Thảo Luật Chung closed

Status
Không mở trả lời sau này.
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.150
113
Sài Gòn
closed

Last edited by a moderator:
Chủ đề tương tự
Người đăng: h.hung
Người đăng: antoinevu
Người đăng: Pirate
Hạng B2
30/5/12
162
2
18
Re: Làm sao từ chối mua căn hộ kèm "nội thất" căn hộ?

Cái này cũng đúng, ngoại trừ những vật dụng quý giá hay kỷ niệm thì người ta đem theo, đa số thì để lại. Nhưng người mua thì ít khi muốn xài đồ của người khác.
Tiến cũng ko được, lùi cũng ko được. Thôi thì vừa tiến vừa lùi. Chấp nhận lấy 1 nửa nội thất, bớt 1 nửa giá (tính trên 150-200tr mà người bán nói)

Hạng C
1/4/06
863
95
43

Nội thất căn hộ thì thường làm âm hết mà sao bắt chủ nhà bê đi được bác, những món rời thì thường là : giường, bàn phấn, bàn ăn, salon á. Trước 2 căn hộ em bán cũng theo cách này, cộng thêm 100 triệu đồ nội thất vào giá bán, nếu bên mua không chịu thì em bê đi. Nhưng hầu như là sau khi thương thảo thì em đều để lại : giường, bàn phấn, bàn ăn và tính thêm 30 triệu cả hai bên đều vui vẻ á ( đồ nội thất nhà em ai đến nhìn cũng mê vì là hàng thửa chứ không phải hàng chợ :) )

Hạng B2
28/7/10
307
8
18

JerryMouse nói:
Mình có xem vài căn hộ, khổ cái là căn hộ nào mình thích thì chủ nhà bán kèm nội thất dù nội thất nhìn cũ và chẳng đúng ý. Nhất là vài căn đã cho thuê thì thôi rồi, Biết rằng họ mang đi xài chỗ khác cũng không được, mình thì lại không thể bỏ tiền ra để ôm cái của nợ đó. Nhưng thường thì khi bán họ lại kèm theo cái chữ "Căn hộ full nội thất, chỉ xách va li vào ở" và kê thêm 150-200 triệu cho cái mớ hổn độn đó. Giải quyết làm sao cho hợp lý với cái slogan này hả các bác?
Lúc mình bán căn hộ thì cho free nội thất. Nếu chủ nhà tính vào giá thì cưa 50-50 tiền nội thất cho mua bán nhanh chóng. Cái gì để được thì để, còn không đem cho.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.150
113
Sài Gòn

hoangkhoa nói:
JerryMouse nói:
Mình có xem vài căn hộ, khổ cái là căn hộ nào mình thích thì chủ nhà bán kèm nội thất dù nội thất nhìn cũ và chẳng đúng ý. Nhất là vài căn đã cho thuê thì thôi rồi, Biết rằng họ mang đi xài chỗ khác cũng không được, mình thì lại không thể bỏ tiền ra để ôm cái của nợ đó. Nhưng thường thì khi bán họ lại kèm theo cái chữ "Căn hộ full nội thất, chỉ xách va li vào ở" và kê thêm 150-200 triệu cho cái mớ hổn độn đó. Giải quyết làm sao cho hợp lý với cái slogan này hả các bác?
Lúc mình bán căn hộ thì cho free nội thất. Nếu chủ nhà tính vào giá thì cưa 50-50 tiền nội thất cho mua bán nhanh chóng. Cái gì để được thì để, còn không đem cho.
Không thể 50-50 được, thậm chí 10-90 cũng thế. Nội thất họ đóng là gheo gu họ thì làm sao mà chấp nhận được. Mình dự mua để ở thật chứ không phải mua rồi cho thuê nên sẽ làm lại từ đầu, thế thì thật khó xử. Vấn đề chủ nhà họ không muốn lỗ nội thất. Họ cứ ép người mua mua nhà họ là phải mua luôn cái đóng nội thất đó. Thật đau đầu.

Tập Lái
19/8/13
28
0
0

Bác không thích thì mua nơi khác Bác ơi, hiện nay người bán người mua, bên ngoài còn nhiều nơi đẹp hơn nơi đó nhiều mà 150 -200tr chứ đâu phải 15-20tr đâu, em thấy sp ngoài thị trường còn nhiều lắm, chúc Bác may mắn

Status
Không mở trả lời sau này.