Hạng B1
22/10/07
71
93
18
View attachment 861968
Nó có cái radar phía sau lưới tản nhiệt nữa, khả năng cx5 a Hải k có đâu
Cảm biến radar đó chắc nếu có thì thêm vài 3 chục củ. Nhưng nếu có hết thì sau này chẳng biết nâng cấp thêm gì nên bản facelift khả năng lớn là sẽ có thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.548
113
Sài Gòn
Bản mới trong showroom bóng bẩy công nhận là đẹp nhưng nhìn mấy con đã chạy bên ngoài không ấn tượng lắm, Nội thất vẫn 1 màu đen đen và đen thay vì có thể viền nẹp giả gỗ như CRV nhìn sẽ sang hơn và đỡ chán.

• Like
Reactions: jerjely
Hạng C
23/4/11
596
5.021
93
Bản mới trong showroom bóng bẩy công nhận là đẹp nhưng nhìn mấy con đã chạy bên ngoài không ấn tượng lắm, Nội thất vẫn 1 màu đen đen và đen thay vì có thể viền nẹp giả gỗ như CRV nhìn sẽ sang hơn và đỡ chán.
tablo có viền giả gỗ nhìn sang mà bác. Cá nhân em thích nội thất đen cho nó đỡ dơ. Chiếc trước của em nội thất kem đi thời gian nhìn mau xuống lắm.

Tập Lái
25/12/17
38
15
8
33
Singapore
Cảm biến radar đó chắc nếu có thì thêm vài 3 chục củ. Nhưng nếu có hết thì sau này chẳng biết nâng cấp thêm gì nên bản facelift khả năng lớn là sẽ có thôi.
Theo cá nhân mình thi chức năng này k phù hợp ở điều kiện đường xá như ở Việt Nam.

Hạng B2
19/11/17
387
331
73
Có viền giả gỗ mà bác. Em thấy nhìn nội thất sang hơn CRV nhiều.

Tập Lái
13/10/17
40
23
8
35
Nội thất crv bây giờ sau khi coi xong xe mình đánh đồng với tucson luôn đấy!!ngoại thất ok,option thì cắt sạch sẽ !!vậy mà vẫn đem danh hiệu ở mỹ hay asian cap về quảng cáo chiếc xe an toàn..bla...bla... an toàn chỗ nào!!!!đc cái chống buồn ngủ + đánh lái AHA à!! Xin thưa cx5 có mà không thèm quảng cáo nhé!!!( k cầm vô lăng hay phản hồi từ vô lăng=> báo thẳng lên kính HUD,đánh lái chủ đông AHA à,cx5 có GVC nhé!!! Chi tiết thì toàn nhựa rẻ tiền 95% taplo,cửa tất cả đều là nhựa rẻ tiền gõ cộp cộp!!còn chi tiết ốp nhựa giã gỗ mà bác kiu cx5 k có thì em không biết bác đã test trực tiếp hay nghe kể lại !!!!! Tiếp đến là ghế da chỉ có bản E crv là nội thất màu kem còn lại cũng màu đen... còn chất lượng ghế da cực kỳ rẻ tiền !! Có 1 con xe đi giới thiệu khắp vùng miền ==>>>> người ta test ghế sơ sơ da đã nhăn nheo ????? Tiếp theo cốp chỉnh điện chỉ có bên bản cao nhất L còn lại mở cơm :)))) chưa hết cụ nào cao trên 1,6m nếu có lấy đồ ở cốp vui lòng cúi hoặc chui ... và lúc ra coi chừng đập đầu vào cửa cốp như em hôm test xe!!!!cốp mở điện max cao đc tầm 1,5m :))))) không biết nó cố nhét thêm hàng 3 để làm gì để làm mất cái tiếng chỗ ngồi rộng rãi từ các đời trước!!em ngồi đầu gần đụng trần( trần hơi thấp , hàng 3 thì đụng đầu gối và đụng trần luôn! Tiếp theo thay vì có lẫy kéo ụp ghế thì crv lại là dây kéo ( dùng lực hơi nhiều ) chứ k có lẫy hay nút bấm...còn những thức khác em xin không bàn đến ..... ví dụ option,máy móc turbo vì hầu như các cụ cũng biết nó ntn
Tất nhiên những điều trên là cảm nhận cá nhân của em khi test trực tiếp 2 xe tại show room lúc ra mắt!!!nhận gạch đá ...
em từng là 1 fan crv nhưng sau khi test xe tại showroom vì quá thất vọng nên cọc luôn cx5 ạ!!!

