Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Đi càng nhiều pin càng mau chai. Thay chi phí thay pin quá cha tiền xăng :D

Mà xin thưa đồ của Vin đó giờ chưa có cái gì gọi là ngon bổ rẻ.
Thay pin theo chu kỳ 1000 lần sạc mà bác?
Còn việc bác đi tìm cái gì ngon bổ rẻ thì không có đâu mà kiếm bác, bởi nó đi ngược lại thị trường, chống lại tự nhiên.

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Đúng rồi đó bác, xe này có đi mua chơi thì dc chứ ko dùng làm phương tiện đi chuyển chính được. Mấy bác kia ko hiểu phần lớn như cầu sử dụng trong thực tế, đi làm chở con chở người thân, tiện đường đi mua đồ đi chợ đi cafe bất thần khi bạn gọi, đâu phải lúc nào cũng chỉ đi từ A tới B. Có rất nhiều tình huống trong cuộc sống. Cái xe mà tối về phải cắm sạc, lỡ có chuyện đột xuất như đêm cần đi mua thuốc hay chở con đi khám bịnh thì sao. Nói chung cái xe tốt trong mục đích sử dụng nó được thiết kế và với cái giá đó thì chỉ giành cho tầng lớp có đk. Còn người mua vision hay lead thì ko, em nói phần lớn còn các bác Bim Mẹc thích đi vision wave thì cũng có, em ko có ý chê bai người đi vision là nghèo vì em cũng nghèo tới độ ko có vision mà đi :D
Nữa đêm chở con đi khám bệnh 80 km? Bác bị gì vậy? Cắm sạc đầy mất 4 h, nhưng bác câm 1 h đủ cho bác đi vài chục cây rồi rồi bác

• Like
Reactions: Johnnie371
Tập Lái
1/1/16
24
48
13
41
Cho em hỏi thăm ,mình thay cục pin khoảng bao nhiêu tiền vậy các bác. Em thấy nó sạc được khoảng 1000 lần.

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Bác phải trừ hao ban đêm bật đèn pha sẽ ngốn thêm pin nữa, giống như dt thì còn 15-20% là nên sạc lại rồi

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Hơi ế rồi. Có 1000 views. Bữa giờ có vài thread lên tới 4,5 chục ngàn người coi. Mà có duy nhất 1 Bác ..gì gì mình quên tên m, đưa lên 1 bản show đặt cọc. Giờ tụt xuống còn chưa tới hai ngàn như thời điểm nầy. Vậy có còn được bao nhiêu đơn đặt hàng tại thời điểm nầy , có ai biết không ta ?
Phải up giùm thôi, hehe.

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Cho em hỏi thăm ,mình thay cục pin khoảng bao nhiêu tiền vậy các bác. Em thấy nó sạc được khoảng 1000 lần.
nghe đâu khoảng 10-11tr
Xin có câu hỏi là việc kẹt xe có ảnh hưởng gì nhiều đến việc tiêu hao năng lượng pin không ah (vd như xe xăng khi kẹt xe thì hao xăng hơn là chạy liên tục, còn như xe hơi hybrid thì em nhớ là kẹt xe đạp thắng thì nó xạc năng lượng vào pin!? ), Và khi pin xuống bao nhiêu % thì xe klara bị ảnh hưởng tăng tốc ?
coi clip ông vua lười review là bóp thắng ngắt động cơ tạm thời, sạc khi thắng, còn câu cuối bác coi clip có nói đó

Hạng B2
19/4/10
241
222
43
Ngoài cái việc sạc pin hay thay pin, chai pin, pin đắt....bất tiện đủ thứ không biết tiết kiệm được bao nhiêu thì cái xe Klara này còn bị hạn chế trong việc sử dụng. Với tốc độ tối đa, quãng đường đi được như thế thì chỉ đi loanh quanh mỗi ngày chừng 20km - cứ cho là 2 ngày sạc 1 đêm. Đi nhiều hơn ngày nào cũng sạc cả đêm thì có mà điên. Không dám đi xa với nó. Xe xăng thì đi đâu cũng được, xẹt vô đổ 1 bình mất 5 phút đi cả 150-200 km.

Ngập nước á - 1 năm gặp mấy lần ? Có đánh đổi được các bất tiện xảy ra hàng ngày không ?

Rồi nữa, ở vn trong thành phố nhà chật cộng với thu nhập của đại đa số người dân thì ko phải là dư dã để thích mua gì thì mua. Mua 1 cái xe phải tính toán và có chổ để,.. cho nên cái xe phải phục vụ được đa mục đích - đi loanh quanh được, đi xa được.

Dân văn phòng nó cũng đi chổ này chổ nọ chứ đâu chỉ đi loanh quanh buffet-toalet không ? Học trò thì cha mẹ nó có tiền cũng ko dại gì mua cái xe đắt như vậy cho nó phá, ...kkk.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Tối về cắm sạc như điện thoại cũng ổn mà bác?; Càng đi nhiều càng tiết kiệm mà

Chung cư nhà em thang máy chưa cơ chỗ cho xe lên nhà cắm sạc. Dưới hầm nhà xây được hơn thập niên nên ko có chỗ cắm sạc.

Mà nhà giàu dưới đất thì ai đi xe Honda làm chi. Nhà nghèo ở cc thì có chỗ nào cắm sạc điện ko ta?

Chỉnh sửa cuối: