We confirmed
Hạng B2
17/11/11
469
3.299
93
Chào mọi người, sáng nay lên youtube thì vô tình thấy cái clip HD quay cậnh cảnh Civic 2016 mới bên Mỹ. Xe đẹp quá. Mà giờ mình vẫn chưa thấy mấy nước xung quanh như Thailand, Indonesia đụng đậy gì nên nghĩ sớm cũng phải sang năm ở VN mới có bán quá. Dù gì thì triễn lãm xe hơi cuối tháng này khai mạc rồi mã vẫn chưa có tin hành lang gì cả.

Phần đầu xe thì rất giống Acura 2015. Riêng phần đèn trước và sau thì khá giống bản concept trước đó, không thay đổi gì nhiều. Phần táp lô không còn 2 lớp như xưa nữa. Fan Civic chắc buồn khi nghĩ tới việc cái đồng hồ điện tử sẽ không còn. Thật ra thì vẫn có hiển thị tốc độ bằng số điện tử nhưng nhỏ hơn và hiệu ứng graphic khá đẹp mắt. Thôi xem clip trước cho đỡ nghiền nha mọi người :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Có thể là Q2-2016 Honda VN sẻ đem Civic mới này về ra mắt.
Bác nằm mơ àh, mẫu cũ 2013 tại usa còn chưa ve thì mẫu 2016 khi nào ve, bác nên nhớ civic ở vn sau usa 1 đời, mà bên đó hiện nay sắp có civic 2016 tức là sắp tới civic vn rớt 2 đời, tức là 2 mẫu, 2013 và 2016

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Bác nằm mơ àh, mẫu cũ 2013 tại usa còn chưa ve thì mẫu 2016 khi nào ve, bác nên nhớ civic ở vn sau usa 1 đời, mà bên đó hiện nay sắp có civic 2016 tức là sắp tới civic vn rớt 2 đời, tức là 2 mẫu, 2013 và 2016
Mẫu facelife 2013 là mẫu đang hiện tại ở Việt Nam đó bác. 2 mẫu khác nhau chủ yếu là thanh mạ crom phía trước và nâng cấp thêm 1 số option như camera 360 độ... Động cơ và khung sườn vẫn vậy không được nhưng bản bên Mỹ gia cố khung sườn, thay kính chắn gió mới, cải thiện chất liệu nhựa taplo, cải thiện cách âm... nhưng nó là đời 2013 đó bác.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Mẫu facelife 2013 là mẫu đang hiện tại ở Việt Nam đó bác. 2 mẫu khác nhau chủ yếu là thanh mạ crom phía trước và nâng cấp thêm 1 số option như camera 360 độ... Động cơ và khung sườn vẫn vậy không được nhưng bản bên Mỹ gia cố khung sườn, thay kính chắn gió mới, cải thiện chất liệu nhựa taplo, cải thiện cách âm... nhưng nó là đời 2013 đó bác.
cái đó ko phải là facelift đâu bác (vì facelift là nâng cấp mẫu cũ mà thường là nâng cấp nội thất, ngoại thất rất ít, em có hình cho bác xem 2 bản nè), đổi mẫu luôn ah, vì năm 2013 cậu em ở canada về, có kể mẫu 2012 ra đầu năm nhưng cuối năm phải đổi mẫu, lần đầu tiên chưa đc 1 năm là đổi mẫu vì bị tạp chí customer report chê tơi tả, đánh giá mẫu xe không đẹp, nhìn nội thất trông rẻ tiền v.v... sau đó hãng phải đổi mẫu liền (chắc yêu cầu thẩm mỹ của dân ngta cao), vì ở canada và usa người ta mua xe một phần (em nói một phần nha mắc công có bác vặn vẹo câu chữ em) dựa vào đánh giá của customer report. Bác xem 2 hình nó khác nhau nhiều về mặt tiền và mặt hậu, còn khung gầm có thể giống nhau nhiều hay ít em ko rành
Clip mới nhất cận cảnh Civic mới. Có ai nghĩ sang năm mới về VN không?

Hạng C
6/1/15
623
1.080
93
Sài Gòn
benkhang.500px.com

Em nói "có thể là Q2-2016" nhưng e dám đánh cược với bác rằng Honda VN sẻ không đem "mẫu cũ 2013 tại usa" thất bại te tua về thị trường VN để cạnh tranh với Altis, Mazda 3, K3,.... mà Honda VN sẻ đem chính con Civic 2016 về VN cũng như Honda VN đem bản CR-V mới nhất về VN khi bị CX-5 cạnh tranh dữ dội.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Em nói "có thể là Q2-2016" nhưng e dám đánh cược với bác rằng Honda VN sẻ không đem "mẫu cũ 2013 tại usa" thất bại te tua về thị trường VN để cạnh tranh với Altis, Mazda 3, K3,.... mà Honda VN sẻ đem chính con Civic 2016 về VN cũng như Honda VN đem bản CR-V mới nhất về VN khi bị CX-5 cạnh tranh dữ dội.
Mẫu 2013 chưa phải thất bại te tua, mẫu 2012 mới te tua rồi 2013 mới đổi mẫu. Còn về civic co khả năng bỏ ngỏ phân khúc này, vì sao? Hiện sedan hạng c đang cạnh tranh dữ dội, altis là cao nhất, tiếp là mazda, dưới là k3. Vậy hãng phải định giá ntn? Nếu coi thương hiệu cao hơn mazda thì giá bán cao hơn mazda, nhưng option phải bằng mazda trở lên, đây là điều đáng nói, lấy bản 1.8 đi, hiện nay civic 1.8 so với mazda 1.5 thì ko có j hơn, từ EPS, túi khí v.v... mà nếu trang bị bằng mazda 1.5 thì những khách hàng truoc đã mua civic ntn? Giống như city 2015 bây gio, mấy khách mua trước bây giờ chắc ấm ức lắm vì bản 2015 lại có VSA, STARTOP, v.v... thật ra city nâng cấp chủ yếu khắc phục những cái khuyết và nhận định khach hàng tiềm năng là dưới 700tr. Còn civic hiện nay mazda, altis, k3, huyndai, sắp tới thêm foscụt nữa, đất chật nguời đông nhảy vào đây giành chi cho mệt, lương khách hàng ít đi do giá phân khuc này cao. Còn CRV chỉ có cx5 cạnh tranh nên dễ thở hơn.

• Like
Reactions: otobingo and We
Tập Lái
27/4/15
40
52
18
Mình nghĩ nhanh nhất phải đầu năm 2017, có khi đến 2018 mới về