Hạng B1
10/11/14
67
76
20
37
Đúng là ông Mẹc vượt ẩu thật. Vượt chặt chẻ quá dữ luôn :D . Mà chiếc nàyở Biên hòa thì phải.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/11/20
2.579
7.656
113
37
Gì chớ CT mà giành giật từng m sợ bị điền vào chỗ trống hay chậm hơn vài chục m mà lủi vào làn khẩn cấp cho nhanh thì đó là đặc sản đặc trưng ở CT miền Nam rồi.

Hạng D
31/5/14
3.446
4.261
113
Mấy ông xe tải kia đã chạy chậm lại cứ bò trên lane trái, nhiều ông xe con cubgx thế, từ đó mới gây ra cảnh mấy ông chạy nhanh hơn không có đường để chạy.
Lẽ ra CSGT phải tiến hành phạt mấy cái xe chạy chậm ở làn bên trái. Camera gắn trên cao tốc nhiều chứ có ít đâu.

Tải chạy chậm thì kệ nó, chạy xe quan trọng là phải thẩy cục bộ phía trước mới vượt. Còn đây chạy xít rịt + sedan thì tầm nhìn phía trước xem như bằng 0. Xui xui tải nó nhá phanh 1 nhát, cùng lúc anh kia đề ba lên thì rút gầm luôn.

Còn giờ quy định 60 - 120km/h cả 2 lane thì tải chạy tốc như chủ thớt 60 - 70km/h thì lấy gì mà phạt hả bác?​

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Thằng đó lái ẩu và lái dở, để ý nó khựng lại mới tăng tốc sau đi bị kèn và nhận ra.
Những dạng vượt thế này rất là thường với mình, nó cũng đơn giản nhưng đòi hỏi trình 1 chút:
- Phải xem khoảng cách xe trước, khe trống đủ vượt.
- tăng tốc ít nhất 20km/h hơn xe bên cạnh.
- bật xi nhan ( nhiều lúc cũng chả bật), tăng tốc sát đuôi xe trước, nhìn hậu, vừa đủ lọt thì lách ngay và tăng tốc ngay khi lọt lane.
Nói thì dễ nhưng thực tế nó tùy cơ ứng biến. Nó tạo cảm giác mạnh và nguy hiểm!
Mình không khuyến cáo các Bạn chạy kiểu này!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/2/18
3.360
4.929
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Này cũng rất bình thường ở xã hội này, do nó thấy anh nhường nên nó lấn lên thui! Em thấy đa số các xe hiển 51 về tỉnh chạy rất ẩu.

Hạng C
30/7/16
516
774
93
Quận 8, HCMC
Kiểu như vậy Tui bị nhiều trên cao tốc LT-DD, lúc đó bực thiệt vì mình không nghĩ nó ẩu đến vậy...
Nhưng nghĩ lại cái gì cũng sẽ có nhân quả, "nhân" như vậy thì ắt sớm muộn cũng có "quả" tương tự khi đến thời điểm phù hợp mà thôi.
Coi như mình cũng cố bỏ qua cho nhẹ đầu, không thì mình "tự khổ" chứ cũng không làm được gì tốt hơn.

Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Quan điểm em thì khác, nếu đi cao tốc mà bác không chạy nhanh (vì đường đông hay vì lý do gì) thì nếu có người muốn vượt thì nên cho họ vượt.
Trường hợp trên của bác chủ tút, nếu bác đi nhanh bác ép sát hơn xe phí trước để xe con không có chỗ trống vượt qua, còn không bác lùi hẳn lại 10 - 20m để nó vượt lên là tốt nhất, vui vẻ cả 2.

• Like
Reactions: volvo960
Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Tải chạy chậm thì kệ nó, chạy xe quan trọng là phải thẩy cục bộ phía trước mới vượt. Còn đây chạy xít rịt + sedan thì tầm nhìn phía trước xem như bằng 0. Xui xui tải nó nhá phanh 1 nhát, cùng lúc anh kia đề ba lên thì rút gầm luôn.

Còn giờ quy định 60 - 120km/h cả 2 lane thì tải chạy tốc như chủ thớt 60 - 70km/h thì lấy gì mà phạt hả bác?​
Chạy châm thì chạy vào làn bên phải.

• Like
Reactions: st151101 and Osin