Hạng C
23/4/11
596
5.035
93
Chiều nay em vô tình lụm đc con 2.5 fwd màu 42M còn xót lại của đợt đầu tiên.

Hạng B1
22/10/07
71
93
18
Mình thì sale cứ gạ lấy xe luôn trong tháng 12 mà thích số VIN 2018 nên kêu sale lấy lô đầu năm 2018. Nhà vẫn còn xe đi nên ko nôn nóng cho lắm.

Tập Lái
28/11/17
10
6
3
31
Mình cũng lấy màu bạc 2.5 1 cầu
Nhưng hơi lo mazda bảo dưỡng bằng nhớt castrol dòng magnatec ..mình thì muốn xài Shell helix ultra dòng nhớt cao cấp nhất của Shell
ai có kinh nghiệm chia sẻ mình xin cám ơn

Hạng B1
22/10/07
71
93
18
Hình như gói i-activsense bị thiếu mất SCBS, SBS với MRCC nhỉ
Mấy tính năng đó ko phải ko có mà bị cắt. Bên Thái bản cao nhất chỉ hơn mấy cái phanh thông minh, radar theo đuôi, cảnh báo buồn ngủ như bên trên liệt kê. Nhưng giá bản cao nhất là 1.2 tỷ. Giá bản cao nhất ở VN là 990tr nếu có thêm 3 cái tính năng đó có thể giá chỉ tăng thêm tầm vài ba chục triệu nữa. Nhưng có lẽ anh Hải nghiên cứu kỹ cái đó thấy ở VN ít xài nên bỏ để giảm thêm giá. Vì cảm biến cũng có sẵn rồi, có thể có tính năng chỉ khoá trên phần mềm thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: truongtaydo
Hạng C
23/4/11
596
5.035
93
Mấy tính năng đó ko phải ko có mà bị cắt. Bên Thái bản cao nhất chỉ hơn mấy cái phanh thông minh, radar theo đuôi, cảnh báo buồn ngủ như bên trên liệt kê. Nhưng giá bản cao nhất là 1.2 tỷ. Giá bản cao nhất ở VN là 990tr nếu có thêm 3 cái tính năng đó có thể giá chỉ tăng thêm tầm vài ba chục triệu nữa. Nhưng có lẽ anh Hải nghiên cứu kỹ cái đó thấy ở VN ít xài nên bỏ để giảm thêm giá. Vì cảm biến cũng có sẵn rồi, có thể có tính năng chỉ khoá trên phần mềm thôi.
Nếu vậy thì chỉ cần kết nối ECU là active được hả bác? em đang chạy mit muốn có cruise control chỉ cần gắn nút vào vô lăng và active trên ECU thôi

Hạng B1
22/10/07
71
93
18
Nếu vậy thì chỉ cần kết nối ECU là active được hả bác? em đang chạy mit muốn có cruise control chỉ cần gắn nút vào vô lăng và active trên ECU thôi
Cái đó ko biết nữa bác, vì mấy tính năng này e chưa xài bao giờ. Nếu có thể active thì e tin là sẽ sớm có cách thôi.

Hạng D
16/11/15
1.199
1.109
113
34
Thấy em Ford Ranger 3.2 có đủ nên mình thắc mắc thôi

Hạng D
16/11/15
1.199
1.109
113
34
[CLIP] Chi tiết và cảm nhận nhanh về Mazda CX-5 2018; đẹp hơn nhiều; bản cao nhất dưới 1 tỷ
Nó có cái radar phía sau lưới tản nhiệt nữa, khả năng cx5 a Hải k có đâu