Hạng B2
19/9/06
218
1
0
RE: Civic - the Best Seller

bỏ ra cả đống tiền, hơn cả mua camry 2007 ở Mỹ
Thế bác biết Camry 2007 ở Việt Nam bao nhiêu $ không. Nó còn nhiều hơn cả con Audi A8 bên Mỹ đấy. Còn nó dư sức mua con Lexus RX 400H. Việt Nam mà bác, riêng cái "đống sắt" như bác nói thôi cũng đủ để gọi là giấc mơ của nhiều người rồi. Không nên so sánh như vậy. Mà bác đang ở bên Mỹ à. Chê quê hương quá đấy, Bác về Việt Nam làm ăn, chắc 10 năm để dành là mua được đống sắt đấy.

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Các bác nhận xét như vậy thì chỉ đúng một phần thôi. Chất lượng xe CIVIC nếu không ổn định thì chắc chắn trên thị trường sẽ xuất hiện những thông tin bán xe CIVIC chạy lướt. Hiện tại chẳng có ai bán CIVIC chạy lướt cả mặc dù với ALTIS hoặc các hãng khác thì dễ tìm một em như vậy!

Các bác thử cân nhắc lý do xem tại sao lại thế? Con số thống kê số lượng CIVIC bán ra là một minh chứng về chất lượng đấy!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Gần 800xe Civic đã được bán ra trong hơn 3 tháng qua.Honda Civic thế nào rồi cũng được thêm nhiều người thích nữa cho mà xem.
http://www.laodong.com.vn/Home/kinhte/2006/12/14447.laodong

Về dáng vẻ của Civic 8 tại VN thì công bằng mà nói không được đẹp hoàn mỹ nhưng cũng đâu có đến nỗi xấu tệ như một số bác "bĩu môi" .Điều quan trọng là Honda luôn tự tin và tự hào về những gì bên trong sản phẩm của họ như động cơ và các tiện ích đã được tính toán và thiết kế sao cho người sử dụng luôn được thoải mái và sung sướng nhưng giá thành lại không cao hơn đối thủ của họ là bao.

Còn về cái " mũi bẹt" thì theo tôi HD muốn thử nghiệm một hướng đi mới trong việc thiết kế sao cho chiếc Civic tuy chỉ có động cơ 1.8-2.0 nhưng tốc độ sẽ đạt tối đa vì mui xe vát thật nhiều ra phía sau và cái mũi "bẹt" này giúp xe ít bị cản bởi luồng không khí phía trước khi xe lướt đi?Tôi thấy em Audi_R8 trong hình dưới này cũng thế,phần mũi cũng vát vát và bẹt bẹt ,đèn pha trước cũng có đường nét từa tựa như Civic.Không biết em nào bắt chước em nào hay tại xu hướng thiết kế bây giờ của các hãng đang có nhiều điểm tương đồng?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
15/9/04
50
692
103

Civic theo em xấu nhất bộ đèn phiá sau. Nhìn không ra hẳn hình gì, vừa nhọn,xéo.lại cong. Các bác để ý sẽ thấy. Có Bác nào đồng quan điểm với em không? ;););)

Hạng B2
16/3/06
199
5
18
Hải Phòng
www.tamda.com.vn

Trích đoạn: epower

Civic theo em xấu nhất bộ đèn phiá sau. Nhìn không ra hẳn hình gì, vừa nhọn,xéo.lại cong. Các bác để ý sẽ thấy. Có Bác nào đồng quan điểm với em không? ;););)

Civic thì em không chê ... nhưng nhìn bộ đèn hậu phí sau thì tệ quá ...

Hạng B2
2/1/06
312
0
0

CÓ EM ĐÂY thật tình nhìn cái bộ đèn hậu của nó mà tụt cảm xúc
Trích đoạn: epower

Tập Lái
28/7/06
26
0
0

Uiiiii trui ui. Các bác thấy xấu àh?

Nhìn hình này đi. Em tự nhận mình là stylish và em thấy cái đuôi "con rùa" cũng này stylish, hợp với cái style của em

Tập Lái
28/7/06
26
0
0

Trích đoạn: vicbeeabc

Uiiiii trui ui. Các bác thấy xấu àh?

Nhìn hình này đi. Em tự nhận mình là stylish và em thấy cái đuôi "con rùa" cũng này stylish, hợp với cái style của em

sorry Các pác. ảnh nè!

Hạng B2
22/1/06
300
0
16
45

Mo Phat

Theo HT chi co xe ngua keo la dep nhat thoi

it nhat trong thang wa co 271 ng thay civic dep, con 9 nguoi thich altis va 1 it thich xe ford, con xe ngua cua thay k ai ngo toi. MO PHAT toi loi wa

>
Trích đoạn: huyentrang

Em nói thật nhé, Civic càng nhìn càng xấu, nhất là cái mũi xe, mũi xe thì bèn bẹt còn thân xe thì cứ mum múp chả ra làm sao cả, mất cân đối !
Nói chung là chán lắm các bác ạ !