Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Éo chạy thử xe mà thích ngồi gõ phím hả chú? Xe điện hiện tại giá cao vì phải xây dựng thương hiệu mới, dây chuyền SX mới, số lượng sx chưa đủ nhiều,....

Xe Vinfast là mua công nghệ của Bosch chứ có tự sx dc đâu mà thông minh hả bác :))

Em không đồng ý với ý kiến xe điện Klara hiện tại giá cao. Với tính năng của Klara hiện Việt Nam không có đối thủ nào cả. Bác không cần giải thích cho những người không muốn hiểu, vì cổ nhân có câu "anh không nên tranh luận với người ngu, vì họ sẽ lôi anh xuống bằng ngang với họ và hạ anh bằng kinh nghiệm, vì họ có kinh nghiệm ngu lâu hơn anh".
Ai to mồm cứ to mồm, nhưng sự thật là chẳng thằng "tử tế" nào trước giờ chịu bán ở Việt Nam một cái xe điện chịu nước hết. Nói tài nói giỏi gì em không biết, chỗ em ở là có "tụ nước" mỗi năm một cơ số lần, và "nước tụ" chắc chắn sâu hơn 30 cm. Mấy cái xe điện KYM thần thánh để bình ngay chỗ để chân thì cứ gọi là thẳng cẳng. Đã có lần em vấp đá sụt hố và phải tốn tiền triệu sửa con xe nouvo lx135 rồi. Em không cần tính năng cao sang chạy đường xa vì đã có ô tô, em chỉ cần có cái xe máy chạy nội thành và nó phải vượt được một số tình huống "tụ nước" để về được đến nhà.

• Like
Reactions: namosa
Hạng B2
8/7/16
204
141
43
36
Em không đồng ý với ý kiến xe điện Klara hiện tại giá cao. Với tính năng của Klara hiện Việt Nam không có đối thủ nào cả. Bác không cần giải thích cho những người không muốn hiểu, vì cổ nhân có câu "anh không nên tranh luận với người ngu, vì họ sẽ lôi anh xuống bằng ngang với họ và hạ anh bằng kinh nghiệm, vì họ có kinh nghiệm ngu lâu hơn anh".
Ai to mồm cứ to mồm, nhưng sự thật là chẳng thằng "tử tế" nào trước giờ chịu bán ở Việt Nam một cái xe điện chịu nước hết. Nói tài nói giỏi gì em không biết, chỗ em ở là có "tụ nước" mỗi năm một cơ số lần, và "nước tụ" chắc chắn sâu hơn 30 cm. Mấy cái xe điện KYM thần thánh để bình ngay chỗ để chân thì cứ gọi là thẳng cẳng. Đã có lần em vấp đá sụt hố và phải tốn tiền triệu sửa con xe nouvo lx135 rồi. Em không cần tính năng cao sang chạy đường xa vì đã có ô tô, em chỉ cần có cái xe máy chạy nội thành và nó phải vượt được một số tình huống "tụ nước" để về được đến nhà.

[đã xóa]

Cơ bản là Vinfast dùng tiền mua công nghệ, mua xưởng, mua nhân lực của các cty khác,... để đạt dc mục đích trong thời gian ngắn. Cách làm này thì đạt dc KQ nhanh, nhưng về lâu dài mà kô xây dựng dc niềm tin nơi người tiêu dùng thì chỉ có ăn cám. Tôi thấy rõ thương hiệu xe oto Vinfast chưa chứng minh dc gì cả, những ai dám đặt mua xe oto Vinfast thì nói thẳng luôn là dở hoặc liều mạng,.. Nhưng riêng xe điện thì nhìn vào chẳng thấy có chỗ nào dở cả, tại vì nó rành rành ra đấy, dc tận mắt chứng kiến, test thử, mổ xẻ,.... Vậy mà vẫn có nhiều thánh éo hiểu gì về điện vẫn vô phán dc. Đi so với mấy con xe điện ghẻ 15củ xài Acquy, khung sườn, kết cấu của xe đạp thì đến chịu với mấy thánh.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: TamQuy
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Phải đó bác, giải thích cho mấy thằng ngu mệt cả người.

