Hạng D
21/8/14
1.193
29.091
113
bjj với judo không cần cơ bắp nhiều, chỉ cần anh có kĩ thuật, bẻ ngược khớp nhẹ cái là người thường rụng nụ luôn rồi
mấy thằng tập GYM + thể lực tới đỉnh nó đứng cho mà bẻ :D

Hạng B2
7/1/12
439
7.876
93
bjj với judo không cần cơ bắp nhiều, chỉ cần anh có kĩ thuật, bẻ ngược khớp nhẹ cái là người thường rụng nụ luôn rồi
ối, vậy mà hồi giờ hay gẹo a lam, ảnh bẻ ngược khớp nhẹ cái thì bm

Hạng C
13/2/14
657
2.070
93
A thớt muốn hỏi gì?
em hỏi ké trước tí dc ko . e 38 tuổi. cao 1,72 nặng 87 ký. e vẫn đá banh tuần 2 trận và tự hít đất ở nhà. 1 lần hít dc 35-40 cái. tuy nhiên do phải tiếp khách nên phải nhậu. e muốn giảm cân xuống còn77-78 ký. a cho e cái thực đơn và cách tập cho nó xuống ký. em ko có bụng nhưng người vẫn mập

• Haha
Reactions: Beach
Hạng C
25/7/11
840
51.821
93
em hỏi ké trước tí dc ko . e 38 tuổi. cao 1,72 nặng 87 ký. e vẫn đá banh tuần 2 trận và tự hít đất ở nhà. 1 lần hít dc 35-40 cái. tuy nhiên do phải tiếp khách nên phải nhậu. e muốn giảm cân xuống còn77-78 ký. a cho e cái thực đơn và cách tập cho nó xuống ký. em ko có bụng nhưng người vẫn mập
Mình cao hơn anh gần 1 tấc chung số ký với anh và đang mong muốn giảm xuống số cân giống anh.
Vậy mà mình vẫn cảm thấy cái bụng của mình chần dần :).

Anh chắc phải bự con lắm mới cảm thấy ko có bụng với số ký trên :)

Mình thuộc dạng hít không khí vẫn lên ký lol nên mình có thể tự control chuyện ăn uống và chỉ với cái đó mình có thể biến thiên số ký từ 82 đến 92 trong vòng 1 2 tháng dễ dàng mà không phải cố lắm. Hễ giảm bớt 1 bữa hoặc control strict vụ ăn uống, không uống ăn nhiều đường, bớt thịt, bột, nhiều rau là xuống :), ăn vô thì vài tuần nó lên lại như cái bong bóng.

Còn muốn xuống nữa thì phải kết hợp thêm tập cardio để burn fat

Trong quá khứ 3 năm trước mình từng xuống từ 92 xuống 76 trong vòng 1 năm bằng cách skip lunch và gym vào buổi trưa. Nhưng khi bạn ép xuống bạn khó bảo vệ được thành quả và càng mệt hơn cũng như tốn thời gian hơn. Nên giờ mình hài lòng với con số mục tiêu 83 84 vì công sức bỏ ra không nhiều và dễ maintain hơn.

Mục tiêu cuối cùng cũng chỉ là cảm thấy khoẻ mạnh vui vẻ yêu đời thì cái bụng có to tí cũng có quan trọng gì đâu lol.

Hạng B2
24/12/11
479
34.751
93
Ngày kéo 200 cái bữa đực bữa cái 3 năm nay rồi thấy cũng có nét chút chút, tuy dàn tạ hơi bầy hầy :D
Bac nặng và cao bao nhiu đễ mấy a gym cnl cho lời khuyên.
View attachment 2217936
a tập bài gì mà có cây lau nhà nữa vẫy???

mà a tập ở nhà đề phòng sự cố nha a , ở phòng tập có người dòm ngó cũng đỡ lắm

Hạng D
14/8/11
4.168
88.628
113

@Rameses !!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: be be