Có 1 tỷ trong tay, bạn chọn xe nào ?

• Toyota Corolla Altis 2.0V 2014 - 944 triệu

Bình chọn: 24 6,7%
  • Mazda6 2.0 - 998 triệu

Bình chọn: 311 86,6%
  • Toyota Camry 2.0E - 998 triệu

Bình chọn: 24 6,7%

• Total voters
    359
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Nếu nói như bác vậy mua con K3 không hợp lý hơn sao mà còn dư ra 1 mớ đổ xăng nữa à ! Điều em muốn nói ở đây là cái giá phi lý cho 1 con xe phân khúc C của hãng xe bình dân :))
Thế xe cùng phân khúc thì giá phải bằng nhau à bác?

Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
Nếu 1 tỷ hôm nay em sẽ mua:

Focus 2.0 All new - 800 chai còn dc tặng BH 2 chiều + service free 1 năm toàn quốc
200 chai đầu tư việc khác.

z5tXj8QXDCADSF_kEYXwMsfgzjKfdGR3bHSZ-ZmI0LE=w367-h207-p-no

LpNqr6wcAy-a1snLDm4QeaMAqWqlUM88j6dAvjqbX6o=w367-h207-p-no
Em đã làm việc này cách nay 3 năm. Em đi mua Altis mà mua hổng được, trầy trụa hết đại lý này đến đại lý khác (em muốn mua màu vàng, đồng ý thêm cho sale 20 chai nữa luôn mà vẫn hứa hẹn tiền hậu bất nhất)
Bực quá, có tiền mà mua vẫn éo được, em đi xem Forte và focus. Phải nói là các bác oser sale rất nhiệt tình. Em hẹn bác xethietgiap 1 lần trong 1 buổi sáng, em xuống cọc mua luôn 1 em.
Tới giờ em vẫn hài lòng với FF và cái khoản mà bác nói ở trên, cái việc khác rất có hiệu quả, so với việc "mất giá" mà thiên hạ vẫn hay nói đó, chả thấm vào đâu.
Sáng mai em rủ thằng bạn đang đi altis và 1 thằng đã xuống cọc cam2.0e qua PMH nghía M6.

Hạng B2
4/8/14
307
234
43
34
Em đã làm việc này cách nay 3 năm. Em đi mua Altis mà mua hổng được, trầy trụa hết đại lý này đến đại lý khác (em muốn mua màu vàng, đồng ý thêm cho sale 20 chai nữa luôn mà vẫn hứa hẹn tiền hậu bất nhất)
Bực quá, có tiền mà mua vẫn éo được, em đi xem Forte và focus. Phải nói là các bác oser sale rất nhiệt tình. Em hẹn bác xethietgiap 1 lần trong 1 buổi sáng, em xuống cọc mua luôn 1 em.
Tới giờ em vẫn hài lòng với FF và cái khoản mà bác nói ở trên, cái việc khác rất có hiệu quả, so với việc "mất giá" mà thiên hạ vẫn hay nói đó, chả thấm vào đâu.
Sáng mai em rủ thằng bạn đang đi altis và 1 thằng đã xuống cọc cam2.0e qua PMH nghía M6.
Bác ghé SR cho phép em diện kiến bác nhé, hân hạnh ạ, ngày mai các bác vi vu thử em M6 tuyệt vời này ạ

Hạng D
16/1/13
4.800
81.406
113
Nhắc lại là: Tôi không biết Corolla Altis bên VN, nhưng tôi chỉ biết Corolla ở Mỹ

Cho nên mọi ý kiến và trải nghiệm thì chỉ tại ở Mỹ.

Ở Mỹ, chiếc top of the line của Corolla đắt tiền hơn bản base của Camry, Mazda6, Accord, Fusion, v.v là chuyện rất bình thường và người mua biết điều đó vì nó quá rõ ràng.

Nhắc lại, tôi không có ý kiến gì về Corolla Altis ở VN và cách làm ăn của Toy VN.

• Like
Reactions: bl3399
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
không đủ tiền nhưng chọn M6 đo cugf giá nhưng M6 kèo trên :)

Hạng C
1/5/10
609
233
43
Nhắc lại là: Tôi không biết Corolla Altis bên VN, nhưng tôi chỉ biết Corolla ở Mỹ

Cho nên mọi ý kiến và trải nghiệm thì chỉ tại ở Mỹ.

Ở Mỹ, chiếc top of the line của Corolla đắt tiền hơn bản base của Camry, Mazda6, Accord, Fusion, v.v là chuyện rất bình thường và người mua biết điều đó vì nó quá rõ ràng.

Nhắc lại, tôi không có ý kiến gì về Corolla Altis ở VN và cách làm ăn của Toy VN.
Thị trường xe vn hay bị chặt chém mà bác , giá cả cũng lẫn lộn , ko hợp lý tý nào đâu , thường làm cho ngươi mua phân vân khi chọn lựa giữa 2 dòng xe

Hạng C
25/10/12
986
437
63
Đã rối càng thêm rối topic này sẽ hot lắm ... Vài hiểu biết nông cạn của e có gì sai sót xin các bác nhẹ tay chỉ giáo
mazda 6 : chắc sẽ rộng hơn altis , đc cái máy skyactive , cửa sổ trời . Còn về kiểu dáng thì e nói thiệt chứ hơi bị nhức đầu vì altis cũng ngầu mà mazda 6 cũng chẳng kém , theo em nếu vấn đề tiền bạc ko thành vấn đề ko quan tâm về sự chênh lệch thì khi mua xe e sẽ chọn xe mà mình nhìn vào mình cảm thấy thích nó , nó đáng để nâng nui ( vì khi đã thích thì các bác sẽ sẵn sàng móc túi để thoả mãn cái mà mình thích mặc cho nó chênh lệch khoảng vài chục hoặc 100 ) cho nên quan trọng là cái sở thích và con mắt ngắm nghía của mỗi ngừoi thôi ... Toy thì đc cái tiếng từ xưa giờ rồi mà bây giờ còn rất nhiều ngừoi dân chưa tiềm hiểu về ô tô nhiều nên có tiền dự đinh mua xe câu cửa miệng sẽ là Toy ngay ....rồi các bác xem doanh số altis sẽ như thế nào ? Ai lái xe trên Os thì cũng vote toàn m6 mai mốt ra đường thiên lý thì altis chắc sẽ đầy :3dcuoigif:

• Like
Reactions: trongvu
Hạng B2
13/8/14
267
240
43
47
Sao dìm M6 quá vậy, tầm đó thì ẻm thui , chả có j lăn tăn.

Hạng D
16/1/13
4.800
81.406
113
Nói thật, nếu tôi ở VN mà có 1 tỷ mua xe lúc này thì bao giờ tôi cũng chọn Mazda6 :)

Đó là sự thật!

Tiếc rằng tôi không phải ở VN nên đưa thông tin khác :)