Hạng B2
28/6/05
163
0
16
Xóm Nước Đen
RE: Civic số sàn hay số tự động

Trích đoạn: thanhld

Trích đoạn: KMer

Theo tôi nên mua Civic 1.8AT đi bác, option nhiều, giá khỏang tương đối chấp nhận được, khoang xe rộng rãi hơn Toyota Altis và nội thất đẹp hơn nhiều.

khoang Civic không rộng hơn Altis đâu bác ơi.
Altis 2007 thì em kg biết sao chứ Civic khoang rộng hơn altis bây giờ . Bác tham khảo thông số kích cỡ của 2 xe. chiều dài cơ sở Civic là 2,7m. Em nhớ có vậy ;)

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội
RE: Civic số sàn hay số tự động

Trích đoạn: dgthanh

Bác thanhld ơi, bác đưa ra ý kiến so sánh mức hao xăng giữa xe 2 bánh AT-MT với xe hơi AT-MT như nhau là oan cho xe hơi AT đó bác. Tuy chỉ khác nhau có...2 cái bánh nhưng nguyên lý AT giữa hai thứ quá khác nhau để có thể so sánh được, này nhé:
1. Xe máy AT thì truyền động bằng dây cu roa, và truyền động đó là không có nấc, người ta gọi là vô cấp. Theo đó, tỷ số truyền từ động cơ ra bánh xe có thể thay như vặn volume radio. Do truyền động bằng cu roa nên mất mát công suất là lớn, hao xăng là phải. Các bác cứ coi cái hộp số của xe máy AT là biết, nó phải có tản nhiệt, to đùng, không thì cháy mất!
2. Xe hơi AT thì truyền động bằng bánh răng hẳn hoi, không khác so với MT. Cái khác duy nhất là nó tự động chứ mình không cần kéo cần số.

Bác nhầm rồi nhé. Xe AT truyền động bằng bộ biến mô thủy lực chứ không dùng bánh răng đâu. Mà hộp số AT cũng có tản nhiệt đấy.

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496
RE: Toyota Corola 2008, hoặc Honda Accord 2008 sẽ là sự chọn của khách hàng

:D:D
Trích đoạn: tomychien

[quote:Dawnglow:Bác không cảm thấy tự ái dồn dập khi thằng Civic MT không có cái loa nào à?]
Có 4 cái loa rồi bác, chỉ không có CD thôi

Bác thông cảm, em chưa ngồi lên em này, chỉ nghe các bác khác nói lại nên em mới điên tiết.
Phải nói thằng này được cái kiểu dáng rất thanh niên, nhưng cứ nghĩ nó hứa sản phầm sẽ có giá tầm 20k, sau đó nó lật cờ, bán với giá 30k mà em thù nó tới giờ.
Em thù thằng nào thì cứ trù ẻo cho nó ế chỏng gọng ra. Em cũng đang trù ẻo thằng CAP đó. Hé hé.:D:D