Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Khả năng giá 1.15 tỷ để nhập Civic từ Mỹ chắc khó cho dù là vài chiếc vì mình hỏi một anh sale hãng Honda báo giá dự tính nhập Civic từ Mỹ về tầm 75k usd, muốn rẻ hơn thì có thể chờ phiên bản Thái mà nhập Thái để xuống đường thì chắc cũng phải tầm 1.2 tỷ hoặc hơn.

Việc tập hợp nhiều người cùng ý định mua thì cũng là giải pháp tốt vì cái gì mua nhiều cũng rẻ hơn, dễ thương lượng hơn, bạn tạo thử một topic trên diễn đàn để tìm người cùng ý định xem, nhưng thật sự chi một số tiền lớn như vậy cho 1 chiếc xe hạng C, thương hiệu bình dân thì bạn cũng đúng là dân chơi không sợ mưa rơi thật.

Nếu bác hỏi hãng nhập riêng vậy giá chắc chắn cao. Accord coupe trên 80k. Tư nhân làm dưới 70k ra biển. Civic phải thấp hơn nhiều. Giá 75k là cao hon 320i facelift rồi không chấp nhận được. Giá civic trong nước lăn bánh gần 1tỷ. Nếu trả thêm 250-300tr để có xe Mỹ + coupe SI + mới lạ thì rất đáng bác à. HDV trong vài năm tới nhiều khả năng không có coupe hay SI. Trong tầm 1.2-1.4t lăn bánh tôi coi tới lui chưa thấy em nào hay (yêu cầu ngoại hình sport + máy bốc kể cả sedan và cuv/suv). Nếu nhập tôi nghiêng về accord coupe hơn civic coupe.

Chỉnh sửa cuối:
We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
thế có bác nào rành vụ nhập xe tư vấn dùm giá mang bạn Civic mới này về bao nhiêu được không vậy?

• Like
Reactions: CivicLE
Hạng B2
12/6/07
373
12
18
37
Mấy bác có bị vấn đề gì về trí não không mà phán civic trên tỷ 2 cũng chơi. Hay ngồi gõ phím bốch phét đâm ghiền vậy. trên tỷ 2, gắng gượng mua con bim 3 hay merd c ko sướng hơn à. Ngang giá thánh toy ko biết đã đc chưa. Vớ vẩn

Hạng F
22/7/13
8.988
40.322
113
Mấy bác có bị vấn đề gì về trí não không mà phán civic trên tỷ 2 cũng chơi. Hay ngồi gõ phím bốch phét đâm ghiền vậy. trên tỷ 2, gắng gượng mua con bim 3 hay merd c ko sướng hơn à. Ngang giá thánh toy ko biết đã đc chưa. Vớ vẩn
bác sót thông tin hay là đánh nhầm số? mấy anh bên trên bàn giá lấy khung 75k đổ xuống, làm gì tới 2 tõi dzữ vậy!?
Bgio Cam giá gần Merc C, Bim 3, Au A4 cmnr; tiệm cận luôn Acc nhập khẩu, và lẽ đương nhiên khi có khả năng 2 tõi dzồi thì họ sẽ có nhiều lựa chọn hơn nữa, đặc biệt là lên hạng sang hem chơi với hàng phổ thông giá chát chứ

• Like
Reactions: HanChauBaby
Tập Lái
27/4/15
40
52
18

Đọc kỹ dùm bác àh, giá dự tính để nhập Civic từ Mỹ khoảng 75k theo thông tin mình có được từ một anh sale hãng Honda, đương nhiên là giá này cũng là quá cao cho dù là giá xuống đường vì nhập từ Mỹ, và anh em cũng chỉ đang bàn luận trên một số thông tin có được mà thôi. Chẳng ai nói sẽ mua với cái giá này cả nói chi trên 2 củ tỏi. Và anh sale hãng cũng nói giá này nhập về thì bán cho ai nên khả thi nhất là mong Honda sớm đem mẫu mới về ráp trong nước hoặc có nhập thì chắc cũng chỉ chờ bản Thái.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/6/07
373
12
18
37
Em ghi là tỷ 2. Chứ không phải 2 tỷ. Và các anh xem rất nhiều bác khen 1,15 tỷ cho em civic ngon haaaa.

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Em ghi là tỷ 2. Chứ không phải 2 tỷ. Và các anh xem rất nhiều bác khen 1,15 tỷ cho em civic ngon haaaa.
Thế chắc bác chưa tìm hiểu mấy con Civic Si rồi nhỉ? Anh em bảo giá trong nước tiệm cận 1 tỉ ra biển thì nếu được thêm khoảng hơn 200tr rinh 1 em hàng Mỹ về phiên bản thể thao fom mới về 1 mình mình độc quyền cũng hợp lý.

We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Nghe đồn HondaVN sắp ra Odysey rồi. Vậy là Civic chắc chắn không có trong kế hoạch từ giờ tới Tết nha các bác. Giờ bên hãng lẫn nhà phân phối chắc lo chạy sales cho City và chờ đợi chiếc 7 chỗ mới :(

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng F
22/7/13
8.988
40.322
113
Chứ bgio bâc xem phân khúc C này ông Altis thánh làm giá xe éo có moạ gì cũng tỷ 2 đó!
Nếu xe nhập cũng dòng mà tỷ 2 thì xúc đc chớ bác
srr bác bên trên em đọc nhầm ra 2 tõi hehe

• Like
Reactions: CivicLE
Hạng C
4/1/11
618
1.421
93
Bác Khangpham coi Civic Coupe SI + so sánh với giá mấy xe trong nước nhé. Bác nào tổ chức được nhập về Civic Coupe SI 2016 giá lăn bánh 1.2t và Accord Coupe 2016 tầm giá lăn bánh 1.45t (thấp hơn hãng nhập) là có khách ngay :) Điều kiện là xe sang tên được.