Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Trả biết City có bị gián điệp Vios chơi khăm hay ko mà trước thời điểm ra mắt Vios chơi giảm 70 tr và nhiều hậu mãi hấp dẫn khác nên có Vios có doanh số kỉ lục, sang tháng 7, city có gỡ gạc lại chút nhưng nếu ko rút kinh nghiệm và có chính sách giá tốt thì vẫn đuổi theo Vios thôi, rất nhiều người miệng nói thích City lắm, nhưng xuống tiền lại chọn Vios đấy là thực tế
Mình thấy mấy chục triệu khoảng cách giá giữa 2 xe không đáng để mình mua Vios G thay vì City Top vì City Top có nhiều tính năng an toàn hơn Vios mà ta không thể độ được. Chưa kể City Top gần như mua về là chạy ngay còn Vios thì cần độ đẽo thêm camera de, dvd này nọ thêm đống tiền nữa nên chưa chắc con nào rẻ hơn con nào. Đời trước City và Vios khá ngang nhau nên mình cũng nghiêng về Vios nhưng từ khi City Top ra đời mình thấy hết hứng với Vios rồi.

• Like
Reactions: Huule66
Hạng B2
22/8/17
213
72
38
35
Huy vọng nó lật đổ được ngôi vương tại VN.trang bị ngon nhất phân khúc

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Mình thấy mấy chục triệu khoảng cách giá giữa 2 xe không đáng để mình mua Vios G thay vì City Top vì City Top có nhiều tính năng an toàn hơn Vios mà ta không thể độ được. Chưa kể City Top gần như mua về là chạy ngay còn Vios thì cần độ đẽo thêm camera de, dvd này nọ thêm đống tiền nữa nên chưa chắc con nào rẻ hơn con nào. Đời trước City và Vios khá ngang nhau nên mình cũng nghiêng về Vios nhưng từ khi City Top ra đời mình thấy hết hứng với Vios rồi.
Đã mua VIOS chả ai quan tâm cái an toàn đâu bác ạ ! Vì họ nghĩ từ 2B lên 4B là quá an toàn rồi... còn túi khí, cân bằng điện tử... bla bla gì đó là thứ xa xỉ....
Ngay cả người nhà em, em kể vụ Altis ở BD có bác hy sinh vì không túi khí rèm thì bị phán 1 câu "ui giời tới số thì ngồi trong nhà cũng chết, nói chi ngoài đường" em no comment luôn...

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Khúc đầu vô bác Khoa đọc hơn buồn ngủ
Lúc sau vô đề thấy ok hơn :)

Hạng D
8/10/11
3.066
5.951
133
Ngon nhất phân khúc thiệt nhưng so với giá tiền của Thuy Top thì nên nghĩ tới cac phân khuc C.

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Đã mua VIOS chả ai quan tâm cái an toàn đâu bác ạ ! Vì họ nghĩ từ 2B lên 4B là quá an toàn rồi... còn túi khí, cân bằng điện tử... bla bla gì đó là thứ xa xỉ....
Ngay cả người nhà em, em kể vụ Altis ở BD có bác hy sinh vì không túi khí rèm thì bị phán 1 câu "ui giời tới số thì ngồi trong nhà cũng chết, nói chi ngoài đường" em no comment luôn...
Em thì đang chạy pick up, ý kiến nhìn nhận riêng của em thì chạy trong phố mấy xe hạng B độ an toàn nó như nhau hết vì chạy phố có va chạm cũng không đáng kể. Ra xa lộ cũng khó vì độ an toàn của xe quan trọng nhất là chất lượng khung vỏ, túi khí chỉ giúp khi va chạm mức vừa phải để mặt và ng ko bị va chạm vào kính hay phần cứng khác.