Cơ bản là Vinfast dùng tiền mua công nghệ, mua xưởng, mua nhân lực của các cty khác,... để đạt dc mục đích trong thời gian ngắn. Cách làm này thì đạt dc KQ nhanh, nhưng về lâu dài mà kô xây dựng dc niềm tin nơi người tiêu dùng thì chỉ có ăn cám. Tôi thấy rõ thương hiệu xe oto Vinfast chưa chứng minh dc gì cả, những ai dám đặt mua xe oto Vinfast thì nói thẳng luôn là dở hoặc liều mạng,.. Nhưng riêng xe điện thì nhìn vào chẳng thấy có chỗ nào dở cả, tại vì nó rành rành ra đấy, dc tận mắt chứng kiến, test thử, mổ xẻ,.... Vậy mà vẫn có nhiều thánh éo hiểu gì về điện vẫn vô phán dc. Đi so với mấy con xe điện ghẻ 15củ xài Acquy, khung sườn, kết cấu của xe đạp thì đến chịu với mấy thánh.
Em đồng ý với bác. Và em thấy khi Vinfast xây dựng trường học, tuyển sinh viên và đào tạo chuẩn quốc tế nghĩa là họ chuẩn bị chơi đường dài. Con người là quan trọng số 1 mà Vinfast đầu tư đàng hoàng thế này thì cũng có hi vọng chia được miếng bánh với các ông lớn khác. Em đang mong một con oto chạy điện chống nước 50cm, luồn lách tốt, tiết kiệm chi phí. Mà lúc đó chắc có trạm sạc khắp nơi rồi.

Tập Lái
14/11/17
31
13
3
Tôi thấy rất lạ cái kiểu tranh luận mất dạy của 1 số người.
Khi có người Không cùng quan điểm hay chê bai xe của Vin là 1 số ông nâng bi Vin nhảy vào nói người nọ người kia ngu này nọ. Chưa chắc các anh đã hay đâu mà nói người khác ngu.
Anh Mod khóa chủ đề này ở đây được rồi nhỉ.

• Like
Reactions: hongduc
Hạng B2
8/7/16
204
141
43
36
Khi có người Không cùng quan điểm hay chê bai xe của Vin là 1 số ông nâng bi Vin nhảy vào nói người nọ người kia ngu này nọ. Chưa chắc các anh đã hay đâu mà nói người khác ngu.

Ai chửi tôi ngu thì tôi phản biện thôi bác. Nếu bác cảm thấy là tôi có chửi bác thì tôi xin lỗi, tôi rút lại.
Ai chửi Vinfast này nọ thì tôi éo quan tâm vì Vinfast éo là gì với tôi hết. Nhưng việc hiểu sai về xe điện, động cơ điện, PIN Lithium thì tôi phải sửa lại thôi.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn

Em tò mò chút, bác nói chuyện có vẻ là người có học mà sao nickname lại đi chửi người khác thế bác ? Bác thù ai trên này à ? Còn câu châm ngôn có dùng từ "ngu" chứ em vẫn thích từ "chưa biết" hơn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hongduc
Hạng B2
19/4/10
241
222
43
Em tò mò chút, bác nói chuyện có vẻ là người có học mà sao nickname lại đi chửi người khác thế bác ? Bác thù ai trên này à ? Còn câu châm ngôn có dùng từ "ngu" chứ em vẫn thích từ "không biết" hơn.
Học Vấn và Văn Hóa khác nhau ở chổ đó :D.

Cầu thị cũng là 1 thứ Văn Hóa thiết yếu khi xây dựng 1 Thương Hiệu. Cách mở bán và PR của Vin cho các sản phẩm đầu tay vừa rồi có thể cho là thất bại vì gây ra sự tò mò lớn nhưng sau cái tò mò lại là sự Thất Vọng và Phản Cảm của dư luận !!!

"Phong Cách" mà Vinfast nêu ra trong cái tên của mình phản ảnh qua việc xây dựng sản phẩm và bán hàng như thế này ư ?...:p:p:p

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Chúng nó chỉ có 1 mục tiêu là anti người Việt. Ngoài ra có kiến thức nào đâu, con điện Piaggio bán ở CA đến gần 200tr, về VN không biết giá tăng ntn mà chúng bu vô khen lấy khen để nào là giá hợp lý, nào là đẹp bla bla. Trong khi con Klara giá 35 tr chúng nó lại bu vô chửi mắc, hút máu chúng bla boa

• Like
Reactions: TamQuy
Hạng D
19/6/12
1.438
6.581
113
Chúng nó chỉ có 1 mục tiêu là anti người Việt. Ngoài ra có kiến thức nào đâu, con điện Piaggio bán ở CA đến gần 200tr, về VN không biết giá tăng ntn mà chúng bu vô khen lấy khen để nào là giá hợp lý, nào là đẹp bla bla. Trong khi con Klara giá 35 tr chúng nó lại bu vô chửi mắc, hút máu chúng bla boa

tui no chua stop dau anh....anh cho xem 53tr thi coi bi chui SML khong

Hạng B2
18/1/17
446
327
63
Đi đâu hết rồi nhỉ. Có khi nào anti Vin là một kế hoặc của anh Vin