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
25/12/17
38
15
8
33
Singapore
Nội thất crv bây giờ sau khi coi xong xe mình đánh đồng với tucson luôn đấy!!ngoại thất ok,option thì cắt sạch sẽ !! Chi tiết nhựa rẻ tiền 90% taplo,cửa tất cả đều là nhựa rẻ tiền gõ cộp cộp!!còn chi tiết ốp nhựa giã gỗ mà bác kiu cx5 k có thì em không biết bác đã test trực tiếp hay nghe kể lại !!!!! Tiếp đến là ghế da chỉ có bản E crv là nội thất màu kem còn lại cũng màu đen... còn chất lượng ghế da cực kỳ rẻ tiền !! Có 1 con xe đi giới thiệu khắp vùng miền ==>>>> người ta test ghế sơ sơ da đã nhăn nheo ????? Tiếp theo cốp chỉnh điện chỉ có bên bản cao nhất L còn lại mở cơm :)))) chưa hết cụ nào cao trên 1,6m nếu có lấy đồ ở cốp vui lòng cúi hoặc chui ... và lúc ra coi chừng đập đầu vào cửa cốp như em hôm test xe!!!!cốp mở điện max cao đc tầm 1,5m :))))) không biết nó cố nhét thêm hàng 3 để làm gì để làm mất cái tiếng chỗ ngồi rộng rãi từ các đời trước!!em ngồi đầu gần đụng trần( trần hơi thấp , hàng 3 thì đụng đầu gối và đụng trần luôn! Tiếp theo thay vì có lẫy kéo ụp ghế thì crv lại là dây kéo ( dùng lực hơi nhiều ) chứ k có lẫy hay nút bấm...còn những thức khác em xin không bàn đến ..... ví dụ option,máy móc turbo vì hầu như các cụ cũng biết nó ntn
Tất nhiên những điều trên là cảm nhận cá nhân của em khi test trực tiếp 2 xe tại show room lúc ra mắt!!!nhận gạch đá ...

Công nhận CRV đc mỗi cái Apple car play ra thì bị cắt hết mấy chức năng cần thiết khác. Mình cảm giác Thaco họ làm ăn vẫn đàng hòang và tôn trọng người tiêu dùng Việt Nam hơn

Tập Lái
13/10/17
40
23
8
35
Công nhận CRV đc mỗi cái Apple car play ra thì bị cắt hết mấy chức năng cần thiết khác. Mình cảm giác Thaco họ làm ăn vẫn đàng hòang và tôn trọng người tiêu dùng Việt Nam hơn
Bác coi nè chính giám đốc honda vietnam người nhật phát biểu giá sẽ k quá 1,1 tỷ nhưng.... sắp tới giá sẽ là 1.250 chưa lăng bánh cho bản L????trả cọc ai mua đc giá đó mua k đc thì ngồi chờ tới tháng 6,7 mua cho rẻ!!!! Thất hứa =>>> không thèm giữ uy tín mà đẩy hết trách nhiệm cho người tiêu dùng??? Apple car play thì hầu như giờ xe nào cũng có !! Nhưng mà rất tiết gps đâu mà dùng???? Muốn dùng apple car play à ?? Ok lấy iphone kết nối 4g mà dùng rồi kết nối với xe để được hiển thị lên màng hình xe ?! Cái xe hơn 1 tỷ 1 đầu dvd đâu ? Hay vẫn đầu CD? Cx5 có mazda connet đấy cụ kết nối vô tư....nhưng dùng map thì có gps riêng chứ k phụ thuộc 100% vào điện thoại như crv!!nếu k có điện thoại nó đơn giản chỉ là nghe nhạc + nghe đài FM không hơn k kém :)))