Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42
RE: CLB Kia cổ ( Pride B, CD5...)

CD5 lắp vành đúc, chế cản trước sau và nẹp gầm 2 bên, sơn tangbua và củ phanh trông cũng dc. Tuy nhiên thể thao còn phụ thuộc cách đi của bác có thể thao hay ko. Như em thỉnh thoảng chuyển từ trạng thái lùi -> tiến lại xiết lốp tạo cảm giác một chút :D

Hạng B2
23/8/07
351
44
28
Tân Thành- Vũng Tàu

Trích đoạn: mematiz

Trích đoạn: linhmoioto

Bác Metit mà có bác Thiết hỗ trợ thì đúng là số một rồi. Bác làm em nôn quá đi. Chúc mừng bác.

Thế bác đã chọn được em nào chưa ? [8|]
Bây giờ nếu mà em cưới được vợ hai thì đã rao um lên rồi bác ơi. Chán cái sự tình Vn index, em còn bị ma ma mè nheo nữa mới mệt. hix :(

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Kia Pride của bác Mematiz vừa ở chỗ làm nội thất ra,trên đường về gara để hoàn thiện tiếp (chụp ngày 26/1/08.Mình post giùm theo lời hứa của Mematiz,hôm nào đăng kiểm xong sẽ tiếp...) :

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Đầu xuân năm mới, xin chúc anh em OS và Pride club nói riêng sức khỏe, thành đạt và lái xe an toàn.
Thấy box này vắng vẻ quá, em mạn phép post ảnh vợ 2 em lên cho nó xôm. Chả là cái tết đầu tiên cùng với em nó, cũng thấy rất tiện lợi và hiệu quả. Nhân lúc em nó đang sạch nhìn thấy cũng yêu, chụp trộm vài phát show hàng với các bác...:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Thưa các bác, em có thằng em mới để dành được một ít, có nguyện vọng cưới một em KIA CD5, nhờ các bác tư vấn giúp loại nào được và phù hợp nhất (tầm giá <150K), có bác nào có hình cho em xin một ít hình loại KIA CD5 PS để xem thử (em không rành lắm với dòng xe này :(). Rất cám ơn các bác.
Chúc toàn thể AE hội KIA CD5 sức khỏe, thành công :D

Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

@mematiz cảm ơn bác khen tặng. Thế xe nhà bác thế nào rồi, xem ảnh chưa thấy có nẹp quanh xe và viền đỏ như hôm trước bác nói. Chúc bác sớm hoàn tất xe, năm mới xe chạy ổn định và an toàn.

@dell132 150tr thì bác mua vô tư. Cá nhân em thì em khoái cái CD5 hơn cái Pride có đuôi. CD5 trông thuận tiện hơn, gọn gàng và năng động hơn. Khả năng chở đồ thì khá hơn, máy giặt thì vô tư, gần đây nhất em và thằng bạn vác cái tủ lạnh cao khoảng 1.3m, đóng nắp cốp sau ngon ơ.

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Trích đoạn: Mr.Thiet

dear bác thiết, cái headlight mask làm = j` thế ạ
xe em đã thế này rồi, dang tính kiếm cái mask nào hay hay tý. Thanks bác

CLB Kia ( Pride B, CD5...)

• Like
Reactions: PTP3108 and Hcivic
Hạng B2
29/7/07
338
1
16
42

Xe nha bac STINGER nhìn ngon quá. Cái nẹp vòng quanh xe màu trắng là bác sơn lại ah. Cái vành đúc bác sơn màu đó ngon đấy, sao bác ko sơn luôn tangbua màu vàng hay đỏ.

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Trích đoạn: viper2007

Xe nha bac STINGER nhìn ngon quá. Cái nẹp vòng quanh xe màu trắng là bác sơn lại ah. Cái vành đúc bác sơn màu đó ngon đấy, sao bác ko sơn luôn tangbua màu vàng hay đỏ.

Cảm ơn bác, cái ảnh này là em chế =shop đấy ạ. Vì từ hồi KIA thêm logo mới cho thị trường nội địa, em đã ịn 2 cái thay cho logo bầu dục cũ rồi, ngặt 1 nỗi là 4 nắp chụp lazang thì ko kiếm đâu ra (ko lẽ mang ra đường đợi bọn nghiện nó vặt [8D])
Thế là em dán decal màu xanh blue che luôn logo cũ đi. Tứ đó em quyết định makeup xe theo 2 tông màu của logo là black và blue. Kết quả là được cái ảnh như các bác thấy.
Tranh thủ lúc mang đi BH bảo gara sơn luôn mấy cái nẹp thành màu trắng, nan lazang thì sơn đen. Xong xuôi, ngồi ngắm lại thì thấy xe mình có vẻ ngắn lại hơn trước[&:] A hà, thì ra một mảng màu sáng với 2 lazang tối sẫm khiến cho 2 bánh có vẻ như gần nhau hơn, thế là lại tốn 15k VND ra hàng quảng cáo làm mấy chục mét decal màu blue giăng quanh xe. Giờ xe em nhìn đúng như thiết kế ban đầu, ko còn cảm giác bị ngắn lại nữa, lại rất độc (hí hí hí)

Tuy nhiên dự án makeup (chứ ko phải độ điếc gì đâu các bác nhé) vẫn còn nữa.
Đó là cái taillight mask, và dòng chữ Pride mạ crome (tem xe em bóc ra rồi, lởm quá). Nhưng giờ em vẫn đang tìm chỗ để làm, nó thế này này

Các bác nào làm theo được em hoan nghênh và cho biết rá rổ ra sao luôn :D

Em có 1 vài ý tưởng makeup còn kinh hoàng hơn nữa, bác nào máu, chiến thử xem. Đây là ví dụ: