O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM
RE: Clear View quan sát rõ hơn khi trời mưa

Hê nghe Bác Hòa Thượng và Bác Minh tít khuyen trên Thấy cũng có ní . Tuy nhiên vì Đã trót mang tên Đú nên cũng ra mua về , Nếu không Ổn thì chỉ dùng cho Kính chiếu Hậu có khi dùng được 3 năm chứ không chơi:D:D:D:D , Mỗi năm chưa đến 12K ,Phang phang ngay;););)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Hay qúa, mùa mưa cũng đến rồi. Có lần xem VTV2 có nói về 1 loại vật liệu dạng nano...bôi lên xe nước không bám được (nhưng ở Đức). Cứ như loại Clear View này thì tốt rồi: Tiện, rẻ.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

@medusa: thầy và minhtit khuyên ngược nhau nhé, chú nghe cả 2 thì chú đi thế nào ta [8|]:D

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Sản phẩm nào cũng có ưu điểm và khuyến điểm :D. Theo em nếu các bác chuẩn bị cho chuyến đi xa trong mùa mưa thì rất an toàn, tuy nhiên nếu vận hành trong thành phố ban đêm và mưa lâm râm cùng ánh đèn đường thì có cảm thấy hơi bị chói mắt[8D]. Nếu các bác chịu khó sáng lau chùi kính cho sạch thì có thể hạn chế việc bị chói mắt và bụi bám trên kính xe.

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: lơ xe

...tuy nhiên nếu vận hành trong thành phố ban đêm và mưa lâm râm cùng ánh đèn đường thì có cảm thấy hơi bị chói mắt...

Như thế là không hợp với điều kiện ngoài Bắc vào mùa đông, xuân. Chỉ nên dùng vào mùa hè, thu.

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo

Trích đoạn: minhtit

Có 1 cái nhược điểm của cái này là nếu trời mưa vừa vừa gạt nước sẽ bị rít. Khi sử dụng các bác phải nhớ làm đúng theo hướng dẫn sử dụng bằng tiếng.....Anh, vì hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt được dịch ra chưa chính xác. Ra khu Dân Sinh vào mấy tiệm bán đồ xe ô tô hỏi clear view, hộp nhỏ (do hơn bao thuốc lá) màu vàng là đúng nó
Thì ra cái vụ rít của gạt nước khi mưa nhỏ là do clear view à, vậy mà em tưởng cái lá mía dzom. Báo hại làm thay lá mía liền liền.

để em hiền
1/4/05
3.801
94.149
113

Cho hình cái chai đó và địa chỉ để mua đi các bác ơi.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trích đoạn: mazspeed
Như thế là không hợp với điều kiện ngoài Bắc vào mùa đông, xuân. Chỉ nên dùng vào mùa hè, thu.
Cũng không hẳn bác ạ, nếu mưa phùn thì ta phải dùng gạt nước chế độ INT như bình thường thôi chứ có sao đâu nào.
Lưu ý là nếu đã dùng Clear view này thì không nên đổ thêm bất cứ phụ gia gì vào nước rửa kính. Cứ nước lã mà dùng là vừa sạch vừa êm.....;)
Còn hình hài của em nó đây:
Clear View quan sát rõ hơn khi trời mưa

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: minhtit

Khi sử dụng các bác phải nhớ làm đúng theo hướng dẫn sử dụng bằng tiếng.....Anh, vì hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt được dịch ra chưa chính xác.

Em mù tiếng Anh, nên nhờ bác @minhtit hướng dẫn thêm 1 chút....
Thanks.