Có 1 tỷ trong tay, bạn chọn xe nào ?

• Toyota Corolla Altis 2.0V 2014 - 944 triệu

Bình chọn: 24 6,7%
  • Mazda6 2.0 - 998 triệu

Bình chọn: 311 86,6%
  • Toyota Camry 2.0E - 998 triệu

Bình chọn: 24 6,7%

• Total voters
    359
Hạng B2
28/9/13
141
165
43
Nói thật với bác bác so Toy với Hermes e thấy khập khiễng và tội cho Hermes quá. Ít nhất trong nghành thời trang về chăm sóc khách hàng, đẳng cấp của nó phải so với Roy chứ ko phải Toy. Cái vấn đề Toy ở VN nó là phạm trù j đó khó giải thích về khoa học và chưa gặp ở các nước giãy chết.
Em mua xe đc 1 ông bạn già và bố già ở nhà cứ xúi mua Toy. Cũng may là tiền của em chứ ko phải tiền đi xin bố già ko lại phải chạy toy rồi. Đến khi rước xe khác toy về 2 ông lại gật gù nhưng lại phán chạy vài năm coi sao... Nản!
Bây giờ đám bạn cua e lứa 20-29 tuổi ai cũng đã biết Toy va ngán Toy. Lướt qua các diễn đan cũng tương tự. Toy đã dần đánh mất thị phần của lớp trẻ như e ko ít thì nhiều. Dù biết tầm tuổi này kinh tế đi mua xe thật sự khó cho đa số. Phần đông phải đc gia đình hỗ trỡ, ko độc lập tài chính thì khó mà tự do lựa chọn. Những tầng lớp lớn tuổi kinh tế vững thì Toy đã ăn sâu vào tuỷ rồi. Nhưng đây chỉ là tạm thời, đêm dài lắm mộng tương lai lớp 2x này có tiền rồi sao?
Nói chung mong các hãng cạnh tranh nhau kịch liệt vào thì người tiêu dùng
mới được hưởng lợi thực sự chứ ko phải những giá trị ảo đc thần thánh hoá vượt quá tiêu chuẩn nó mang lại.

Đúng là không phải tự nhiên mà sale ô tô là 1 trong 3 loại người mà người Mỹ ghét nhất.

Toyota hiện vẫn còn bán được là do số lượng mua chạy kinh doanh nhiều, và những người đủ khả năng tài chính để tự mua ô tô chủ yếu vẫn là thế hệ cũ. Một thời gian nữa khi thế hệ trẻ hiện tại, những người có đủ kiến thức, đủ thông tin và biết chất lượng của Toyota nó như thế nào, có khả năng tự mua ô tô, thì sẽ là ngày tàn của Toyota, móc túi và coi thường người tiêu dùng Việt Nam như vậy là đủ rồi. Và các bác mua Toyota hiện tại khi đấy cũng sẽ nếm trái đắng, khi chẳng ai thèm mua xe Toyota cũ vì giá thì cao trong khi chẳng có cái mẹ gì. Phúc 3 đời nhà em, đổi qua 3 con xe nhưng một lần dính phải Toyota.
2 bác nói chuẩn quá, mong Toy sớm cải cách lại giá cả và chất lượng thì mới giũ đc vị trí như bây giờ. Nhưng cái phốt coi thường ngươi tiêu dùng VN chắc khó xoá đây.

• Like
Reactions: Kapo
Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Tất nhiên là như lúc đầu khi góp ý là bác chủ thớt nên đi xem xe xem 2 con có options gì thì bác chủ thớt mới quyết định lấy chứ e có phải fan cuồng toyota đâu mà bác dẫn chứng nhìu cho rắc rối, mua xe tham khảo thông tin là 3 còn phần cảm nhận chiếc xe chiếm tới 7 lận mà .
Không rắc rối đâu bác ! Em và bác tranh luận từ qua tới giờ thì thêm nhiều ý kiến hại não cho ai có nhu cầu mua xe thôi bác . Em mà mua xe thì chỉ ra showroom coi và chạy thử cảm nhận thôi , lên đây hỏi hại não lắm :)

Hạng D
Bác không bợ đít Altis à ? Nói Từ đó chưa nhẹ nhàng , hay phải dùng từ Nâng Bi bác nào đó ở trên nói về bác . 10 xe thì 7 xe cơ quan , chứ không phải cơ quan có 7 xe, bác lại hỏi cơ quan nào sắm xe cỡ đó . Bác không hiểu hay cố tình không hiểu !
Dạ. Bác dùng Bợ hay Nâng gì cũng được ạ. Xin thưa với Bác. Từ đầu đến giờ Em chưa hề khen Toyota. Bác có thấy Comment ở trên của Em là nếu Em mua xe Em chưa chắc gì mua Toyota chưa ạ.
Bác không thích Toyota là sở thích cá nhân riêng của Bác, Nhưng sao lại ghét lây qua cả ng bán Toyota nhỉ. Em bán Toyota....Ờ mà nói ra là Em cũng có xe, Em vào diễn đàn này để tham gia chém gió + kết hợp để Avata có số điên thoại cho Bác nào có nhu cầu alo hỏi thông tin về Toyota về xe mới, xe cũ, nhờ check xe cũ, hỏi về kỹ thuật, dịch vụ (Có rất nhiều Bác trên OS đã gọi cho Em nhờ đặt hẹn làm bảo dưỡng, Và Em cũng đã nhiệt tình ưu tiên thứ tự cho Các Bác ấy nhé).
Bài học quan trọng đầu tiên khi Em bước vào làm Sales Ô tô (Mazda) là Không được chê sản phẩm đối thủ, đó là cái tính xấu nhất trong nghề bán hàng. Và hiện tại đến bây giờ vẫn vậy. Em chưa hề hạ thấp dòng xe này để nâng xe khác lên. Em luôn có 1 quan điểm: Mỗi xe có 1 giá trị, và khách hàng nào thấy mình phù hợp với giá trị xe nào thì mua xe đó thôi.
Nếu Bác vui lòng thì đừng có quơ đũa cả nắm như vậy ạ
Trân trọng

Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Dạ. Bác dùng Bợ hay Nâng gì cũng được ạ. Xin thưa với Bác. Từ đầu đến giờ Em chưa hề khen Toyota. Bác có thấy Comment ở trên của Em là nếu Em mua xe Em chưa chắc gì mua Toyota chưa ạ.
Bác không thích Toyota là sở thích cá nhân riêng của Bác, Nhưng sao lại ghét lây qua cả ng bán Toyota nhỉ. Em bán Toyota....Ờ mà nói ra là Em cũng có xe, Em vào diễn đàn này để tham gia chém gió + kết hợp để Avata có số điên thoại cho Bác nào có nhu cầu alo hỏi thông tin về Toyota về xe mới, xe cũ, nhờ check xe cũ, hỏi về kỹ thuật, dịch vụ (Có rất nhiều Bác trên OS đã gọi cho Em nhờ đặt hẹn làm bảo dưỡng, Và Em cũng đã nhiệt tình ưu tiên thứ tự cho Các Bác ấy nhé).
Bài học quan trọng đầu tiên khi Em bước vào làm Sales Ô tô (Mazda) là Không được chê sản phẩm đối thủ, đó là cái tính xấu nhất trong nghề bán hàng. Và hiện tại đến bây giờ vẫn vậy. Em chưa hề hạ thấp dòng xe này để nâng xe khác lên. Em luôn có 1 quan điểm: Mỗi xe có 1 giá trị, và khách hàng nào thấy mình phù hợp với giá trị xe nào thì mua xe đó thôi.
Nếu Bác vui lòng thì đừng có quơ đũa cả nắm như vậy ạ
Trân trọng
Vậy à ! Vậy kết thúc cuộc nói chuyện này được rồi phải không. Thanh minh , kể lể về công việc của mình làm gì ...trong khi đọc từ đầu tới cuối bài này mọi người hiểu bác là a sell thế nào và hiểu em hay bới móc thế nào là được rồi !

Hạng D
Đúng là không phải tự nhiên mà sale ô tô là 1 trong 3 loại người mà người Mỹ ghét nhất.

Toyota hiện vẫn còn bán được là do số lượng mua chạy kinh doanh nhiều, và những người đủ khả năng tài chính để tự mua ô tô chủ yếu vẫn là thế hệ cũ. Một thời gian nữa khi thế hệ trẻ hiện tại, những người có đủ kiến thức, đủ thông tin và biết chất lượng của Toyota nó như thế nào, có khả năng tự mua ô tô, thì sẽ là ngày tàn của Toyota, móc túi và coi thường người tiêu dùng Việt Nam như vậy là đủ rồi. Và các bác mua Toyota hiện tại khi đấy cũng sẽ nếm trái đắng, khi chẳng ai thèm mua xe Toyota cũ vì giá thì cao trong khi chẳng có cái mẹ gì. Phúc 3 đời nhà em, đổi qua 3 con xe nhưng một lần dính phải Toyota.
Ồ, Bác chỉ sinh năm 91 mà kiến thức rộng quá ạ. Em khâm phục những người trẻ như Bác

• Like
Reactions: bl3399
Hạng D
Vậy à ! Vậy kết thúc cuộc nói chuyện này được rồi phải không. Thanh minh , kể lể về công việc của mình làm gì ...trong khi đọc từ đầu tới cuối bài này mọi người hiểu bác là a sell thế nào và hiểu em hay bới móc thế nào là được rồi !
Hihi. Em kể lể với Bác được gì ạ. Bác bới móc E thế nào cũng được. Nhưng Em lại học hỏi được ở Bác nhiều lắm. Có bạn bè nào nhất định mua Toyota thì Bác giới thiệu Em với nhé. Cảm ơn Bác trước.

Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Hihi. Em kể lể với Bác được gì ạ. Bác bới móc E thế nào cũng được. Nhưng Em lại học hỏi được ở Bác nhiều lắm. Có bạn bè nào nhất định mua Toyota thì Bác giới thiệu Em với nhé. Cảm ơn Bác trước.
Em thích bác rồi đó !

Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Dạ không khéo lúc trước Em bán Mazda 6 cho Bác nữa đó. Bác tên Huy đúng không
Em tên Huy thì đúng nhưng người bán xe cho e tên Thọ mà bác ? Bác gợi ý chút được không .