Hạng B2
29/1/05
131
0
16
Thằng bạn em hôm trước có nói chuyện với 1 bác chủ xe Civic BS : 52Z-3552 được biết đây là 1 trong 2 chiếc duy nhất ở VN:
+ Xe này là xe nhập nguyên con từ Honda Japan để làm gì trong vụ giới thiệu Civiv ở VN sau đó bán lại cho bằng giá các xe Civic LD khác nên khung gầm hơn hẳn các chiếc CIVỊT làm ở VN nhiều lắm, bác chủ trước đây nói chạy ngon hơn chiếc Maz 6 nhiều lắm. Chắc bác này quan hệ thế nào với HVN á mới được chiếc ngon như vậy

Em ko biết thực hư vụ này ra sao á? Em hy vọng hôm nào gặp được chiếc này để xem cái thùng tôn đó nó dày hơn bao nhiêu.
Tks

Last edited by a moderator:
DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83
RE: Civic đặc biệt

Xe này là xe nhập nguyên con từ Honda Japan để làm gì trong vụ giới thiệu Civiv ở VN sau đó bán lại cho bằng giá các xe Civic LD

Lưu ý là Nhựt bổn lái xe tay lái nghịch! Các bác muốn câu bài thì phải để ý chi tiết " chết người " này nhé.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: DNT

Xe này là xe nhập nguyên con từ Honda Japan để làm gì trong vụ giới thiệu Civiv ở VN sau đó bán lại cho bằng giá các xe Civic LD

Lưu ý là Nhựt bổn lái xe tay lái nghịch! Các bác muốn câu bài thì phải để ý chi tiết " chết người " này nhé.

Japan hàng xuất khẩu có tay lái thuận bác ạ...

Hạng B1
21/7/04
84
8
8

Xe này là hàng mẫu, trưng bày cho mọi người ***thử***, phải bán rẻ hơn xe mới chứ

Hạng B2
20/8/06
125
32
28
53

Chắc xe SX tại nhà máy ở Thái lan thui ! phí vận chuyển và thuế NK (ASEAN) rẻ hơn tù Nhật bổn đấy !

Hạng B2
29/1/05
131
0
16

Sorry các Bro ý em nói Honda Japan ở đây là muốn nói là từ công ty mẹ nó chuyển qua còn của Japan hay Thailand hay Indo thì em chịu NV "Xe này nhập nguyên chiếc về như đợt ASEM".Em ko câu bài đâu á

Tập Lái
21/3/05
38
5
8
Saigon

Theo tôi nghĩ,Civic nhap nguyen chiếc có lẽ từ Thailand.Mà tôi có coi kỹ Civic lắp ráp tại Việt Nam thì linh kiện cũng ghi toàn chữ Thailand không thôi.Cho nên,việc So sánh Civic nhập và Civic lắp ráp tại VN cũng không khác nhau nhiều đâu.

Hạng B2
27/10/05
119
0
0
38
Sài Gòn

Nói quá, civic dưới đẳng cấp Mazda 6 mà đòi đi ngon hơn. Nổ vừa thôi. Hàng ngoại chất lượng có cao hơn thiệt. Nhưng đừng thổi phồng đến thế.
Mai mốt Việt Nam lắp ráp S600. Bác lại bảo Accord nhập chạy sướng hơn S600 nhiều lắm !!! :)) ;) :D

Hạng B2
29/1/05
131
0
16

robocop: em nghe kể mà thẳng chủ xe nó nói với bạn em á chứ em có viết mô tê gì đâu nghe lạ post lên thôi. Em chỉ thắc mắc không biết khung gầm nó có ngon hơn Vịt ở VN ko thôi.Em mà đủ tiền mua Civic thì em mua Maz6 (2.0) hoặc ít hơn thì em đi Gala chứ đời nào em dùng Civịc

Last edited by a moderator: