Hạng D
29/3/16
1.997
2.642
113
46
nước nó thường vô bằng đường ống bô xe máy bác ơi
Bác duy trì số 1 và ga lớn vừa đủ cho hơi mạnh liên tục thì nước không vô được qua ống pô. Ngày xưa mình chạy Suzuki RGV120 chưa bao giờ biết tắt máy là gì trong khi các xe khác như Dream chết sạch. Di nhiên chưa bao giờ đi vào chỗ quá sâu như của mod. Còn thím City ở trên kia ca tụng con Future quá lố thôi. Thím này thuộc loại thành kiến nặng.

• Like
Reactions: trungdukt
Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Chiếc xe ở VN là cả gia tài. Đôi khi phải hi sinh 1 số cái để giảm bớt chi phí. Có phải rẻ như xứ dãy chết đâu mà bỏ qua giá?
Thế thì em nghĩ là các bác k mua cũng đừng nói như kiểu "giá đó chó nó mua". Ai k cần sự an toàn thì người khác cần. Về độ bền thương hiệu thì đúng là chưa chứng thực được nhưng tính năng chưa xem qua đã so sánh khập khiển.

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
Bác duy trì số 1 và ga lớn vừa đủ cho hơi mạnh liên tục thì nước không vô được qua ống pô. Ngày xưa mình chạy Suzuki RGV120 chưa bao giờ biết tắt máy là gì trong khi các xe khác như Dream chết sạch. Di nhiên chưa bao giờ đi vào chỗ quá sâu như của mod. Còn thím City ở trên kia ca tụng con Future quá lố thôi. Thím này thuộc loại thành kiến nặng.
Dream chiến 96 của ba em lội nước như tàu thủy. Nước tới baga trước lội vô tư :D

• Like
Reactions: Suxipo
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
nước nó thường vô bằng đường ống bô xe máy bác ơi

Mình đã lội nước sâu gần 6 tất, dài mấy trăm mét, với xe Super Dream chỉ bằng cách cài số 1, ga lớn và rà thắng. Đố nước vào được ống pô khi động cơ đang thải khí thoát ra mạnh như vậy. Lúc đó chỉ lo nước vào pô air thôi!

Hạng D
29/6/15
4.922
15.792
113
39
Bác quay cho em cái clip chạy qua đoạn đường mà mod vừa chạy qua bằng Klara rồi upload lên đây cho anh em chiêm ngưỡng cái ạ. Bác có ở Vũng Tàu không thì cho em gặp mặt cái, chém gió thì cũng chém nó vừa vừa thôi, động cơ đốt trong không đốt bằng oxy thì đốt bằng niềm tin à ?
Mình đi từ đó đến nay, nó vãn chạy phà phà! Mình ko cần up clip quảng cáo chùa cho bọn HD a nhé

Hạng B2
13/9/11
328
236
43
Miền Trung
Trên diễn đàn OS có nhiều bạn công kích, phản đối xe của Vinfast. Đành rằng các bạn có quyền bài tỏ chính kiến của mình nhưng các bạn cũng nên có lời (chỉ cần lời thôi, vì tôi nghĩ các bạn chắc sẽ không mua sản phẩm) khuyến khích doanh nghiệp Việt thắng lợi trên đất Việt. có như vậy thì người Việt mới cạnh tranh được trên đất mình. Và sản phẩm sẽ ngày càng tốt hơn. Nhiều bạn nói mà không "uốn 3 tấc lưỡi" như là: điên mới mua xe Vinfast, người thông minh thì không mua xe V, xe V cũng như xe TQ, vân vân và vân vân. Tôi vừa đi xem triển lãm xe Vinfast ở Landmark 81 hôm qua. Ghi nhận rất nhiều người đặt mua xe V, mời xem ảnh bên dướiView attachment 1780572 View attachment 1780574 View attachment 1780573 . Chắc các bạn lại nói: "Vinfast chơi trò: thuê người giả bộ mua xe ...!". Các bạn hãy đến xem, tận mắt chứng kiến và đánh giá. Đừng chỉ ngồi nhà và gõ phím.
Bác sẽ bị ghép là dư luận viên.

Tập Lái
27/11/18
1
0
1
36
Một lũ ngu..chẵng lẽ tụi bây mua cái xe về chống ngập nước mà éo chịu làm sao để không ngập.. V n lol

Hạng B2
14/9/07
118
32
28
Bác quay cho em cái clip chạy qua đoạn đường mà mod vừa chạy qua bằng Klara rồi upload lên đây cho anh em chiêm ngưỡng cái ạ. Bác có ở Vũng Tàu không thì cho em gặp mặt cái, chém gió thì cũng chém nó vừa vừa thôi, động cơ đốt trong không đốt bằng oxy thì đốt bằng niềm tin à ?
Chắc bác chưa bao giờ sở hữu chiếc future đời đầu thì đừng nói phét, con xe này lội nước rất ok, mình có 1 chiếc màu ghi lội nước bao nhiêu lần vì nhà mình ở khu vực trương vĩnh ký thường đi về qua khu bàu cát - trương định - ba vân - lũy bán bích và ra trương vĩnh ký khu vực này năm 2009 - 2010 khi mưa xuống thì ngập rất nhiều có chổ cả mét mà con future này mình để số 1 chạy từ từ về đến nhà ko hề chết máy mọi người xung quanh nhìn ngạc nhiên luôn, năm 2013 mình chạy được trên 100.000km và chưa hề sửa chữa máy chỉ thay kim xăng và nhông sên dĩa mà thôi và bán lại cò mua với giá 13tr.