng 11 loa bose sướng hơn 8 loa ảo của Civic ko?!! có rèm che nắng hàng ghế sau, cốp mở tự động,cảnh báo áp suất lốp 4 bánh,chiều dài cơ sở vượt trội, head up display HUD kính lái, mâm xe 18 inch ngầu, chỉnh điện nhớ ghế cả 2 ghế trước. mắc hơn civic vỏn vẹn 70 tr, ra giấy tờ luôn.

bản civic nhập về là bản full cao cấp nhất ở thị trường Vn thì nên so sánh với bản mazda 6 2.0 bản premium
hệ thống mazda connect sắp có hỗ trợ Apple car play và android . có istop và cách âm tốt hơn hẳn civic nhập của mấy bác nhé. turbo đề pa gì đó thì đường xá Vn mấy khi đua hay so kè 2 chiếc được, đc cái civic đề pa nó sướng sướng hơn thôi. chứ về dộ dzọt 2 con đều ngang hàng nhau. mang cái mác nhập thôi, lên mạng mà coi nhà máy ráp của Thailand còn thua xa lắc dây chuyền ở bên Nhật. nhận xét cái j phải công tâm tí chứ.
xe Civic chỉ Hơn Mazda 6 facelift 2017 về cái ngoại hình độc đáo và độ ngầu cụm đít sau boomerang thôi !!!!
tính năng và option civic thua xa tất tần tật.option thì civic có đc cái gì ? ngoài cái động cơ turbo. ai ném đá em chịu. nhưng đã nhận xét thì bỏ cảm tính đi, công tâm vào sẽ chọn đc con xe ưng ý nhất
ai mua xe mà tiền bạc tầm 1 tỉ 120 tr thì cứ quất mazda 6 cho nó phê, còn ít hơn trên 1 tỉ chút xíu thì cứ civic mà phang. sau này bán lại còn giữ giá tốt chán , lỗ 100 chai là cùng
còn 1 điều nữa là, m6 điều hòa 2 vùng, còn cv có 1 vùng thôi

Hạng C
5/10/15
924
1.042
93
39
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Xe ngắn hơn nhưng ngồi thoải mái và rộng hơn?
Do thiết kế thôi bác ơi, taplo thiết kế nhô ra nhô vào, cửa xe dầy, lưng ghế mặt đệm dầy, tất cả những yếu tố đó ảnh hưởng tới không gian trong xe. Điều này các bác Nhật tận dụng tốt hơn nè nên xe Nhật luôn cảm giác luôn rộng, thành cửa của xe Nhật thiết kế mỏng nên không gian bên trong cảm giác rất rộng,, cùng một chiều ngang nhưng thành cửa của Fiesta dầy hơn City nên không gian bên trong bé tí nên cảm giác chật chội. Cùng chiều dài cơ sở mà Nissan cắt ngắn mặt đệm lưng ghế sau nên cảm giác khoang sau rất rộng, form người Châu á ngồi ko sao chứ ai chân dài xíu ngồi sẽ không thoải mái do thiếu phần đỡ dưới đùi. Tùy nhà sản xuất ưu tiên thiết kế nào thôi chứ cơ bản xe to cuối cùng vẫn to hơn không thể chối cãi, có thể M6 thiết kế mặt lưng ghế dày nên khoang sau chật lại bù lại ngồi thoải mái hơn, êm hơn do mặt đệm ghế dày

Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Lẫy đó trên bản premium 2.0 bác nhé. Bản đó 1 tỷ

Bác xem lại hình bác đăng trong bài bác viết đi nhé. Nếu so sánh với bản 2.0 thường thì bác đừng đưa hình bản premium vào minh họa làm gì, dễ gây hiểu nhầm

Tập Lái
13/12/15
21
56
13
42
Phân hạng xe - nhà nước của Tây hay Ta cũng vậy họ cũng không quy ước phân hạng xe.
Thường là những tổ chức đánh giá xe họ đứng ra nhóm các xe lại và phân hạng dưới sự tương đồng về kích thước, động cơ, thương hiệu và tầm giá...Do vậy việc phân hạng xe chỉ mang tính chất tương đối và tham khảo.

Dưới quan điểm nhà sản xuất, họ tạo ra nhiều dòng xe khác nhau để đáp ứng nhu cầu khác nhau của người dùng, trên quan điểm thị trường họ để cạnh tranh với các dòng xe của các nhà sản xuất khác. Ví dụ Mazda 3 cạnh tranh với Civic, Altis còn Mazda 6 với Camry, Accord... cũng vì vậy Accord thường lớn hơn Civic cả về động cơ, kích thước, nội thất và trang bị cũng nhiều hơn.

Vấn đề ở chỗ Civic 2017 là thế hệ hoàn toàn mới so với các đối thủ từ các nhà sản xuất khác (Altis, M3 đang nằm trong thế hệ ra trước đó). Lẽ ngẫu nhiên Civic mới sẽ có kích thước, ngoại thất, nội thất, động cơ, an toàn nhằm lấy lợi thế cạnh tranh, nếu bác nào đọc review của Tây sẽ biết Honda tạo ra Civic lấy chuẩn từ Audi A3 và bản full option nên không ngạc nhiên khi Civic còn vượt ngưỡng các phiên bản thấp của các dòng xe cạnh tranh với Accord.

Tập Lái
13/12/15
21
56
13
42
Bác xem lại hình bác đăng trong bài bác viết đi nhé. Nếu so sánh với bản 2.0 thường thì bác đừng đưa hình bản premium vào minh họa làm gì, dễ gây hiểu nhầm
Bác ơi, xe lái thử của Đại lý họ là bản premium bác ạ.