Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
không phải 3 năm đâu, sau hơn 1 năm là xuống rồi. Bán lại mất ít nhất 30% nhé. Linh kiện tào lao với lắp ráp trong nước thì như vậy cũng là tốt lắm rồi.
Vãi cả 1 năm là xuống, nhà mình đang đi CX-5 bản đời đầu mua năm 2014 màu đỏ, chạy tới nay là hơn 3 năm, đi được hơn 2 vạn rồi, xe nhà mình năm nào cũng chạy từ SG ra ngoài Nghệ An chơi mà chưa thấy xuống gì đây, bảo dưỡng định kì, màu sơn vẫn còn nguyên như ngày nào.

LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
837
24.588
93
Mình đang chạy M3 1.5 fl 2017. Mình phải công nhận là màu sơn của M3 đời 2015,2016 rất mau xuống, nhất là màu trắng, nhìn như xe cũ, không biết xe mình có mau xuống thế o, cũng thấy hơi lo;
M3s các đời cũ nhìn nước sơn còn tốt hơn nhiều (chắc do xe nhập Đài), nhiều xe còn rất mới;

Thêm 1 điều là M3, M6 các bản fl đều vượt trội phiên bản cũ về trang bị (và vận hành : cruise control, sportmode). Nếu bản fl có đắt hơn 50 củ cũng nên mua hơn bản cũ;
Màu trắng nếu rửa xe bằng nước cứng hoặc phèn dễ hỏng lắm

Hạng B2
31/8/17
141
49
28
38
Mấy bác cho em hỏi nếu xuống dốc với xuống hầm trong Trung Tâm Thương Mại nên về số nhỏ ( xe em Mazđa sẽ là M1 hoặc M2 ) hay để D xuống dốc or xuống hầm. Xe đang chạy số D mà xuống hầm em chuyển qua số M1 hoặc M2 thì có ảnh hưởng gì đến hộp số hoặc động cơ xe không ạ. Em cảm ơn.

Tập Lái
18/6/17
38
19
8
42
Mấy bác cho em hỏi nếu xuống dốc với xuống hầm trong Trung Tâm Thương Mại nên về số nhỏ ( xe em Mazđa sẽ là M1 hoặc M2 ) hay để D xuống dốc or xuống hầm. Xe đang chạy số D mà xuống hầm em chuyển qua số M1 hoặc M2 thì có ảnh hưởng gì đến hộp số hoặc động cơ xe không ạ. Em cảm ơn.
chả ảnh hưởng gì cả
Hộp số Mazda là 1 trong những hộp số nhạy bén và tốt nhất thế giới (các chuyên gia Mỹ đã khẳng định);
hộp số này giúp động cơ M3 1.5 110HP tăng tốc nhanh hơn các xe lớn hơn 20-30HP

Hạng B2
6/12/17
172
69
28
48
Bài so hơi ngại...
Lái BIM rồi chê lại con Ecosport cũ... (cái này em nói thật lái BIM thì leo lên Camry hay Mazda 6 cũng cảm giác bèo nhèo gần như vậy thôi), chưa kể là SEDAN với 1 em là gầm cao nữa

Còn thoải mái & cách âm thì Camry ăn đứt em M6 này...

Mấy cái option blis spot thì xe em cũng có (focus) mà chả thấy công dụng mấy, còn cảnh báo lệch lane hay cảnh báo va chạm con cam hành trình Transcend ghẻ của em làm còn tốt hơn & gào to vãi...

Bài viết giống PR cho M6 quá....
Người ta làm bài, hỏng lẽ chê bai đại ca. Cách âm con Camry em còn chê, mà mắc hơn Altis 300, nên chọn Altis còn dư 300 lướt sóng nhà căn hộ, kiếm tiền đổ xăng
Chạy Mazda 10k km chưa nhầm nhò gì đâu, 3 năm là thay dàn cao su ngay. Mình đi 1 xe hoài thì cảm giác cách âm thấy không rõ, Nên thay đổi xe để biết độ ồn ntn

Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
Dốc TTTM có chút xíu, cứ D và thắng thôi, vô tư đi anh :)