Hạng B2
10/7/06
302
12
18
Sài Gòn
hyundai-vovankiet.vn
RE: Civic đang chạy thử ở Honda Vĩnh Phúc

Trích đoạn: phan_hieu
Nếu mà giá bằng altis thì chắc civic không bán đc một chiếc nào cả..............
em hỏi pác 1 câu nho nhỏ. Nếu vào tiệm cơm nào đó có 2 món: cơm nóng vừa thổi và cơm nguội 2 ngày đều cùng giá tiền chẳng lẽ bác chọn cơm nguội sao?[8|] .
Nếu theo ngu ý của em cho dù Civic 1.8MT có bằng giá hoặc cao Altis chục vé thì Altis vẫn hôn mê sâu (trừ khi ra design mới), chỉ là ngu ý thôi chứ em theo ngành xe chục năm thì có 1 số người thần tượng Toyota lắm cứ xế hộp là Toyota, còn xế nổ là Honda thôi . VD như Altis xét về khía cạnh kĩ thuật kiểu dáng thua xa Mazda 3 mà thang 6 vừa qua Altis bán được 158 chiếc, Mazda 3 chỉ co 14 chiếc

Hạng B1
18/7/04
86
0
6
45

Nói như bác "Hòn Đá" thì nói làm ch... gì.
Cơm là cơm mà xe là xe, ngay cả cơm nguội mà cùng giá tiền tui vẫn ăn cơm nguội (ăn wen, an toàn vệ sinh thực phẩm). Chứ còn cơm mới vừa thổi vừa ăn có ngày phỏng cả miệng (giá Civic ~ Altis). Đã thế còn đưa ra ngu ý Civic cao hơn Altis chục vé (>1K US$) mà bác vẫn mua thì bác đúng là "Hòn Đá" thật.

Hạng B2
10/2/06
191
4
18
47
Hà Nội
phigia.com

Bon Honda này thâm nho thật. Tháng 8 mang xe bán ra thị trường rồi, quảng cáo rùm beng hết cả rồi. Ấy thế mà kiểu dáng và giá nó cứ giấu nhẹm đi. (chiêu bài Ware & đây)
Khổ cho mấy bác OS nhà ta, cứ "đấm đá" nhau túi bụi..

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Ơ hơ, cơm nguội nhưng vưỡn ngon như bác XCar nói là an toàn thực phẩm. Còn cơm nóng Hòn đá dễ bị gãy răng vì có "Hòn đá - sạn" ở trong cơm.

PD

Hạng B1
8/4/06
65
0
6
47
VNA

Giá cả Civic ntn nhỉ? Có bác nào biết rõ ko???

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Các bác cứ ví von cơm nguội với cơm nóng làm gì. Giá nào cũng có người mua vì theo sở thích của từng cá nhân. Nhưng để đột phá chiếm lĩnh thị trường thì giá cả nó quyết định. Theo em Civic phải rẻ hơn Altis thì mới tạo sốt.

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

đúng vậy ! các bác đừng ví von làm gì , cà TO lẫn HONDA đều là những hãng xe lớn trên thế giới , mỗi hãng cũng có thế mạnh riêng và cũng có người yêu người ghét , ai cảm thấy thích xe nào thì chọn xe ấy thôi !!!
những người yêu thích xe hơi thường có tâm trạng ngóng chờ những loại xe mới ra đời nhưng khi có xe ra rồi thì chắc gì đã đổ xô đi mua ???? kể cả có những bác khẳng định là có xe ra là bụp liền ,nhưng khi có xe liệu họ có chắc chắn mua ??????
nếu giá xe 2 thằng như nhau ( Altis & Civic ) và Option như nhau thì rõ ràng Altis có lợi thế hơn nhiều !!!
vì vậy giá xe Civic phải thấp hơn mới mong cạnh tranh được !!!!!

Hạng B2
10/7/06
302
12
18
Sài Gòn
hyundai-vovankiet.vn

Trích đoạn: XCar

Nói như bác "Hòn Đá" thì nói làm ch... gì.
Cơm là cơm mà xe là xe, ngay cả cơm nguội mà cùng giá tiền tui vẫn ăn cơm nguội (ăn wen, an toàn vệ sinh thực phẩm). Chứ còn cơm mới vừa thổi vừa ăn có ngày phỏng cả miệng (giá Civic ~ Altis). Đã thế còn đưa ra ngu ý Civic cao hơn Altis chục vé (>1K US$) mà bác vẫn mua thì bác đúng là "Hòn Đá" thật.
ô hay bác này nóng tính ghê :D...vậy mà tớ cứ tưởng những suy nghĩ hủ lậu bị tuyệt chủng rồi chứ! ai ngờ được bác lại ăn thích cơm nguội thôi, đột nhiên bác làm tớ nhớ đến câu chuyện con mèo của trạng Quỳnh
nó cũng đâu thích ăn cơm nguội bác nhỉ ?...

Last edited by a moderator:
Tập Lái
13/7/06
1
0
0
atosaigon.com

[8|]Các Bác cho em hỏi nha : Mình đang cần tìm 01 công việc lái xe phù hợp. Vậy nhờ các Bác giới thiệu dùm em 01 chỗ làm được ko? Mình mới lấy bằng được gần 01 năm. Thanks!

Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội

Trích đoạn: a_mosfly

[8|]Các Bác cho em hỏi nha : Mình đang cần tìm 01 công việc lái xe phù hợp. Vậy nhờ các Bác giới thiệu dùm em 01 chỗ làm được ko? Mình mới lấy bằng được gần 01 năm. Thanks!

Bác nên vào mục rao vặt/tìm việc ở vnexpress.