Hạng D
24/2/20
4.426
7.296
113
37
Nói hơi dở chứ tai nạn rõ là do ông vf.
1. Ông lao như bắn đến thế kia thì ai mà phản ứng kịp. Xem clip cũng chỉ khoảng 3s là đâm rồi. Xe bán tải chạy không nhanh tí nào.
2. Em không khuyên đánh lái tránh, thường mấy bác né mấy tụi chạy ẩu xong toàn: hoặc tông trúng người khác, hoặc bị xe lớn đụng, hoặc lật xe.
Trường hợp này nếu đánh lái qua trái đúng lúc thằng vf cũng đánh lái về lane nó là mình thành sai = chịu tất
Trường hợp mình đánh lái qua trái xong nó đâm vào bên phụ (vì chắc chắn không né kịp) = bên phụ chết.

thôi em cứ mua xe to cho an toàn :(
Đúng rồi bác đi sedan ngồi cao bằng 1/2 bánh xe contener thấy khiếp vãi.

Hạng F
3/10/15
9.738
11.974
113
À, nhìn hành động có thể đánh giá... 1. là bọn giàu xổi, nhân cách và ý thức ko theo kịp tiền. 2. là bọn quí tử rich kids thích thể hiện...
Đến an toàn của Mình bọn nó còn ko care thì cứ nghĩ bọn nó sẽ care cho Người khác...!!! ???
Túm lại, là cặn bã XH, cho dù bọn nó có giàu thế nào thì nhân cách vẫn là cặn bã!
Bảo đảm luôn rồi.
Khổ là các cô cậu toàn đòi mua mấy cái xe cao tiền và lý do đắt thường vì cái máy to. Mà cái máy to, lại thường dễ thích phóng. Bấm điện thoại mấy cái ngẩng đầu lên lại đạp!
Tội cho các xe xung quanh thôi...
Em cũng phải ráng mua con bán tải đi cho an toàn quá. Bán tải nó được cái hay đó, dù xe đua xe đồ gì mà phang nhầm vào nó thì cũng ra rác.

Hạng D
9/2/15
1.483
7.131
113
40
bán tải hình như ko nghĩ là vf lao thẳng vào,chắc cũng bị giật mình ko đánh lái kịp.dù sao cũng thành kính phân ưu với gia đình người đã mất.
Đang chạy tốc độ cao vào buổi tối, chả có ai đánh lái hay làm gì cả đâu anh ah.
Vì bật đèn pha như vậy thì bán tải coi như mù, chỉ là nhìn vào gương hậu hay bám lane mà chạy thôi.

Hạng F
28/8/19
6.629
11.296
113
Palm Beach, Florida, US
Bảo đảm luôn rồi.
Khổ là các cô cậu toàn đòi mua mấy cái xe cao tiền và lý do đắt thường vì cái máy to. Mà cái máy to, lại thường dễ thích phóng. Bấm điện thoại mấy cái ngẩng đầu lên lại đạp!
Tội cho các xe xung quanh thôi...
Em cũng phải ráng mua con bán tải đi cho an toàn quá. Bán tải nó được cái hay đó, dù xe đua xe đồ gì mà phang nhầm vào nó thì cũng ra rác.
Nếu thế cứ nhà Ford hay xe Mỹ mà chơi, đc hàng nhập thì bao tất.
Xét về độ cứng thì xe Mỹ nó chấp hết Nhật Hàn. Các bé đấy cứ QC xe Tao tiết kiệm xăng hơn xe Mỹ... Điều đó đúng nhưng Họ đâu nói xe Tao mỏng nhẹ hơn xe Mỹ.

Hạng F
3/10/15
9.738
11.974
113
Xét về độ cứng thì xe Mỹ nó chấp hết Nhật Hàn. Các bé đấy cứ QC xe Tao tiết kiệm xăng hơn xe Mỹ... Điều đó đúng nhưng Họ đâu nói xe Tao mỏng nhẹ hơn xe Mỹ.
Cảm ơn bác, nếu không vì lúc này giá bán tải tăng cao hơn những năm trước thì em đã ráng mua con Colorado dầu VN.
Xe Mỹ cứ trông cái xe Dodge hay Ram là đủ thấy một đống thép nguội.
Hỏi xe nào mà cứng bằng.
Chưa kể xe Mỹ chuyên đóng phin Hollywood với đặc sản tối ngày bay thẳng vào tường chứ không đi cửa chính!

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng F
3/10/15
9.738
11.974
113
Khoái nhất xe bán tải ở chỗ lỡ có xe nào chạy cố xác từ sau đâm tới thì cũng an toàn.
Trong khi xe SUV có vẻ nguy hiểm nhất nếu bị xe nào tông phía sau.
Mỗi lần đi cây cầu dây Phú Mỹ với một đống xe công và xe hạng nặng “chuyên mất thắng” chạy phía sau mới hiểu được cảm giác.

• Like
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
An toàn là phải xét trên con số thử nghiệm chính xác, là tổng hoà của kết cấu, vật liệu, chứ đâu phải nhiều sắt là cứng đâu anh. Như các cụ cứ nghĩ là xe đầm là do nặng chứ đâu biết là do khí động học.
Nếu bây h lấy chính IIHS của Mỹ ra thì Nhật Hàn cũng áp đảo danh sách Top Safety pick plus, còn bán tải chắc chắn chỉ đc một vài xe vì bán tải đâm góc nhỏ hầu như là fail.

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Thật sự Mình chả hiểu đẻ đâu ra cái đám ngồi ghế trước ko thắt seat belt còn muốn lừa cái xe, đến nỗi bọn Chó kia làm ra hẳn cái chốt để bán thì ắt cung không nhỏ. Kinh doanh 1 sản phẩm có thể gián tiếp gây chết Người là tội ác!
Còn Mình, lên ghế trên mà ko seat belt là nói thẳng: 1 xuống ghế sau, 2 bước ra khỏi xe... Đến Ô.Trời đi cũng vậy chứ đừng nói...Bà Chị !
Hi hi, tại bà chị nên mình còn lịch sự, chứ mấy em thì có khi đuổi xuống xe thật :D
Nếu đúng BMW 5 thì chắc sẽ tốt hơn, ở nước ngoài chiếc đó bị đủ thứ tai nạn mà vẫn không hề hấn gì, kể cả hàng M5 chuyên gặp tai nạn từ 100km/h trở lên.
Còn đây 5 giả cầy nên hơi dở.
Hàng thật hy vọng có thể thủ hoà với xe bán tải trong va đập này.
P/S: về an toàn có vẻ là không ai qua nổi bán tải đâu. Nếu SUV bị xe khác tông vào đuôi thì chắc toàn thể hành khách ghế sau xách vali về nước cả đoàn!
Còn bán tải, ờ, tất nhiên, chấp mọi xe đụng từ phía sau...
Dàn khu rời của bán tải nó chắc lắm bác ơi, Lux A thấp tủn là ngay nó luôn rồi, không nát tan mới là lạ đó. em nghĩ Series 5 chắc cũng không có cửa đâu.

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Em cũng rất thắc mắc là thằng nào làm ra cái chuôi cắm giả dây an toàn nhỉ?
Bao năm chúng nó bán rồi.
Khả năng là TQ sản xuất.
Ngoài ra, phải nói với các bác là, người đi xe càng to càng đắt tiền thì càng hay thấy mua cái cục đó.
Em đã từng trố mắt khi vào cái xe limousine cỡ lớn mà điều đầu tiên thằng tài xế ngồi lên xe là tra cái chuôi giả ấy vào họng dây an toàn!!!!!
Cũng y như vậy đối với một thằng quý tử G63, rồi cái chuôi giả seatbelt cũng luôn nằm trong cặp 1 con tiểu thư ngựa đi E mà còn E mui trần máy V8 gia tốc cao mới ghê!!
Đó, sự thật phơi bày.
Bọn đó có lần em hỏi sao mài không thắt dây an toàn zô. Nó trả lời tỉnh rụi:" thắt zô nhăn đồ hết". Ôi trời ơi, cái văn hóa xe máy đưa lên xe hơi là đây. Ngày xưa đội mũ bảo hiểm thì kêu hư tóc, giờ thắt dây an toàn thì nói nhăn đồ. Tóc đẹp với đồ đẹp nó quan trọng hơn tánh mạng.

• Like
  • Haha
Reactions: Xe1WD and Perenco